Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าผมเกิดอุบัติเหตุเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ

ผมอยากจะทราบว่าในกรณีที่ผมเกิดอุบัติเหตุในประเทศ ผมจะสามารถใช้บริการของประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม ในการเบิกค่ารักษาพยาบาลของผมได้มากน้อยขนาดไหน ได้บ่อยแค่ไหนในแต่ละปี เพราะผมอยากจะรู้เกี่ยวกับลิมิตของการใช้บริการเรื่องของประกันอุบัติเหตุด้วยครับ เผื่อว่ามีคนสนใจอยากจะใช้บริการจะได้บอกกับเขาได้ด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บอย

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่ออยู่ในต่างประเทศด้วยนะครับ ทำให้ไม่ต้องเป็นห่วงเมื่อเดินทางไปเที่ยวต่างประเทศหรือไปทำงาน จะมีข้อกำหนดเกี่ยวกับระยะเวลาในการคุ้มครอง ซึ่งจะให้การคุ้มครองเป็นระยะเวลา 90 วันตั้งแต่ออกนอกประเทศ ถ้าอยู่นานมากกว่านั้นแนะนำให้ซื้อประกันเสริมเกี่ยวกับใครทำงานหรือไปอยู่ที่ต่างประเทศนะครับ

2020.11.13 1:57

จิ๋ว

อย่าลืมที่จะเก็บบิลหรือค่ารักษาพยาบาลเอาไว้ด้วยนะคะ เพื่อที่จะใช้ในการเบิกจำเป็นต้องสำรองจ่ายไปก่อน แล้วต้องยื่นเรื่องอย่าปล่อยให้นานเกินไปเมื่อกลับมาที่ประเทศไทยแล้วสำหรับการเบิกค่ารักษาพยาบาลจากบริษัทประกันภัย ถ้ารอระยะเวลาเกินกำหนดแล้วก็จะไม่สามารถเบิกเงินที่สำรองจ่ายไปได้ ก็เลยอย่านิ่งดูดายผัดวันประกันพรุ่งนี้นะคะ

2020.12.13 13:53

Loon

ได้แน่นอนค่ะเพราะว่าประกันแผนแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม ประกันภัยจากแอกซ่า ที่คุ้มครองค่าใช้จ่ายๆต่างๆที่เกิดจากอุบัติเหตุและโรคร้าย ประกันภัยนี้ครอบคลุมค่าใช้จ่ต่างๆได้ เช่นค่ารักษาพยาบาล หรือค่าคำปรึกษาจากแพทย์ผู้เชี่ยวชาญ นอกจากนี้ประกันยังจ่ายค่าคุ้มครองในกรณีรักษาตัวในโรงพยาบาลหรือ ผ่าตัด ตามความเป็นจริงด้วย และประกันนี้ยังสามารถนำมาลดหย่อนภาษีได้สูงสุดถึง 25,000 เห็นไหมคะว่านอกจากอุบัติเหตุแล้วได้หลายต่อจริงๆค่ะ

2021.01.30 16:57

Clap

ตกลงผมยังไม่ได้คำตอบที่อยากรู้เลยนะครับ ผมรู้ว่าประกันนี้มีค่ารักษาพยาบาลเบิกได้ถ้าเจ็บป่วย แต่ที่ผมอยากรู้ก็คือ เบิกค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุได้มากแค่ไหน และกี่ครั้งต่อปี แต่ละครั้งเบิกได้กี่บาท เพราะประกันอุบัติเหตุอีกตัวนึงที่ผมทำเอาไว้ใกล้จะสิ้นสุดสัญญา ถ้าประกันตัวนี้ เบิกค่ารักษา เมื่อเกิดอุบัติเหตุได้มากหน่อยผมจะได้ไม่ต้องซื้อประกันอุบัติเหตุเดิมอีก

2021.03.21 18:46

วรรณทณีย์

ถ้าเป็นในเรื่องของ อุบัติเหตุฉุกเฉินประกันตัวนี้มีในเรื่องของการจ่ายค่ารักษาพยาบาลด้วยคะ แต่วงเงินในการรักษาต่อครั้งว่าจะได้เท่าไรอันนี้ขึ้นอยู่กับว่าเราซื้อประกันตัวนี้แล้วเลือกการคุ้มครองแผนไหนเอาไว้คะ เพราะถ้าเลือกอย่างแผนการคุ้มครองแรก น่าจะได้การคุ้มครองค่ารักษาประมาณ 3หมื่นบาทน่าจะได้คะแผนอื่นๆก็จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆึะ

2021.04.21 14:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีบริการให้การตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

สามารถจ่ายในกรณีเราเป็นโรคไตวายไหมครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบว่าเป็นมะเร็งได้รับเงินก้อนไหมครับ

สามารถเบิกค่ารักษากายภาพบำบัดได้ไหมครับ

สามารถจะเบิกค่ารักษาพยาบาลโรคทางจิตเวชได้ไหมครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี