Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีกรณีไหนอีกไหมที่จะได้รับเงินเอาประกัน

นอกจากจะรอให้ครบกำหนดสัญญา สำหรับไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 มีเงื่อนไขไหนอีกไหมคะที่จะช่วยให้เราสามารถได้รับจำนวนเงินเอาประกันภัยได้ 100% พอสำหรับตัวเองก็อยากจะได้รับจำนวนเงินเอาประกันภัยเร็วๆ ถ้ามีเงื่อนไขอื่นๆอีกก็อยากจะรู้เอาไว้ค่ะ เพราะสำหรับตัวเองการที่จ่ายเบี้ยประกันภัย การได้รับวงเงินเอาประกันก็ถือว่าเป็นเป้าหมายอีกอย่างหนึ่ง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้อย

ก็เป็นในกรณีที่เสียชีวิตนะครับ ถึงจะได้รับเงินทุนประกัน 100% ถึงแม้ว่าจะได้รับเงินเยอะขนาดนี้แต่ก็ไม่คุ้มกับการเสียชีวิตใช่ไหมครับ ดังนั้นเพื่อที่จะให้คุ้มค่าควรเลือกผู้ที่จะได้รับผลประโยชน์ด้วยนะครับ เพราะไม่อย่างนั้นแล้วผลประโยชน์นั้นจะตกไปสู่คู่สมรสหรือไม่ก็คนที่เป็นญาติใกล้ชิดที่สุดก่อน ถ้าถึงตอนนั้นแล้วก็จะยุ่งยากควรจะระบุไว้ตั้งแต่แรก

2020.11.17 16:26

ศรราม

มีอีกวิธีนึงนะครับก็คือสามารถได้รับเงิน 100% ขอเงินเอาประกันที่เราทำการจ่ายไปเมื่อครบกำหนดสัญญา ผมคิดว่ากำหนดสัญญาที่มีการพูดถึงนี้ก็คงจะถึงอายุ 98 ปีนู่นล่ะครับ ซึ่งคิดว่ากว่าจะอายุถึงขนาดนั้นก็คงไม่มีใครมีอายุถึงที่จะใช้เงินประกันจำนวนมหาศาลนั้นได้ ก็เลยทำเอาไว้เผื่อกรณีเสียชีวิตแล้วให้คนที่อยู่ภายหลังได้รับผลประโยชน์ไปดีกว่าครับ

2020.12.18 14:9

แพท

ฉันงงนิดนึงทำไมเจ้าของโพสต์ไม่ค้นหาในเน็ตละคะ ในเว็บไซต์ประกันชีวิตเขามีบอกอย่างชัดเจนเลยนะเลยว่าจะได้รับเงินประกันภัย100%ได้ยังไง ไม่น่ามาเสียเวลาตั้งกระทู้ถามในนี้เลยค่ะ555 แต่ก็เอาเถอะไหนๆถามมาแล้วและคุณก็ได้รับคำตอบแล้วก็ไม่เป็นไรถือสะว่าได้ทำให้คนอื่นที่สงสัยในเรื่องนี้ได้รับคำตอบไปด้วย แต่คราวหน้านะช่วยหาคำตอบก่อนถ้าหาไม่ได้จริงๆค่อยมาตั้งคำถามนะคะจะได้ไม่เปลืองพื้นที่ในเว็บไซต์นี้

2021.01.21 11:47

MoMo

@น้อย 5555555 ชอบอ่ะ คุณตอบคำถามได้ชัดเจนดีค่ะ ถ้าเป็นห่วงเรื่องเงินเบี้ยประกันที่จ่ายไปอยากจะได้คืนจริงๆ แล้วอยากได้คืนแบบเต็มจำนวนก็กรณีเดียวเลยค่ะตามที่พี่เขาออกมา ต้องเป็นในกรณีที่เราเสียชีวิตเท่านั้น แล้วเราก็ไม่ใช่เป็นคนได้หรอกนะคะผู้รับผลประโยชน์หรือญาติต่างหากที่ได้ ก็คุณจะได้ได้ยังไงคุณตายแล้วไง

2021.03.28 17:10

สนิท

การคุ้มครอง สูงสุด คือต้องตาย อย่างเดียเลยเหรอครับ ประกันที่ถามนี้ คือประกันสุขสุขภาพ หรือว่าประกันชีวิตครับ ที่ถามแบบนี้เพราะว่า ที่คุณถามมามันถามแบบสองแบบเลย เอาว่าช่วยมาอธิบายให้ชัดเจนก่อนได้ไหมครับว่าประกันตัวไหนกันแน่ครับที่ต้องการได้รับเงินชดเชย เราจะได้มาช่วยกันดูอีกทีครับว่าตัวไหนจะดีที่สุดสำหรับคุณ

2021.04.25 15:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อต้องเจ็บป่วยเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุไหมคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

คุ้มครองชีวิตตลอดชีพคืออะไรคะ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

การครบกำหนดสัญญาหมายความว่าอย่างไรคะ

ประกันชีวิต

สามารถได้รับวงเงินคุ้มครองสูงสุดมากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

สามารถเอาไปใช้ลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี