Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ปกติแล้ว บัตรเครดิตเนี่ยเราสามารถใช้ได้ทั่วโลกไม่ว่าจะเป็นในประเทศไทยหรือว่าไปใช้ที่ต่างประเทศก็ได้แต่ทีนี้อยากรู้ว่าแล้วบัตรเดบิตล่ะ คือมีบัตรเดบิตที่เชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยอยากจะรู้ว่าเราสามารถใช้งานบัตรเดบิต Visa ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยตัวนี้ได้เฉพาะในประเทศไทยเท่านั้นไหม? หรือว่าสามารถใช้งานที่ต่างประเทศได้ด้วย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Preet

จริงค่ะถ้าเป็นบัตรเครดิตเนี่ยเราสามารถใช้งานได้ทั่วโลกเลย ไม่ว่าจะเป็นถอนเงินสดหรือว่ารูดจ่ายตามร้านค้าแต่ที่นี่สำหรับบัตรเดบิตเนี่ย โดยเฉพาะบัตรเดบิต Visa ของธนาคาร CIMB Thai เราสามารถใช้งานบัตรเดบิตวีซ่า เพื่อทำธุรกรรมการเงินต่างๆได้ ไม่ใช่แค่ในประเทศไทยค่ะ แต่เราสามารถใช้งานที่ต่างประเทศได้ด้วย รวมทั้งการซื้อของตามร้านค้า รูดจ่ายได้เลยหรือว่าจะถอนเงินสดจากตู้ atm ก็ได้ค่ะ

2020.07.23 17:28

ไอติม

ใช้ที่ตู้ atm ต่างประเทศได้ค่ะเราเองยังไม่เคยใช้แต่เคยอ่านข้อมูลจากในอินเตอร์เน็ตนี่แหละเขาว่า พวกบัตรเดบิตที่เปิดใช้งาน อย่างเช่นบัตรเดบิต Visa สามารถใช้งานได้ที่ตู้ atm ทุกตู้ทั่วโลกที่รองรับการใช้งานของบัตรวีซ่าค่ะ แต่ที่หลายคนบ่นเลยก็คือค่าธรรมเนียมที่ถอนเงินออกจากตู้ atm ต่างประเทศเราไม่มั่นใจว่าเท่าไหร่แต่น่าจะแพงนะคะค่าธรรมเนียมพวกนี้เพราะมันต้องแลกเปลี่ยนสกุลเงินทางโน้นด้วย

2020.11.23 7:56

Sorasak🥱😫

ก็ดีนะครับที่บัตรเดบิตที่ใช้ร่วมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้ทั้งในประเทศไทยและต่างประเทศด้วย แต่ก็มีข้อควรระวังเมื่อใช้งานบัตรเดบิต คือ เรื่องค่าธรรมเนียม ก่อนใช้ต้องตรวจสอบก่อนว่าคุณจะต้องจ่ายค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ คุ้มค่ากับความสะดวกของการใช้จ่ายผ่านบัตรเดบิตนั้นมั้ย

2020.12.13 13:57

ลูกตุ้ม🍪🍥🍛

มันก็จะสะดวกไปนะสำหรับการใช้งานบัตรเดบิตที่เชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ที่สามารถนำไปใช้ที่ต่างประเทศได้ด้วยอะค่ะ เตรียมคำนวณค่าธรรมเนียมกันให้ดีก่อนการใช้งานทุกครั้งนะคะ แต่ตอนนี้คงได้ใช้งานแค่ภายในประเทศไปก่อน ออกไปต่างประเทศค่อนข้างน่ากังวล พักไว้ก่อนละกันเนอะ

2021.02.10 8:22

lilalila

บัตรเดบิต Visa ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยสามารถใช้ที่ต่างประเทศด้วยเหรอคะ บัตรเดียวคุ้มเลย ใช้ได้เกือทุกที่ อยากรู้เรื่องสิทธิประโยชน์หน่อยอะค่ะ โดยปกติบัตรเดบิตก็จะมีข้อจำกัดบางอย่างในการใช้งาน บัตรเครดิตสามารถใช้งานได้หลากหลายกว่าใช่มั้ยคะ แล้วอย่างนี้เจ้าของกระทู้มีบัตรเครดิตอีกสักใบไปใช้ด้วย น่าจะดีนะคะ

2021.07.29 1:56

ธณาสิทธิ์

ถึงใช้ที่ต่่งประเทศได้ ถ้าเป็นผม ได้เดินทางไปต่างประเทศ บัตรใบนี้ขอเป็นตัวเลือกตัวสุดท้ายในการใช้งานครับ ไม่จำเป็นจริงๆไม่กดเงินสดที่ต่างประเทศแน่นอนครับ กลัวว่าเงินที่ต้องจ่ายคืนมันจะมากกว่าที่เราจ่ายจริงนะครับ แถมผมคิดว่าค่าธรรมเนียมในการใช้งานก็น่าจะแพงด้วยนะครับ ขนาดใช้กดเงินสดในบ้านเรายังต้องจ่ายเลย

2021.08.24 8:54

Hula...hoop

@ธณาสิทธิ์ อันนี้ผมเห็นด้วยเลยนะครับ ขนาดใช้บัตร ATM กดที่ตู้ในประเทศ ต่างจังหวัดก็ยังเสียค่าธรรมเนียมเลย ถ้าไปกดที่ต่างประเทศมันจะเสียค่าธรรมเนียมสักแค่ไหน เสียเป็นร้อยแน่เลยครับ ก็นะถ้ามันจำเป็นจริงๆก็ต้องกดอะไร แต่ก็เข้าใจได้นะบางคน ต่างประเทศแล้วแลกเงินไปไม่เพียงพอใช้จ่ายก็ต้องกดเพิ่ม แล้วก็ต้องไปเสียค่าธรรมเนียมตอนแรกเงินอีก คำซ้อนมาก

2021.09.28 15:12

เมย์

อย่าเอาบัตรเครดิตไปใช้ที่ต่างประเทศเลยถ้าไม่จำเป็น ไม่ใช่ที่จะต้องเสียเกี่ยวกับเรื่องค่าธรรมเนียมเท่านั้นนะ ค่าเรทเงินด้วยที่เราจะต้องเสีย แล้วถ้าเราจำเป็นฉุกละหุกต้องใช้จริงๆก็ไม่เป็นไรหรอก แต่ก็ต้องเช็คให้ดีว่าวันนั้นเรทเงินขึ้นหรือเรทเงินลง ถ้าคุณไม่ค่อยมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องการเงินก็ไม่เป็นไรหรอก แต่ถ้าคุณต้องใช้เงินอย่างประหยัดคิดว่าอย่าใช้เลยดีที่สุด

2022.01.09 12:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิต GSBxBNK48 มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าต้องการยกเลิกบัตรแบบมีประกัน หรือซื้อแบบประกันเพิ่ม ทำได้หรือไม่ค่ะ

เคเค เดบิต การ์ด Protect / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรเดบิต

บัตรเดบิต Krungthai Verified by Visa อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ Mastercard ID Check ว่าคืออะไรค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ถ้าเราอยู่จังหวัดอื่น แต่อยากสมัครบัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย นอกพื้นที่จะทำได้หรือป่าว

บัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

มือใหม่หัดใช้ บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ครับ สอบถามวิธีปรับวงเงินปรับเพิ่ม ผ่านเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่น ทำได้ไหมครับ

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเดบิต

บัตร K-Web Shopping ดีไหมในสถานการตอนนี้ที่เราเจอ

บัตร K-Web Shopping / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ลองไปกดที่ต่างประเทศแล้ว

มีโอกาศได้ไปดูงานที่มาเลเซีย มาเมื่อต้นปีที่ผ่าน เราไม่ได้พกเงินสดเยอะเพราะคิดว่าเดียวใช้บัตรเครดิตที่ัน้นก็ได้ แต่ปรากฏว่าพอไปถึงมาเลเซีย เราเปิดกระเป๋าตังมา ตกใจเลย บัตรเครดดิต อยู่กระเป๋าตังค์อีกใบ ในใบนี้ ดันมีแค่บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิตเท่านั้น ทำไงได้เลยลองไปกดเงินสดที่ตู้ แต่เชื่อไหม ว่าเราสามารถกดเงินสดออกมาได้ แถมฟรีด้วย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ฟรีทุกการทำธุรกรรม

ตอนแรกก็คิดนะว่าจะดีเหรอที่จะสมัครทำบัตรเดบิต เพราะเราเองก็ใช้บัตรเคดิตอยู่แล้ว แต่สมัครก็ไม่ได้เสียอะไรมากแถมบัตรเดบิตก็หักจากเงินในบัญชีเราโดยตรงเลยตัดสินใจทำ ที่ประทับใจเมื่อทำและได้ใช้งาน คือเวลาเราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตในการทำธุรกรรมต่างฟรีการเบิกถอนเงินสด/สอบถามยอดเงินผ่านเครื่อง ATM ทั่วประเทศ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต วงเงินคุ้มครอง10,000บาท

นอกจากบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต จะใช้จ่ายได้เหมือนบัตรเครดิตแล้ว สิ่งหนึ่งที่เราได้ก็คือเรื่องของการคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ แถมวงเงินคุ้มครองก็ได้ถึง10,000ต่อครั้งอีกต่างหาก ซึ้งวงเงินเท่านี้ก็เพียวพอแล้วที่จะเอาไว้จ่ายค่าอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ แถม คนที่ใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ยังเข้ารักษาได้เกลือบทุกที่อีกนะ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต บัตรเสียค่าธรรมเนียม

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถึงแม้จะมีการเสียมีค่าใช้จ่าย (ค่าธรรมเนียมรายปี )วึ้งเราต้องจ่ายทุกๆปีที่สามร้อยบาทก็จริง แต่ก้เป็นการเสียแค่ปีละครั้งซึ้เหมือนกับบัตรอื่นๆทั่วไป แต่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถ้าเราทำไว้ ดีกว่าบัตรเครดิตแน่นอนอาจจะซื้อของได้จำกัดก็ตามแต่ส่วนลดก็มีให้ได้ใช้พอๆกันเลย ทีเดียว

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด เปิดใช้ก็ง่ายระงับก็ไว

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดเปิดใช้งานได้สะดวกและรวดเร็วตลอดทั้งวันผ่านข้อความ SMS ระบบตอบรับอัตโนมัติ ซิตี้แบงก์ออนไลน์ ซิตี้โมบายล์ ตู้เอทีเอ็มของซิตี้แบงก์และของธนาคารอื่น ๆ ทั่วโลกแถมถ้าบัตรหายระงับการใช้งานบัตรได้ทันทีเมื่อสูญหาย พร้อมรับบัตรแทนใบเก่าภายใน 7 ถึง 10 วันทำการ ไวดีครับกับการให้บริการเรื่องต่างๆ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถใช้ได้ที่ร้านค้าที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ขณะนี้เครื่องรูดบัตร (EDC) ในตลาดกำลังพัฒนาระบบให้สามารถรับบัตรประเภทชิพชิปสองมาตรฐาน ม่สามารถทำรายการได้ในเครื่องรูดบัตรบางรุ่นได้ ต้องเร่งช่วยปรับปรุงระบบนะครับไม่งั๊นบัครเดบิตคงต้องหายไปจากท้องตลาดแน่นอนครับ เพราะคนจะหันไไปใช้บัตรเครดิตแทนนแน่นอนเพราะเขามีเทคโนโลยี่ที่ดีครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี