Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขการสมัครของเด็กที่จะสมัครบัตร UOB care for kids คืออะไร

คนที่เป็นพ่อแม่อยากจะฝากเงินสำหรับอนาคตไว้ให้ลูกหลานโดยฝากยาวๆโดยไม่ต้องเสียภาษีดอกเบี้ย เดี๋ยวนี้มีบริการบัญชีของ UOB care for kid ที่ช่วยให้การฝากเงินสำหรับบุตรหลานเป็นเรื่องง่ายแต่เมื่อบุตรหลานจะไปเปิดบัญชีจำเป็นที่ต้องมีคุณสมบัติและเอกสารประกอบการพิจารณาและอยากรู้เกี่ยวกับค่าธรรมเนียมว่าต้องใช้อะไรบ้างและใช้เอกสารอะไรในการสมัครเพื่อที่จะไม่ต้องเดินทางหลายรอบในการสมัคร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

panupong

สำหรับคุณสมบัติของผู้สมัครสามารถสมัครได้ตั้งแต่แรกเกิดจนถึงอายุ 15 ปีแต่ต้องเปิดบัญชีเพื่อหรือโดยเท่านั้นโดยที่มีชื่อพ่อแม่เป็นผู้กำกับต้องมีเอกสารประกอบการพิจารณาสำหรับผู้เยาว์ที่อายุน้อยกว่า 15 ปีต้องมีสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนของบิดาหรือมารดาและสำเนาสูติบัตรของผู้เยาว์หรือสำเนาทะเบียนบ้านที่ระบุชื่อเด็กไปด้วย แล้วสำหรับค่าธรรมเนียมในการสมัครใช้บริการไม่มีค่าธรรมเนียมนะครับ

2019.11.11 20:37

วรินยา

ใช่ บัญชีเงินฝากประจำ ปลอดภาษียูโอบีแคร์โฟร์คิดส์ ไหมคะ อันนี้เป็นแบบฝากประจำ ถ้าเป็นตัวนี้ เขากำหนดอายุ ที่ทำได้คือ ตั้งแต่แรกเกิด ถึง 18 ปีบริบูรณ์ ต้องนำเงินฝากในระยะเวลาที่กำหนดในแต่ละเดือน ตั้งแต่ 1,000 - 25,000 บาทโดยสามารถฝากได้ทุกวันทำการของธนาคารภายในเดือนนั้นๆ ด้วยจำนวนเงินเท่ากับที่เปิดบัญชี เป็นระยะเวลาติดต่อกันจนกว่าจะครบกำหนดว่าจะฝากกี่เดือนต่ำสุดคือ 24เดือน

2020.06.30 8:34

พยูน

มีบัญชีแบบนี้ด้วยหรอคะเพิ่งจะรู้นะเนี่ยว่าสามารถที่พ่อแม่จะเปิดบัญชีเงินฝากให้ลูกได้ตั้งแต่แรกเกิดแล้วถึงแม้จะไม่ใช่ใช้ชื่อของเขาเองก็ตาม รู้อย่างนี้เตรียมตัวเปิดบัญชีเงินฝากให้หลานเลยดีกว่าค่ะหลานกำลังจะคลอดอีก 3 เดือนข้างหน้าพอดี แต่ก็ไม่รู้ว่าเราที่ไม่ใช่พ่อแม่แต่เป็นญาติจะเปิดบัญชีให้หลานได้ไหมคะหรือว่าต้องเป็นพ่อกับแม่เขาเท่านั้นฝากคำถามนี้ไว้หน่อยนะคะ

2020.09.11 18:19

นคก

มีเงื่อนไขอยู่เหมือนกันนะครับ เหมือนกับการฝากประจำเลย เราสามารถเลือกระยะเวลาการฝากได้ตามความสะดวกของเรา ไม่ว่าจะเป็น 24 เดือน 36 เดือน 48 เดือนหรือ 60 เดือนก็ได้ และยังสามารถได้รับการคุ้มครองอุบัติเหตุตลอด 24 เดือนของการฝากเงินโดยไม่ต้องเสียค่าเบี้ยประกัน ไม่ว่าจะอยู่ที่ใดในโลกเลยวงเงิน 2 เท่าอีกต่างหากครับ

2020.09.17 2:21

Pancake77

"บัวหลวงคิดส์" ก็เป็นอีกธนาคารนึงที่น่าสนใจนะคะ เราเปิดบัญชีให้ลูกที่นี่อยู่ค่ะ อยากจะบอกจขกทไว้เผื่อเป็นออฟชั่นเสริม เพราะว่าที่นี่ให้ดอกเบี้ยสูงและไม่ต้องเสียภาษีจากดอกเบี้ย สามารถฝากได้ตั้งแต่เเรกเกิด-อายุ 14 ปี เปิดบัญชีขั้นต่ำ500 ก็เหมือนเปิดบัญชีทั่วๆไปอ่ะค่ะ แต่สะดวกตรงที่ว่าจขกทสามารถฝากผ่านแอปได้ เราชอบตรงนี้เเหละค่ะ สะดวกดี

2020.09.23 21:12

Air---

ดีค่ะที่เจ้าของกระทู้อยากฝากเงินสำหรับอนาคตไว้ให้ลูกหลาน ยิ่งถ้าฝึกให้เขาออมเงินจะดีมาก แต่แปลกใจว่าทำไมเจ้าของกระทู้ถึงอยากเปิดบัญชี UOB care for kids ให้ลูกหลานล่ะคะ ถ้าจะเปิดบัญชีธนาคารสำหรับเด็กๆ เราก็นึกถึงไม่กี่ธนาคาร บอกตามตรงว่าไม่ได้นึกถึงธนาคาร UOB เลยอะค่ะ ธนาคารนี้มีอะไรดี ช่วยแนะนำเราด้วยนะคะ

2021.07.25 15:54

มยุรีย์

บัญชีแบบนี้ดีเลยคะ เป็นการฝากประจำ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ ก็ไม่ต้องถอนออกมาคะ แล้วที่เราชอบ บัญชีแบบนี้ เราสามารถกำหนดได้คะว่า จะถอนได้ก็ต่อเมื่อลูกเราอายุเท่าไรคะ เป็นการบังคับพ่อแม่ไปในตัวที่จะไม่เอาเงินที่ตั้งใจเก็บเอาไว้ให้ลูกออกมาใช้แบบที่ไม่จำเป็น นี่ถ้าเรามีลูกเราก็คิดเอาไว้แล้วคะว่าจะทำแบบนี้เหมือนกัน

2021.08.11 6:33

Weerat

เพิ่งเคยเห็นชื่อบัญชี "บัวหลวงคิดส์" เป็นของธนาคารกรุงเทพใช่มั้ยครับ ไม่ว่าจะเป็นบัญชีเงินฝากของธนาคารไหนก็ตาม มันดีมากเลยครับ ตอนแรกพ่อแม่หรือผู้ปกครองฝากให้เด็กๆไปก่อน หลังจากนั้นก็ฝึกเด็กๆให้เก็บเงินไปฝากบัญชีเองได้ เป็นการฝึกให้รักการออมเงินตั้งแต่ยังเด็กเป็นอย่างดีเลยครับ พ่อแม่คนไหนอยากฝึกลูง เปิดสักบัญชีครับ

2021.09.24 13:18

นลินภรณื

เหมาะนะกับบัญชี UOB care for kid ตัวนี้ เราจำได้ว่าเมื่อก่อนบัญชีพวกนี้หลายๆธนาคารไม่ค่อยทำออกมาหลอก จะมีแค่ของออมสินกะกรุงไทยเท่านั้น แต่หลังๆมานี้กระการฝากเงินให้กับลูกไดรับควานิยมมากขึ้นหลายๆธนาคารเลยต้องมีบัญชีตัวนนี้มารองรับความต้องการของลูกค้าที่มีมากขึ้นๆ เหมาะคะบัญชีแบบนี้เราหมดสิทธถอนเงินแน่นอน

2022.01.29 8:52

พนิตพร

ลักษณะของบัญชีออมทรัพย์ตัวนนี้การทำงานมันคล้ายๆกับบัญชีเงินฝากประจำเลยนะ ที่เราคิดว่ามันคล้ายกันเพราะว่ามีการกำหนดระยะเวลาในการฝากเงินแล้วก็จำนวนเงินที่จะฝากด้วย เพราะปกติแล้วถ้าเป็นบัญชีออมทรัพย์แบบทั้วๆเหมือนที่พวกเราใช้งานเขาก็ไม่ได้บังคับเราว่าต้องฝากขั้นต่ำต่อเดือนเท่าไรแล้วก็ไม่ได้กำหนดระยะเวลาด้วย

2022.02.06 10:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี