Forum
แก้ไขล่าสุด: 

AirPay shopee ลงทะเบียนไม่ได้

สวัสดีค่ะตอนนี้เจอปัญหาค่ะ คือเราซื้อของใน shopee บ่อยๆ ทีนี้เห็นว่ามีผูกAirPayเเล้วได้ส่วนลดค่าขนส่งสินค้าด้วยเราเลยสนใจมาก เเต่ทีนี้ตอนลงทะเบียนยากมาค่ะ คือยากตรงที่ยืนยันตัวตนนะคะ เซลฟี่เป็น 10 รอบแล้วเเต่ก็ยังไม่ผ่านซักที ต้อทำอย่างไรต้องติดต่อฝ่ายไหนมีใครตอนที่สมัครเจอปัญหาเเบบนี้ไหมคะ มีวิธีเเก้อย่างไรบ้างคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Livy

เราสมัครได้ปกตินะ ถ้าเป็นเเบบนี้ก็ลองติดต่อcall center หรือเจ้าหน้าที่ของ shopee ก่อนนะ เเต่ถ้าติดต่อ shopee ไม่ได้ก็ต้องลองติดต่อเจ้าหน้าที่ของ AirPay เราใช้มาไม่กี่ครั้งเหมือนกัน ใช้เเค่โปรโมชั่นหมดเท่านัั้น เพราะเพื่อนเราหลายคนสมัครปุ๊ปพอเติมเงินปั๊บเงินไม่เข้าสองสามคนเลย เราเลยไม่กล้าเติมเงินเข้าที่ละเยอะๆ เลย จริงๆ ก็ต้องระวังไว้ด้วยถ้าผูกสองแอพนี้

2020.08.27 17:58

วิไลลักษณ์

เป็นอะไรที่เรื่องมากจริงๆเลยคะ เวลาที่ต้องยืนยันตัวตนด้วยใบหน้าคะ ของเราก็เคยโดนคะทำไป 5รอบยังไม่ได้เลยคะ ตอนนั่นเลยไม่ใช้มันเลยคะ โมโหมากคะ แต่ตอนนี้ แอพ SHOPEE เขามีวอลเล็ทเป็นของตัวเองแล้วไม่ใช่เหรอคะ เห็นเพื่อนเราหลายคนถามว่าสมัครของSHOPEE ยัง เรากลัวว่าจะเป็นเหมือนเดิมอีกคะ ไม่ชอบอะไรที่มันยากๆคะ

2020.12.02 14:13

Noppol.

เหอๆๆ แปลกใจจังครับ...ว่าทำไมหลายคนชอบใช้ Airpay ในแอปshopee คือคุณจะได้แค่โค้ดส่งฟรี แต่พวกคุณต้องแลกกับหมายเลขบัตรประชาชนและหมายเลขบัตรกับธนาคารเนี่ยนะ!!! ผมว่ามันเยอะไปนะแบบนี้...ผมยอมที่จะเสียค่าส่งดีกว่าครับ เพราะว่าถ้าเกิดเวปนี้โดนแฮกขึ้นมา จบเห่กันเลยแหละทีนี้....อย่าเห็นแก่อะไรแบบนี้กันเลยครับ เอาความปลอดภัยเป็นหลักดีกว่า

2021.02.08 12:51

กนกวรรณ

คือรหัสบัตรประชาชนของเราอ่ะ​ เคยยืนยันกับอีกเบอร์นึงไปแล้ว​ แล้วตอนนี้เปลี่ยนเบอร์แล้วอยากสมัครใหม่แต่ยืนยันไม่ได้​ ต้องทำไง

2021.02.16 9:15

Am

คือรหัสบัตรประชาชนของเราอ่ะ​ เคยยืนยันกับอีกเบอร์นึงไปแล้ว​ แล้วตอนนี้เปลี่ยนเบอร์แล้วอยากสมัครใหม่แต่ยืนยันไม่ได้​ ต้องทำไง

2021.03.15 9:51

ชนาธิป

AirPay shopee ใช้ซื้อของ จาก shopee ได้ส่วนลดค่าขนส่ง มันได้เดือนละครั้งใช่ไหมครับ ผมว่า เก็บคูปอง ส่วฟรีเอาก็ได้มั๊งครับ ตอนนี้ที่ผมซื้อของจากshopee ส่วนใหญ่แล้วจะให้มาเก็บเงินที่บ้านครับ วิธีแบบนี้ผมว่าดีสุดแล้วครับ เดี่ยวนี้หลอกขายของมีเยอะครับ ถึงจะจ่ายเงินที่บ้านแกะของมามันไม่ใช่เราส่งเรื่องไปที่shopee ได้ง่ายกว่าครับ

2021.09.30 13:25

ชาว์วรรธน์

ก็น่าจะเป็นอย่างนั้นแหละ ลงทะเบียนไม่ได้น่าจะนานแล้วละ เพราะว่าเขาเปลี่ยนมาเป็น shopee pay แล้วคะ ไม่ต้องไปผูกบัญชีอะไรให้ยุ้งยากแล้วละคะ ใช้งานตัวนี้เลย ส่วนตัวไม่เคยใช้งาน shopee pay เลยนะ เลยไม่ทราบว่าเขาเติมเงินหรือว่าสมัครยังไง แต่ถ้าใครซื้อของประจำก็น่าทำนะ มันมีพวกคะแนนสะสมแล้วก็คูปองเงินสดด้วยใช่ไหม

2021.12.26 10:48

joopjib803

เจ้าของกระทู้สมัคร AirPay ยืนยันตัวตน เซลฟี่เป็น 10 รอบยังไม่ได้อีกเหรอคะ ทำไมถึงได้สมัครยากเย็นขนาดนั้น คนอื่นๆสมัครยากเหมือนกับเจ้าของกระทู้มั้ยอะคะ เราไม่เคยสมัครมาใช้เลยไม่รู้ว่าเวลาสมัครหรือลงทะเบียนแอป AirPay ต้องทำยังไงบ้าง ทำยากหรือเปล่า ถ้าสมัครยากจริงๆตอนนี้ยังมีคนนิยมใช้แอปนี้กันอยู่มั้ยอะคะ

2022.01.20 14:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

Truemoney / ทรู มันนี่

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี