Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

สายช้อปหลายคนคงเป็นเหมือนกันที่สมัครบัตรกดเงินสดไว้ผ่อนของ เราก็เป็นค่ะ เข้าไปดูมาแล้วสำหรับบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส อยากรู้ว่าใช้ผ่อนสินค้าอะไร ที่ไหนได้บ้าง แต่บอกแค่ว่าใช้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างสรรพสินค้าชั้นนำ และร้านค้าสมาชิกที่มีสัญลักษณ์ ยูเมะพลัส และ อีซี่ บายทั่วประเทศ น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ เป็นอย่างนั้นมั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประกวด

เห็นของแฟนครับ ที่ไปทำบัตรกดเงินสดตัวนี้มา แฟนก็จะมองหา ป้าย ยูเมะพลัสครับ ตามห้างใหญ่ๆประจำจังหวัดมีเยอะครับ แล้วก็สามารถผ่อนสินค้าได้หลายอย่างเลยครับ วันก่อน ผมก็ขอแฟนให้ซื้อ ไม้เบตมินตัน ให้ครับ ไม่ได้จ่ายเป็นเงินสดนะครับ เอาแบบผ่อนจ่ายเลยดีกว่าครับ คือผมว่าสะดวกดีนะครับที่สามารถผ่อนสินค้าหลายๆอย่างได้

2020.11.25 13:39

Sunisa

คุณสามารถที่จะเข้าไปตรวจสอบรายชื่อสมาชิกที่ร่วมรายการในเว็บไซต์ของยูเมะพลัสได้นะคะ เท่าที่เราเห็นมาห้างใหญ่ๆ เค้าก็รับบัตรนี้กันเยอะมากนะ อย่างเช่น powerbuy ยิ่งตอนนี้นะยิ่งมีโปรโมชั่นผ่อน 0% ด้วยที่นี่ ผ่อนได้นาน 10 เดือนเลยนะ ไม่แน่ใจนะว่าโปรโมชั่นนี้จะอยู่ถึงเมื่อไหร่ ถ้าอยากได้อะไรก็ลองไปดูแล้วกันนะ มีโปรโมชั่นเยอะอ่ะคุณต้องลองไปเช็คในเว็บไซต์ดู

2020.12.07 10:51

😀อานนท์65

ไม่ต้องห่วงครับ ถ้าเจ้าของกระทู้มีบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส คุณสามารถใช้บัตรนี้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างสรรพสินค้าและร้านค้าสมาชิกที่มีสัญลักษณ์ ยูเมะพลัส และ อีซี่ บายได้ทั่วประเทศ คุณลองนึกดูสิ ไปไหนมาไหนก็เห็นป้ายสัญลักษณ์พวกนี้อยู่เต็มไปหมด คุณอยากจะซื้อจะผ่อนสินค้าอะไรก็ได้ เยอะแยะไปหมด จ่ายเงินให้ทันก็พอครับ

2021.01.07 14:41

ติดตามตามติด@-@

บัตรกดเงินสดที่ผมได้ยินบ่อยๆก็มียูเมะพลัสกับอิออน ทั้งสองชื่อนี้ให้บริการบัตรประเภทเดียวกันใช่มั้ยครับ คือ สามารถนำบัตรไปกดเงินสดได้และผ่อนชำระค่าสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำนานหลายเดือนได้อีกด้วย ผมอยากรู้ว่าบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสกับบัตรกดเงินสดอิออนมีความแตกต่างกันยังไง บัตรไหนให้สิทธิประโยชน์ดีกว่ากันครับ?

2021.03.18 15:48

มะนาว

ก็คงมีหลายอย่าง แต่ใครที่มีบัตรใบนี้ก็คงต้องเช็คเรื่อยๆนะ เหมือนกับบัตรกดเงินสดอื่นๆนั่นแหละต้องเช็คเรื่อยๆ ต้องดูว่าแต่ละเดือนมีโปรโมชั่นอะไรบ้าง แล้วต้องดูว่าใช้บัตรใบนี้ ซื้อของที่ร้านไหนเขาจะได้ส่วนลด จะไปใช้สิทธิ์ผ่อนสินค้าได้ที่ร้านไหนบ้าง ก็สามารถเช็คได้ค่ะ ยูเมะพลัสก็เห็นมีหลายคนใช้เหมือนกันนะบัตรใบนี้

2021.09.30 14:30

วสุกัญญา

ตอนนี้ เรื่องผ่อนสินค้า เราว่า น่าจะเป็นอุปกรณืสือสารคะ อย่าง โทรศัพท์ กับ แทบแล็ต เพราะว่าช่วงนี้เห็นพ่อแม่หลายคน เอามาให้ลูกเรียนออนไลน์กัน แล้วก็ผ่อนผ่านบัตรพวกนี้แหละคะ แต่ดีหน่อยคะ ใช้บัตรพวกนี้ ดอกเบี้ยก็น้อยลง ดีกว่าไปขอผ่อนเอง แต่ส่วนตัวเราเหรอ เราผ่อนพวกอุปกรณ์ ไฟฟ้าคะ เพราะเราทำบ้านหลังใหม่อยู่

2021.10.02 15:16

Kammon

ได้ยินชื่อเสียงกันมานานสำหรับบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส คงซื้อของได้หลากหลายอย่างที่เจ้าของกระทู้คิดไว้นั่นล่ะครับ อย่างที่รุ้กันว่าบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสเขามีมานานแล้ว พวกร้านค้ากับสินค้าที่อยู่ที่อยู่ในร้าน ต้องมีหลายอย่างแหละที่ผู้ถือบัตรมาสามารถซื้อได้ ว่าแต่อย่าซื้อของเพลินจนลืมว่าเราต้องจ่ายเงินคืนเขาด้วยนะครับ

2021.10.05 9:13

T Titipong

ถ้าให้เดา ผมว่าเจ้าของกระทู้ไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสมาแล้วแน่ๆ รู้สึกจะเป็นชอบช้อบปิ้งซะด้วย มีบัตรกดเงินสดมันก็ดีตรงที่สามารถผ่อนของชิ้นใหญ่ในอัตราดอกเบี้ยต่ำ ผ่อนได้นานหลายเดือน ของบางอย่างการซื้อด้วยเงินสดมันเป็นก้อนใหญ่ จ่ายไม่ไหว อย่างพวก เครื่องใช้ไฟฟ้าอะครับ แต่เอาไปกดเงินสดเนี่ย ผมไม่แนะนำนะ ดอกเบี้ยมันแพง

2021.10.19 15:21

เบญศิริ

ใช่คะผ่อนสินค้าได้เยอะคะ แต่ที่เราเห็นๆก็จะเป็นพวกเครื่องใช้ไฟฟ้าคะ หรือบางคนก็กดเอาเงินสดออกมาใช้มากกว่าคะ เราไม่ได้ใช้บัตรกดเงินสดเข้านี้นะคะ แต่เราใช้ของ อิออน การใช้งานก็เหมือนๆกันเลยคะ อย่างหลายเดือนที่แล้วเราก็เอาไปผ่อนแทปแลตให้ลูกชายเอาไว้เรียนหนังสือออนไลน์คะ ได้ฟรีดอกเบี้ย3เดือนเลยนะคะ ดีจริงๆคะ

2021.10.22 9:3

+plus+

ดูจากชื่อบัตรกดเงินสดแล้วเราว่าเจ้าของกระทู้ช้อปปิ้งสนุกแน่ค่ะ บัตรกดเงินสดยูเมะพลัสเชียวนะ ลูกค้าทั่วบ้านทั่วเมืองต้องซื้อของและสามารถใช้บริการได้หลายที่หลายร้านมากแน่ๆ ขนาดเราไม่ได้ใช้บัตรกดเงินสดนะ ยังได้ยินชื่อบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสบ่อยๆเลยค่ะ แสดงว่าเป็นที่นิยมและถูกอกถูกใจลูกค้ามากหรือว่าเราจะลองใช้บ้าง..ดีมั้ย

2022.01.24 15:25

วรพล

บัตรกเงินสด ต่างกับบัตรเครดิตนะครับ บัตรกเงินสดเรากเงินออกมาแล้วก็เอาไปซื้อของที่เราต้องการได้ อันนี้คือวัตถุประสงค์ของการใช้งานงานครับ คนไม่ค่อยนิยมเอาบัตรกดเงินสดไปรูกซื้อของเหมือนกับบัตรเครดิตหรอกครับ ต้องแบ่งการใช้งานอย่างชัดเจนนะครับ ถ้าไม่รู้ประเภทแล้วใช้ผิดๆอาจจะต้องมีเสียดอกเบี้ยเพิ่มเข้ามาได้นะครับ

2022.03.29 13:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ทำงานฟรีแลนซ์ รับเป็นเงินสดบ้าง เป็นการโอนบ้าง จะสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ได้มั้ย เตรียมเอกสารยังไง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี