Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วงเงินที่กู้ได้เมื่อขอสินเชื่อบุคคล

ผมทำงานเป็นพนักงานประจำมีรายได้เงินเดือน+เบี้ยเลี้ยง+ค่าล่วงเวลา+ค่าอาหารกลางวัน รวมรายได้เบ็ดเสร็จแล้วเป็นเงิน3หมื่นบาทต่อเดือนอยากถามว่า ถ้าจะขอสินเชื่อส่วนบุคคลได้รับวงเงินสูงสุดเท่าไหร่ เค้าพิจารณาจากรายได้ทั้งหมดหรือจากฐานเงินเดือน.

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมบัติ

ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขของธนาคารและสถาบันการเงินที่ให้สินเชื่อครับว่าจะอนุมัติเท่าไหร่อาจจะให้1.5เท่าของรายได้ต่อเดือนหรืออาจจะให้สูงสุด5เท่าของรายได้รายต่อเดือนตามที่โฆษณาไว้ ขึ้นอยุ่กับการพิจารณาตามหลักเกณฑ์ของธนาคารเค้าคงต้องดูstatementในสมุดบัญชีธนารคารเงินเข้าออกว่าเหลือเงินต่อเดือนบ้างเหลือป่าว

2020.01.24 7:35

นงนุช

ถึงแม้จะมีเงินเดือนหรือรายได้สูงแต่ถ้าหากธนาคารหรือสถาบันการเงินพบว่ามีการกู้เงินจากสถาบันอื่น หรือมีมัตประวัติการชำระที่ล่าช้าจากสินเชื่อรายอื่น ทางธนาคารอาจจะอนุมัติสินเชื่อให้ในวงเงินที่ต่ำที่เค้าคิดว่าเราสามารถผ่อนชำระได้ หรืออาจจะพิจารณาไม่อนุมัติสินเชื่อให้เราเลยก็ได้

2020.01.24 7:35

Teerawat

ต้องถามก่อนครับว่า เล็งสินเชื่อตัวไหนไว้ในใจบ้างหรือเปล่าครับ ถ้าเล็งไว้จะพอได้แนะนำให้ถูกทางครับ แต่ถ้าไม่ได้เล็งไว้ไม่มีในใจที่ชอบ อาจบอกได้คร่่าวๆครับ ว่า สินเชื่อส่วนบุคคลส่วนใหญ่แล้วปล่อยให้กู้ที่ประมาณ3-5เท่าของรายได้ของเราครับ แต่ก็ใช่ว่าจะได้เต็มที่เขากำหนดนะครับ มันมีเรื่องความน่าเชื่อถือเข้ามาด้วยครับ อันนี้ ตอบไม่ได้จริงๆว่าเขาจะให้เท่าไร

2020.04.23 14:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี