Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

คือว่่าเราจะไปเปิดบัญชีธนาคารกรุงไทยอยากศึกษาข้อมูลก่อนว่าธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนให้ทำบ้าง ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สำรวย

ปัจจุบันนี้มี5แบบนะ เท่าที่ผมรู้ก็2แบบอะ 1.บัตรเคทีบี ช้อปสมาร์ท คลาสสิค(KTB Shop Smart Classic Card) ค่าทำบัตร 100 บาท ค่าบริการรายปี200บาท 2.บัตรเคทีบี ช้อปสมาร์ท คริสตัล เอ็กซ์ตร้า(KTB Shop Smart Crystal Xtra Card) คุ้มครองจากการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุสูงสุด 50000 บาท ชดเชยรายได้สูงสุดไม่จำกัดจำนวนครั้ง 300บาท/วัน ค่าทำบัตร/ค่าบริการรายปี 100/399 บาท

2019.08.01 18:0

Ashwin

อันนี้คือบัตรที่ผมใช้อยู่นะครับก็คือ บัตรเคทีบี ช้อปสมาร์ท เพิร์ล(KTB Shop Smart Pearl Card) คุ้มครองการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุสูงสุด 100000 บาท ค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุ 5000บาท/ครั้ง คุ้มครองการถูกโจรกรรมจากการถอนเงินที่ตู้เอทีเอ็ม 5000บาท/ครั้งสูงสุดคือ 10000บาท/ปี ค่าทำบัตร/ค่าบริการายปี 100/599 บาท

อนันตชัย

เราใช้อันนี้อยู่ค่ะประเภทของบัตรคือ บัตรเคทีบี ช้อปสมาร์ท บูลไดมอนด์ เอ็กซ์ตร้า(KTB Shop Smart Blue Diamond Card) คุ้มครองการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุสูงสุด 500000บาท ค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุ 10000/ครั้ง ชดเชยรายได้สูงสุดไม่จำกัดจำนวนครั้ง 10000บาท ค่าทำบัตร/ค่าบริการรายปี 100/999 บาท

ภาสุระ

ส่วนของผมจะเป็นบัตรประเภทนี้ครับ บัตรเคทีบี ช้อปสมาร์ท พาลาเดียม(KTB Shop Smart Palladium Card) คุ้มครองการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุสูงสุด 1000000บาท(ต่างประเทศ) 50000บาท(ในประเทศ) ค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุ 20000บาท/ครั้ง ประกันสิ่งของที่ซื้อและจ่ายด้วยบัตร 35000บาท/ชิ้น คุ้มครองจากการถูกโจรกรรมจากการถอนเงินที่ตู้เอทีเอ็ม 5000บาท/ครั้ง สูงสุดคือ10000บาท/ปี บริการช่วยเหลือรถเสียฉุกเฉินบนท้องถนน ฟรีบริการยกรถ/ลากรถ/น้ำมันหมด/แบตหมด ค่าทำบัตร/ค่าบริการรายปี 100/1599 บาท

Phoebe

จริงๆแล้วบัตรเครดิตของ กรุงไทย หรือ KTC มีให้เลือกหลายแบบมากขึ้นอยู่กับไลฟ์สไตล์ของแต่ละคนซึ่งมีฐานเงินเดือนที่ 15,000 บาทเช่น บัครเครดิต KTC JCB PLATINUM มีเงินเดือนแค่ 15,000 บาทก็สมัครได้ มีบริการความคุ้มครองอุบัติเหตุด้วยวงเงินถึง8,000,000 บาท ให้วงเงินสูงถึง 5 เท่าของรายได้ และบัตรเครดิต KTC X-BANGKOK AIRWAYS WORD REWARDS MASTERCARD สำหรับคนที่มีเงินเดือน 50,000 บาท ให้วงเงิน 100% สูงสุดไม่เกิน 2 แสนบาท มีประกันอุบัติเหตุในการเดินทาง 20 ล้านบาท.

2020.03.02 12:36

Kayleigh

มีหลายแบบเลยค่ะ ถ้าเราจำไม่ผิดนะบัตรเครดิตของธนาคารกรุงไทยเนี่ยมี 80 กว่าใบนู่น แทบจะตอบโจทย์ชีวิตเราได้หลากหลายสไตล์เลย มีทั้งบัตรเครดิตสะสม Reverse สำหรับสายชอบ ถ้าเป็นสายเที่ยวก็มีบัตรเครดิตสำหรับนักเดินทาง ถ้าติดหรูชอบช็อปแบรนด์เนม เที่ยวต่างประเทศก็มีบัตรเครดิตเฉพาะด้วย หรือถ้าอยากรักษาที่โรงพยาบาลใหญ่ๆก็มีบัตรเครดิตให้เหมือนกัน หรือจะทำบัตรเครดิตพร้อมกับประกันภัยก็มี คือขึ้นอยู่กับว่าเราอยากได้แบบไหนธนาคารก็มีให้หมดนั่นแหละค่ะ

2020.04.15 4:51

Golf

ผมขอแนะนำเป็นบัตร KTC visa platinum เพราะว่าถ้าเรามีเงินเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครใช้บริการได้แล้วครับและยังมีความสะดวกให้กับเราในการผ่อนชำระสินค้าที่เราต้องการซึ่งได้รับอัตราดอกเบี้ยการชำระหรือการผ่อนคืนแก้ 0.80% งาน 10 เดือนครับ และยังสามารถใช้บริการผ่านแอพพลิเคชั่น KTC mobile หรือ KTC phone ได้อีกด้วยอำนวยความสะดวกให้กับเราใช้บริการได้ตลอด 24 ชั่วโมงเช็คแต้มคะแนนสะสมได้ตลอดเวลา

2020.04.24 5:24

Kulthorn

ธนาคารกรุงไทยก็ถือว่าเป็นธนาคารรายใหญ่แห่งหนึ่งที่มีลูกค้าใช้บริการมากมายและมีผลิตภัณฑ์ทางการเงินที่เปิดกว้างหลากหลายบัตรเครดิตของธนาคารกรุงไทยก็มีหลากหลายรูปแบบที่ตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์ของลูกค้า และความต้องการของลูกค้ามากมายทั้งบัตรเครดิตที่มีประกันภัยบัตรเครดิตการเดินทางต่างประเทศบัตรเครดิตสำหรับการออมและบัตรเครดิตสำหรับคนที่รักการช้อปปิ้งและการเดินทางครับ

2020.04.27 9:23

Sumalee

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตหลายแบบนะคะ แต่บัตรเครดิต ที่เราอยากจะได้ก็ขึ้นอยู่กับว่าเราเปิดบัญชีธนาคารแบบไหนแล้วก็ยอดเงินที่อยู่ในบัญชีเราเท่าไหร่อันนี้ก็มีผลด้วย แล้วเราก็ส่วนตัวรู้สึกว่าธนาคารกรุงไทยดูแลลูกค้าดีค่ะ เราใช้บัตรเครดิตของธนาคารกรุงไทยมายังไม่เคยเจอปัญหาเลย คิดว่าเรื่องยากอยู่อย่างเดียวก็คือการควบคุมค่าใช้จ่ายผ่านทางบัตรเครดิตนี่ล่ะค่ะ

2020.05.24 11:34

Phloi

ส่วนมากคนนิยมทำบัตรเครดิตกรุงไทยนะ เพราะบัตรเครดิตธนาคารกรุงไทย มีสำหรับฐานเงินเดือน 15,000 บาท แถมกรุงไทยเขาออกบัตรแบบนี้มาเยะมาก เรียกได้ว่าเยะจนบอกไม่ถูกเลยเท่าที่เราอ่านผ่านๆน่าจะมีมากกว่า30ใบเลยทีเดียว แต่ส่วนตัวเราใช้บัตรกรุงไทยแบบที่เป็นบัตร JCB มากกว่าเพราะเราต้องเดินทางไปทำงานที่ญี่ปุ่นค่อนข้างบ่อย

2020.05.26 8:24

Andres

โห่จะให้บอกคงไม่มีเวลามาพิมพ์บอกแน่นอนครับ มันช่าง เยอะจริงๆครับ แต่ก็แบ่งได้ ครับ มี แบบ วีซา มาสเตอรการ์ด อะไรแบบนี้ละครับซึ่งแต่ละอย่างของกรุงไทยก็จะแยกไปตามแต่ละแบบที่เขากับกับคู่การค้าของเขาครับ เอาว่า เยอะมากครับ มีตั้งแต่รายได้ 15000- แสน-ล้านก็มีครับ หลายคนเลยเลือกใช้เยอะมากเลยนะครับของกรุงไทยเพราะมีให้เลือกเยอะจริงๆ

2020.06.17 9:1

วายุ

ผมใช้อยู่เป็นบัตรเครดิต KTC visawave ครับ ทำให้ผมฟินมากเลยเพราะว่าฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพไม่มีเงื่อนไข มีให้บริการคุ้มครองอุบัติเหตุด้วยวงเงินสูงถึง 8 ล้านบาทเลยครับ แล้วยังมีประกันการเดินทางสำหรับกรณีกระเป๋าสูญหายจากการเดินทางไปต่างประเทศมีวงเงินคุ้มครองถึง 40000 บาทต่อครั้ง สามารถใช้จ่ายผ่านบัตรและได้รับคะแนนสะสมได้ครับ

2020.07.15 4:13

น้ำใส

การทำบัตรเครดิตนี่ดีนะคะ บัตรเครดิตช่วยให้เราสะดวกมากขึ้น ไม่ต้องพกเงินสดแถมยังได้รับโปรโมชั่นดีๆจากบัตรเครดิตใบต่างๆด้วย ธนาคารกรุงไทยก็มีบัตรเครดิตหลายแบบแล้วก็หลายใบด้วยเหมือนกัน แต่ก่อนจะทำบัตรเครดิตกับธนาคารกรุงไทย เร่ก็อยากให้ไปดูบัตรเครดิตของธนาคารที่อื่นด้วยนะคะ เพราะว่าแต่ละช่วงโปรโมชั่นของแต่ละธนาคารก็ไม่เหมือนกันค่ะ เราจะได้รับประโยชน์มากที่สุดด้วย

2020.07.20 8:11

ฝ่าง

ก็มีเยอะมากนะคะ แต่ถ้าคุณเป็นคนที่ไลฟ์สไตล์แบบชอบขับรถเที่ยวเราแนะนำให้ทำบัตรเครดิต KTC-Bangchak Titanium MasterCard เพราะเหมาะกับคนที่ใช้รถยนต์เป็นประจำ และเมื่อเติมน้ำมันจากสถานีบางจากที่เข้าร่วมรายการยังจะได้รับส่วนลดทันที 1% และยังมีสิทธิพิเศษที่น่าสนใจอีกมากมาย หรือบัตรเครดิต KTC-Bangkok Hospital Group Titanium MasterCard ที่มีไว้แล้วอุ่นใจมากๆ เนื่องจากมีสิทธิพิเศษมากมายให้เราเมื่อเราเข้าใช้บริการกับโรงพยาบาลกรุงเทพ เราว่า2ตัวนี้เหมาะมากๆกับคนที่ชอบอะไรแบบนี้

2020.08.17 9:30

มดตะนอย..น้อย นอย

ที่คุณถามว่าธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้าง? หมายถึง เอาไปใช้อะไรได้บ้างหรือเปล่าคะ ถ้าเป็นอย่างนั้น บอกได้ไม่หมดหรอกค่ะ เพราะว่ามีเยอะมว๊าก อย่างที่มีหลายคนมาบอกไปแล้วคนละอย่างสองอย่าง นั่นยังไม่ไหมดเลยนะ ไม่รู้ว่าคุณอยู่จังหวัดไหน คือเค้าทำบัตรร่วมกับสถาบันการศึกษา ห้างสรรพสินค้า และโรงพยาบาลด้วยค่ะ

2020.08.26 4:11

ซุป

แล้ววงเงินที่ให้มา150,000มันสามารถกดเป็นสดได้ไหมครับเหมือนเป็นบัตรเครดิตอ่ะครับหรือว่าแค่เป็นวงเงินความคุ้มครองจากประกันอุบัติเหตุเท่านั้นครับ

2021.01.30 1:8

%Pratoo%

ตอบกันไม่ไหวหรอกครับเรื่องบัตรเครดิตของธนาคารกรุงไทยเนี่ย เยอะมากจริงๆ ใครที่อยากจะสมัครบัตรเครดิตของธนาคารนี้ต้องคิดให้ดีก่อนว่าอยากได้บัตรเครดิตนั้นมาเพื่ออะไร ชอบไปช้อปหรือกินอาหารที่ไหนเป็นพิเศษมั้ย จะได้เลือกบัตรเครดิตที่ตรงกับการใช้งานของตัวเองที่สุดน่ะครับ ไม่อย่างนั้นสมัครมาแล้วไม่ค่อยได้ใช้ก็เสียเปล่า

2021.05.11 14:25

LIon

เออ...จริงอย่างที่คุณ %Pratoo% ว่าครับตอบกันไม่ไหวแน่ๆ เอาเป็นว่าจขกทต้องรู้ก่อนนะครับว่าต้องการสมัครบัตรเครดิตไว้ใช้งานเพื่อตอบโจทย์ตัวเองทางด้านไหน?? เช่น บางบัตรเป็นบัตรแบบเงินคืน บางบัตรสะสมแต้ม บางบัตรเน้นการผ่อนสินค้า บางบัตรเน้นเรื่องเอาไปรูดใช้จ่ายสะสมไมล์ มันมีเยอะนะครับลองไปถามตัวเองดูก่อนดีกว่าครับ

2021.05.21 13:1

U20

@สำรวย คุณมาตอบเหมือนได้คุยกับพนักงานธนาคารโดยตรงเลยนะคะ ให้รายละเอียดเยอะดีจัง หรือว่าคุณจะเป็นพนักงานธนาคารกรุงไทยมาตอบนะเนี่ย แต่ยังไงก็ขอบคุณนะคะ ทั้งตัวดิฉันเองแล้วก็เจ้าของกระทู้ก็คงได้ข้อมูลมากมายเลย แต่ก็ไม่รู้นะว่าเจ้าของกระทู้จะถามไปทำไมว่ามีบัตรเครดิตแบบไหนบ้าง เพราะสุดท้ายรู้ไปแล้วก็ต้องไปหาข้อมูลบัตรเครดิตแต่ละใบให้ละเอียดแล้วก็ให้ลึกกว่านี้อยู่ดี

2021.07.12 9:41

แมวเหมียว

ที่ธนาคารกรุงไทยเขามีบัตรเดบิตที่พ่วงกับประกันอุบัติเหตุบ้างไหมคะ อยากทำประกันอุบัติเหตุค่ะแต่ว่าไม่อยากจะไปสมัครที่บริษัท เพราะคิดว่าจะทำบัตรเดบิตของธนาคารกรุงไทยเลยคิดว่าถ้าเขามีประกันอุบัติเหตุด้วยก็อยากจะพ่วงสมัครไปเลย ไปทีเดียวยิงนกได้ 2 ตัว เพราะเคยได้ยินเกี่ยวกับประกันของกรุงไทย- แอกซ่าก็ดีอยู่เหมือนกัน เลยสนใจ

2021.09.27 10:39

ศรันย์

ผมอ่านเจ้าของคำถาม แล้ว ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ รู้สึกแบบผมไหมครับ เขาบอกว่าจะไปเปิดบัญชีของ ธนาคารกรุงไทย แต่ถามเรื่องของบัตรเครดิตด้วย อยากบอกแบบนี้ได้ไหมครับ คุณไม่จำเป็นต้องเปิดบัญชีของธนาคารกรุงไทยหลอกครับ คุณสามารถทำบัตรเครดิตของเขาได้เลยครับ อ่อ่แล้วไม่ทราบว่าเงินเดือนเท่าไรครับ เพราะเกี่ยวกับบัตรที่คุณสามารถทำได้นะครับ

2021.09.30 5:56

Tannakorn52

น้องถามแบบนี้ พี่ๆก็ตอบกันยากเลยสิครับ บัตรเครดิตของธนาคารมีเป็นร้อยๆใบครับ ไม่ทราบเจาะจงได้ไหมล่ะครับว่าสนใจตัวไหนอยู่ หรือแค่อยากถามเพื่อคลายความสงสัยเท่านั้น ถ้าอย่างนั้นพี่ขอแนะนำแบบนี้นะ บัตรของธนาคารกรุงไทยมีเยอะ แต่ใช่ว่าเราจะสามารถสมัครได้ทุกใบ เพราะมันมีเรื่องของฐานเงินเดือนเข้ามาเกี่ยวข้องครับ

2022.01.18 15:38

วีระยุทธ

ของธนาคารกรุงไทย บัตรเครดิตที่เราอชบ เพราะว่าเขามีตัวเลือกหลากหลายมากครับ อย่างบัตรทั่วไปเลยที่คนทำงานอย่างเราๆสามารถทำได้มีให้เลือกเยอะมาก ตามที่เราชอบเลย ว่าเราใช้งานที่ไหน แล้วบัตรของธนาคารกรุงไทยเราชบที่เขาไม่ค่อยมีการเก็บค่าธรรมเนียมรายปี ซึ้งต่างกับของเจ้าอื่นที่มักจะต้องจ่ายกัน เยอะมากๆเลยทีเดียว

2022.03.31 7:30

xPatyodx

บัตรเครดิตมีให้บริการแทบทุกธนาคาร ทำไมเจ้าของกระทู้ถึงสนใจบัตรเครดิตของธนาคารกรุงไทยล่ะครับ หรือว่าเป็นลูกค้าของธนาคารนี้อยู่แล้วเลยสนใจเป็นพิเศษ ลองดูรายละเอียดดีๆ ก่อนตัดสินใจ เรื่องสิทธิประโยชน์ โปรโมชั่น หรือค่าธรรมเนียมต่างๆที่มาจากการใช้บัตรเครดิตก็ดูให้ดีว่ามันตรงกับความต้องการในการใช้บัตรของคุณหรือเปล่า

2022.04.27 4:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี