Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สิ่งที่ควรทำและควรระวังเกี่ยวกับงานในวัยเกษียณ

ในยุคนี้ต้องยอมรับจริงๆว่าไม่อยากแก่ ดิฉันก็ลองมองๆดูงานที่สามารถเลือกทำได้ ทั้งคลายเหงา แต่ทำให้เราใช้ชีวิตแบบเก๋าๆ ไม่ตกยุคแม้เวลาล่วงเลย อยากรู้ว่างานที่เหมาะกับวัยเกษียณมีอะไรแต่เราต้องระวังเรื่องอะไรบ้างด้วย ขอบคุณค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Anurat

ระวังงานที่จะทำและเสียสุขภาพครับ ก็เมื่อเราเกษียณแล้วเราอาจจะนึกถึงอดีตว่าเรามีกำลังและมีความสามารถและมีประสบการณ์สามารถทำอะไรได้หลายอย่าง จนเราเจียมตัวครับ ผมแนะนำว่าระวังงานที่จะต้องใช้แรงมากเกินไป ถ้าคุณไม่ได้ขัดสนเรื่องเงิน คือผู้สูงอายุส่วนใหญ่ไม่ชอบอยู่เฉยๆทำงานอะไรก็ได้ที่เราชื่นชอบและสนุกไม่จำเป็นต้องใช้กำลังมากเกินไป

2020.04.27 5:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

เก็บเงินไว้ใช้หลังอายุ60

การไปเที่ยวที่ต่างๆเป็นความฝันของวัยเกษียณหลายคนนะครับ ลุงอยากรู้ว่า พอเอาเข้าจริงๆ เราควรเที่ยวเอง หรือ ซื้อทัวร์ ดีกว่ากันครับ

All (เกษียณอายุ),All (การจ่ายภาษี),All (วางแผนเกษียณอายุ)

สินค้าทางการเงินที่ถูกออกแบบมาเพื่อเป้าหมายวัยเกษียณ แบบ RMF มีเงื่อนไขเกี่ยวกับภาษียังไงบ้างครับ

All (เกษียณอายุ),All (วางแผนเกษียณอายุ)

เกษียณแบบสุข กับ เกษียณแบบทุกข์ เราเลือกได้แต่วิธีเลือกต้องลงมือทำแบบไหนบ้างค่ะ

All (เกษียณอายุ)

เกษียณอย่างไร มีเงินใช้ไม่ขาดมือครับ

All (การวางแผนการเงืน)

ต้องเริ่มทบทวนเรื่องเินอะไรบ้างเมื่ออายุมากขึ้น?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี