Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถผ่อนจ่ายบัตรเครดิตทางไปรษณีย์ได้ทุกที่ไหมครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้บริการผ่อนชำระบัตรเครดิตผมอยากจะผ่อนชำระผ่านทางที่ทำการไปรษณีย์แต่ผมอยากรู้ว่าที่ทำการไปรษณีย์ทุกที่ให้บริการดังกล่าวหรือไม่เพราะผมรู้สึกว่าสาขาที่อยู่ใกล้บ้านของผมไม่ให้บริการสำหรับบริการดังกล่าวนั้นผมอยากรู้ว่ามีสัญลักษณ์หรือมีวิธีอะไรที่จะสังเกตรู้ว่าที่ทำการไปรษณีย์แห่งนี้ให้บริการเกี่ยวกับการผ่อนชำระจ่ายเงินสดผ่อนบัตรเครดิต

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Alisa

ครับสำหรับขอบเขตการบริการในช่วงแรกจะเปิดให้บริการณที่ทำการไปรษณีย์นะครับที่มีเครื่องหมาย play at post เท่านั้น และในอนาคตบริษัทไปรษณีย์ไทยจะขยายบริการให้ผู้คุมทุกพื้นที่ที่ทำการไปรษณีย์ทั่วประเทศมากกว่า 1000 แห่งครับงั้นรอไปก่อนนะครับกำลังมีการขยายสาขาตามมาจะเพิ่มความสะดวกให้กับเรา หรือถ้ารอไม่ไหวนะครับว่าใช้บริการใน internet banking ก็สะดวกกว่าครับ

2019.11.05 16:31

Loesan

ไปรษณีย์ที่มีเครื่องหมาย play at post ส่วนใหญ่จะมีอยู่ตามอำเภอที่ใหญ่ๆนะคะ ตามต่างจังหวัดแบบบ้านเรายังไม่มีคะ แต่เราก็ไม่ลำบากเรื่องจ่ายจ่ายเงินนะคะ เพราะเราเข้าเมืองบ่อยๆคะ เราว่าดีนะคะถ้าเขาจะขยายให้เราสามารถจ่ายได้หลายที่มากขึ้นนะค เพราะว่าบางคนไม่สะดวกที่จะเข้าเมืองไปจ่ายนะคะ เป็นนโยบายที่ดีของ ไปรษณีย์ ไทยคะ

2020.06.24 4:7

Somying1985

ถ้าไม่สะดวกจริงๆแนะนำให้จ่ายผ่าน App UOB Mighty นะคะ เพราะว่าแอปนี้สามารถที่จะทำธุรกรรมได้ทุกที่ทุกเวลา แต่ไม่รู้ว่าระบบจะเสถียรหรือเปล่านะเพราะว่ามีคนบ่นเยอะเหมือนกันว่าแอปใช้งานยาก ระบบไม่ค่อยจะดี ถ้าไม่ดีก็จ่ายผ่านตู้ ATM ก็ได้ค่ะ หรือไม่ก็จ่ายที่โลตัส บิ๊กซี หรือตู้ทรูมันนี่ก็ได้นะ แต่ถ้าจ่ายผ่านตู้ ATM หรือจ่ายผ่าน App UOB Mighty จะได้รับแต้ม 30 คะแนน

2020.09.14 11:35

แป้งรำ่

นอกจากที่พี่ได้คอมเมนท์ไว้แล้ว ก็ยังมีอีกวิธีหนึ่งนะคะสำหรับการผ่อนจ่ายบัตรเครดิตได้ซึ่งเป็นวิธีที่ง่ายมาก ก็เพียงแค่คุณผูกบัญชีเงินฝากไว้กับบัญชีบัตรเครดิตเมื่อถึงกำหนดที่จะต้องชำระบิลบัตรเครดิต ทางธนาคารก็จะตัดเงินผ่านบัญชีเงินฝากของคุณโดยอัตโนมัติค่ะ ซึ่งเป็นวิธีที่ช่วยให้คุณไม่ลืมจ่ายเงิน เพื่อจะได้ไม่มีประวัติผิดนัดชำระด้วยค่ะ

2020.09.23 14:28

Yellow

ทำไมไม่ไปจ่ายที่ธนาคารเลยหล่ะคะ? หรือตามห้างสรรพสินค้าก็ได้เพราะจะมีธนาคารอยู่ในห้างอยู่แล้ว แต่ก็นะที่ถามเพราะไม่รู้สถานการณ์ของคุณจริงๆ คุณอาจจะอยู่ในชนบทมากจริงๆก็ได้ เพราะตามหมู่บ้านบางทีมีที่ทำการไปรษณีย์นะ แต่ก็ไม่รู้ไปรษณีย์เล็กๆแบบนั้นจะผ่อนชำระบัตรเครดิตได้รึป่าว ก็อย่างที่คอมเม้นท์้งบนบอกถ้ามีสัญลักษณ์ Pay At Post ก็น่าจะจ่ายได้อยู่

2020.09.28 13:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี