Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

เรามีงบหมื่นกว่าๆพอลงทุนทำน้ำเต้าหู้ขายได้ไหมคะ เท่าที่วางแพลนไว้ คือซื้อรถเข็น และส่วนประกอบในการทำน้ำเต้าหู้ จะมีเต้าหู้ ปลาท่องโก๋ และอื่นๆที่เขาทำขายกันส่วนใหญ่อะค่ะ กำไรในการทำน้ำเต้าหู้ขายได้เยอะไหมค่ะ เราจะลองทำจากปริมาณน้อยๆ พอขายดี ค่อยเพิ่มปริมาณ ส่วนใหญ่คนขายน้ำเต้าหู้ เขาได้กำไรเท่าไหร่ต่อวัน คิดเอาแต่กำไรน่ะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Boonyarit

งบน้อยยังไม่ต้องซื้อรถเข็นหรอกค่ะ เห็นเค้าใช้โต๊ะตั้งเครื่องวางหลากหลาย ก็ดูน่ากินดี กำไรดีถ้าคุณขายดีสำคัญต้องอร่อย ไม่งกบางร้านงกผสมน้ำผสมอะไรเยอะแยะกินแล้วไม่อร่อยไม่เข้มข้นก็อยู่ได้ไม่นานหรอกค่ะฝึกฝนทำจนกว่าจะอร่อยแบบคงที่ให้หลายๆคนลองชิม แน่ใจแล้วค่อยออกมาขาย ของกินคนเค้าลองครั้งนึง ถ้าไม่อร่อยเค้าก้อไม่ซื้อแล้วค่ะ

2019.10.04 22:30

สริตา

ร้านที่เรารู้จักขายข้างทางค่ะ กำไรหักลบแล้วประมาณวันละ 1,000 ค่ะ ทำเลไม่ได้อยู่ในตลาดนะคะ แต่เน้นขายมานานและขายทุกวันจนลูกค้าติด ขึ้นอยู่กับทำเลด้วยนะคะ ทำเลดี วันหนึ่งได้เกินพันแน่นอน มันกำไรดีก็จริง แต่ก็เหนื่อยนะ ทำแบบธรรมดาก่อนเถอะครับ ทำให้อร่อย ให้ลูกค้าติด แล้วค่อยเพิ่มสินค้า ไปทำหลายๆแบบ

2019.11.12 21:11

Phloi

เพื่อนผมขายอยู่กำไรดีมากครับ ผมก็ไม่ได้ถามรายละเอียดมากนัก แต่รู้ว่าส่งลูกเรียนจบปริญญาได้สองคนอ่ะครับ คุณก็ลองคิดดูเอาว่าดีหรือไม่ดี เพราะว่าต้นทุนไม่สูง แต่ก็ขึ้นอยู่กับทำเลด้วยนะครับและค่าเช่า ผมเคยไปอุดหนุนอยู่ เค้าทำรสชาติออกมาเข้มข้นหอมมัน ไม่ใช่จืดๆจางๆนะครับ รสชาติก็เป็นส่วนนึงนะที่ทำให้ขายดี

2020.05.18 12:32

พัฒนา

ขายน้ําเต้าหู้กําไรดีมากค่ะ ฉันเห็นมีเพื่อนที่ขายน้ำเต้าหู้อยู่จันทบุรี ขายดีมากค่ะเพราะว่าเป็นสิ่งหนึ่งที่ผู้คนตื่นมาแล้วหากันกินได้ง่ายมาก แล้วรสชาติก็อร่อยด้วยยิ่งถ้าทำสะอาดแล้วรสชาติดี แล้วถ้ามีลูกค้าติดแล้วก็อยู่ได้ยาวเลยค่ะ คือธุรกิจแบบนี้นะครับไม่ต้องลงทุนอะไรมากเลยเริ่มแรกก็เริ่มจากการเช่าพื้นที่หน้าร้านไม่ต้องมีรถก็ได้ค่ะ มีงบแค่ 6,000 บาทก็สามารถเริ่มได้แล้วค่ะ

2020.05.20 1:14

น้องปูเปรี้ยว

อยากรู้ว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้ขายน้ำเต้าหู้ได้กำไรวันละเท่าไหร่คะ? ผ่านมาหลายเดือนแล้วถ้าเริ่มขายตั้งแต่ตอนนั้นป่านนี้การค้าขายอยู่ตัวแล้วหละ มาบอกเคล็ดลับกันบ้าง เผื่อใครสนใจไปขายแถวบ้าน(บ้านใครบ้านมัน)จะได้มีอาชีพกันค่ะ ส่วนตัวเราก็ชอบกินนะน้ำเต้าหู้แต่เจอร้านที่อร่อยถูกใจยากหน่อย บางทีเลยไปซื้อในซุปเปอร์มาร์เก็ตที่เป็นแบบสำเร็จใส่ขวดมาแล้วน่ะค่ะ

2020.07.28 9:4

air

ขายน้ำเต้าหู้ได้กำไรแน่นอนค่ะ เพราะทุกคนก็กินกัน แต่อย่าลืมว่าก็มีคนขายเยอะเหมือนกัน ดังนั้นถึงแม้ว่าจะทำงาน แต่อยากให้ใส่ใจและคิดสูตรจนเป็นของเราเองค่ะ เพราะถึงแม้จะไม่ยาก แต่ลูกค้ากินก็รู้ว่าเป็นยังไง และเค้าจะกลับมาซื้ออีกไหม ส่วนเรื่องเงินลงทุน หมื่นกว่าๆยังไงก็พอค่ะ บางคนมีสามสี่พันก็ทำได้แล้ว ส่วนกำไรถ้าคิดแล้ว หักค่าแรงค่าต่างๆ ก็ได้เกิน50% แต่ขึ้นอยู่กับจำนวนที่ขายด้วยนะค่ะ

2020.07.29 4:22

แมงลัก

เราเห็นด้วยค่ะ เราเองก็ชอบกินน้ำเต้าหู้ มันอร่อยและมีประโยชน์ มีสารไอโซฟลาโวนอยด์ที่มีส่วนช่วยลดการสลายกระดูก ทำให้มวลกระดูกหนาแน่นขึ้น และยังช่วยเพิ่มปริมาณวิตามินดีในกระดูกของผู้หญิงวัยทองอีกด้วย นอกจากนี้น้ำเต้าหู้ยังมีใยอาหารสูง ช่วยให้ระบบย่อยอาหารและระบบขับถ่ายดีขึ้น แถมยังช่วยลดความเสี่ยงต่อการเป็นมะเร็งลำไส้ได้ด้วย จริงๆแล้วน้ำเต้าหู้ยังมีประโยชน์อีกมาก เราเห็นน้องที่ขายน้ำเต้าหู้อยู่เขาขายดีมาก น้องทำขายได้เลยไม่ต้องกลัวยิ่งทำอร่อยและสะอาดต้องขายได้แน่ๆ

2020.08.16 7:37

==คชาภา==

อยากรู้ว่าเจ้าของกระทู้เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้หรือยังแล้วขายดีมั้ย? ผมว่ามันอยู่ที่ทำเลและกลุ่มลูกค้าด้วยครับ ขายที่ไหน มีคนสัญจรไปมาเยอะมั้ย หรือว่าขายที่ตลาด แถวนั้นขายตอนเช้าหรือว่าตอนเย็นดีกว่ากัน มีรุ่นน้องที่รู้จักกันคนนึงเขาขายน้ำเต้าหู้ ขายดีครับ ขายอยู่ต่างจังหวัด เรื่องราคาเลยขายแพงมากไม่ได้ กำไรก็พออยู่ได้ครับ

2020.08.28 14:34

ธราดล

ใช่ๆ เป็นยังไงบ้างครับ ร้านตอนนี้ขายได้บ้างไหมครับ ยังไงช่วยส่งคำตอบด้วยนะครับ อาชีพอย่างคุณคิดว่าคนน่าจะสนใจเยอะนะครับ เพราะช่วงโควิด-19แบบนี้ ไม่มีอะไรดีไปกว่าขายของกินแล้วละครับ ส่วนตัวผมเองคิดว่าคนที่ขายน้ำเต้าหู้ ต้องเป็นคนที่ขยันนะครับ เพราะต้องตืนแต่เช้ามากๆ เพื่อมาเตรียมของขาย เป็นผมคงไม่ไหวแน่นอนครับ

2021.09.25 7:43

นภาพร

กำลังเริ่ม ยังไม่ต้องลงทุนอะไรมากหลอกคะ เอาของที่ใช้ในบ้านมาทำก่อนได้คะ แต่ที่ต้องซื้อน่าจะเป็นเครื่องปั่นดีๆสักเครื่องนะคะ เพราะว่าอันนี้เราต้องใช้งานทุกวันคะ พอขายได้มีทุนขึ้นมาแล้วค่อยซื้อเครื่องทำน้ำเต้าหู้ ราคา ไม่น่าจะแพงเท่าไรคะ ช่วงวันสอววันแรกไม่ต้องทำเยอะมากนะคะ เดียวขายไม่หมดจะหมดกำลังใจเอาคะ

2021.10.05 15:6

NiraNira

กิจการร้านขายน้ำเต้าหู้ ปาท่องโก๋ของเจ้าของกระทู้เป็นยังไงบ้างคะ อาหารเช้ายอดฮิตอีกอย่างนึงของคนไทยเลยนะ น่าจะขายดี เราชอบกินปาท่องโก๋แบบที่ผสมงาลงไปด้วยอะค่ะ มันหอมดี ขึ้นอยู่กับเทคนิคหรือการดัดแปลงสูตรของคนขายเนอะว่าจะใส่อะไรลงไป เพื่อเพิ่มความแปลกใหม่ของสินค้าที่เราอาจจะเคยเห็นกันอยู่เป็นประจำให้มาเป็นจุดขายค่ะ

2021.10.07 10:5

ชนันธชัย

แถวตลาดบ้านผมตอนเช้าๆ ไม่ค่อยจะมีนะครับ ส่วนใหญ่จะเจอ แค่ช่วงเย็นๆครับ คิดว่าน่าจะขายได้ทั้งวันเลยนะเจ้าน้ำเต้าหู้เนี๊ยะ ลงทุน ถั่ว กิโลละไม่เท่าไรเอง ว่าแต่ มีสูตรที่ลงตัวหรือยัง ครับ ถ้ายังไม่ลงตัว หลังไมค์มาหาผมได้นะครับ ผมมี สตูรทำเน้าเต้าหู้ กับพวกน้ำขิงนะครับ บอกได้ครับ อยากช่วยคนขยันๆครับ อย่าลืมนะหลังไมค์ได้เลย

2021.10.19 16:0

Tawanla la

มาเจอกระทู้น้ำเต้าหู้กับปาท่องโก๋ อยากกินเลยครับ ร้านขายน้ำเต้าหู้กับปาท่องโก๋มีเยอะก็จริง แต่ไม่ใช่ทุกร้านจะทำอร่อย ถ้าเจ้าของกระทู้เลือกวัตถุดิบที่มีคุณภาพ ทำรสถูกปากคนแถวบ้านคุณ รับรองขายดิบขายดีแน่ๆ ที่ผมบอกว่า ให้ทำรรสถูกปากคนแถวบ้านคุณ เพราะคนแต่ละที่ชอบรสชาติอาหารและเครื่องดื่มไม่เหมือนกัน ต้องรู้ใจครับ

2021.10.23 6:31

สุพัตรา...

อยากถามเจ้าของกระทู้น่ะค่ะ ตอนที่คุณลงทุนขายน้ำเต้าหู้ครั้งแรกใช้เงินเท่าไหร่คะ? เห็นว่าตอนแรกคุณมีเงินอยู่หนึ่งหมื่นบาท ต้องใช้เงินลงทุนถึงขนาดนั้นเลยหรือเปล่า ส่วนตัวคิดว่าการขายน้ำเต้าหู้น่าสนใจค่ะ เพราะเป็นของกินง่าย กินได้ทุกเพศทุกวัย ขายได้ทั้งตอนเช้าและตอนเย็น ถ้ามีปาท่องโก๋ ขนมปัง หรือขนมอื่นมาขายด้วยยิ่งดีเลย

2022.01.11 14:2

-หนูปิ๋ว-

มีงบหลักหมื่นลงทุนขายน้ำเต้าหู้เราว่าพอนะ น่าจะเหลือด้วย เออ...แต่ไม่รู้ว่าอุปกรณ์หลักๆอย่างหม้อที่ใช้ต้มน้ำเต้าหู้แบบที่นึ่งขนมปังด้วยอะ แบบนั้นราคาเท่าไหร่ ถ้าเจ้าของกระทู้จะขายแบบครบวงจรเลยอะนะ อาจจะหลายบาทหน่อยค่ะ ถ้าทุนพอก็น่าลองลงทุนทำไปเลยเนอะ ลูกค้าจะได้มีตัวเลือกหลายๆอย่าง มาซื้อที่เดียวครบเลย

2022.03.18 5:57

m.ศิรศักดิ์

ผมว่าขายน้ำเต้าหู้กับปาท่องโก๋ได้กำไรดีนะครับ น่าจะเกือบครึ่งนึงเลยมั้ง อันนี้ผมประเมินเอาเองนะ เพราะดูแล้ว การขายน้ำยังไงก็กำไรดีแน่ๆ ส่วนปาท่องโก๋ ที่เป็นแป้งฟูๆ ก็ได้ปริมาณเยอะนะครับ เห็นเวลาเขาตัดเพื่อจะเอาลงทอด มันชิ้นเล็กๆเองอะ ทอดแล้วก็พองขึ้นอีก ยิ่งถ้าทำรสชาติออกมาได้ถูกปากคนแถวนั้น ลูกค้าประจำเยอะแน่

2022.05.24 15:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุน Forex

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี