Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

เดี๋ยวนี้บัญชีเงินฝากของกรุงศรีมีบริการที่อำนวยความสะดวกให้เราสามารถเปิดใช้บริการกับ application krungsri mobile app ได้แล้วนะคะ ซึ่งช่วยให้เราสามารถทำธุรกรรมการเงินผ่านทางแอพพลิเคชั่นได้ตลอด 24 ชั่วโมงและเรายังสามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยที่ 1.3 เปอร์เซ็นต์ต่อปีซึ่งเป็นอัตราที่สูงมากเลยค่ะแต่ฉันอยากรู้ว่าบัญชีที่สามารถเปิดร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Birdie

ไม่สามารถเปิดได้นะครับเพราะว่าบัญชีนี้สามารถใช้ได้แค่เราคนเดียว ไม่อนุญาตให้เปิดบัญชีร่วม บัญชีเพื่อ และบัญชีโดย โดยที่ผู้จะได้รับผลประโยชน์จากอัตราดอกเบี้ยดังกล่าวมีแค่เราคนเดียวไม่เกี่ยวข้องกับคนอื่นครับ เพื่อความสะดวกสบายในการได้รับอัตราดอกเบี้ยและเพื่อที่จะช่วยให้การทำธุรกรรมการเงินของเราราบรื่นไม่ต้องมีคนอื่นมายุ่งเกี่ยวผมคิดว่าแบบนี้ก็ดีนะครับ

2020.07.21 19:31

บิ้กเบิร์ด

ทำไม่ได้นะครับเท่าที่ผมทราบน่าจะเป็นธนาคารออมสิน กรุงไทย ไทยพาณิชย์ กสิกรไทย ที่สามารถเปิดบัญชีร่วมได้ครับว่าแต่ทำไมถึงอยากเปิดบัญชีร่วมละครับ ผมว่าเปิดบัญชีชื่อคุณคนเดียวดีกว่านะจะทำธุรกรรมการเงินก็ทำง่ายไม่ต้องมาเซ็นเอกสารอะไรให้วุ่นวาย แล้วก็การใช้บัตรเอทีเอ็มเราไม่ต้องมานั่งเถียงกันว่าจะใช้ในชื่อใครและใครจะเป็นคนถือ เพราะการเปิดบัญชีร่วมจะไม่สามารถทำบัตรเอทีเอ็มได้ทั้งสองคนครับต้องตกลงกันว่าจะใช้ในชื่อใคร

2020.11.16 4:10

เลอลักษณ์

ถ้าเปิดใช้งานร่วมกับคนอื่นๆได้ แอพฯของธนาคารจะอยู่กับใครคะ หรือว่าเอาล๊อคกุญแจใส่ไว้ในตู้คะ เวลาที่จะทำธุรกรรมทางการเงินแล้วค่อยเอากุญแจไปขันล๊อคออกคะ คือมันก็จะสร้างความลำบากไปไหมคะ ธนาคารเลยไม่อยากให้คุณต้องมาลำบากแบบนี้คะ เขาเลยไม่ให้เราเปิดบัญชีร่วมได้คะ ขนาดบัญชีธรรมดาบางอันก็ยังเปิดไม่ได้เลยคะ

2020.12.24 14:29

ท็อปฟี่

@Birdie น่าเสียดายนะครับที่เปิดบัญชีแบบนี้ทางออนไลน์ไม่ได้ดิฉันก็อยากจะสนับสนุนให้นักเรียนที่สอนอยู่ในโรงเรียนร้างอ้อมนะคะแต่ว่าถ้าเดินทางไปเปิดบัญชีเองให้กับนักเรียนก่อนอาจจะเสียเวลาเยอะแต่ถ้าสมัครโดยใช้ผู้ปกครองอันนี้ก็ดีนะแต่ว่าถ้ามีทางออนไลน์ด้วยก็ดีแต่ถ้าสมัครออนไลน์ต้องจำกัดอายุอย่างน้อยเท่าไหร่ที่จะสมัครบัญชีแบบนี้ได้อยากรู้ข้อมูล

2021.02.25 14:55

ณัฐกิตติ์..ไง

หากเปิดใช้ร่วมได้คิดว่าน่าจะสับสนแน่ๆเลยนะครับ ขนาดบัญชีแบบมีสมุดคู่ฝากที่เป็นแบบบัญชีร่วมก็ยังไม่สามารถทำบัตรATM ได้เลยครับ ธนาคารเขาคงคิดถึงความปลอดภัยน่ะครับ ถ้าเปิดให้ใช้ได้ก็จบกันเลยครับ แล้วบัญชีร่วมเท่าที่ทราบมานะ ไม่สามารถเอามาใช้งานผ่านแอปของธนาคารได้อีกด้วย สรุปคือ ที่คิดว่าจะทำ ทำไม่ได้นะครับ

2021.12.22 12:29

Lawanลาวัลย์

ทำไมเจ้าของกระทู้ถึงอยากเปิดบัญชีธนาคารร่วมล่ะคะมีความจำเป็นอะไรหรือเปล่า ถ้ามีความจำเป็นจริงๆลองดูบัญชีอื่นๆก่อนค่ะ มีอีกหลายบัญชีที่สามารถเปิดบัญชีร่วมกันได้ แต่คิดว่าต้องไปเปิดบัญชีที่สาขาของธนาคารนะคะ เรื่องเอกสารเรื่องอะไรต่างๆน่าจะต้องเป็นแบบที่เจอตัวจริงด้วยอะค่ะ เราไม่เคยเปิดนะเลยไม่รู้รายละเอียดมากเท่าไหร่

2022.01.27 15:23

จิรัชญา

เป็นบัญชีออนไลน์ น่าจะไม่สามารถเปิดเป็นบัญชี ร่วมได้นะคะ เพราะของเราก็เคยคิดว่าจะทำแบบนี้เหมือนกัน แต่ทางธนาคารก็ไม่ได้บอกให้ทำแบบนี้ ตอนนี้เราเปิดแบบมีสมุดคู่ฝาก แล้วก็ทำบัตร ATM ด้วย ซึ่งตอนแรกก็คิดว่าไม่สามารถทำบัตร ATM ได้เหมือนกัน ก็แปลกใจนะที่ทางธนาคารให้เราสามารถทำบัตรตัวนี้ได้ซึ่งถามเพื่อนๆหลายคนเขาก็แปลกใจกัน

2022.03.24 6:26

อนุชา ชิน

"บัญชีที่เปิดทางแอปพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหม?" อืม...จะได้เหรอครับ การเปิดบัญชีร่วมน่าจะต้องไปเปิดบัญชีที่ธนาคารนะ อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าเจ้าหน้าที่ธนาคารต้องดูเรื่องเอกสารส่วนตัว เอกสารยืนยันตัวตนด้วยน่ะ รวมถึงข้อตกลงต่างๆ เพื่อเจ้าของบัญชีธนาคารทั้งสองท่านจะได้เข้าใจตรงกันน่ะครับ

2022.04.11 13:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี