Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ติดเครดิตบูโรทำไงดี?

เมื่อ2ปีก่อนผมได้เช่าซื้อสินเชื่อรถยนต์จากสถาบันการเงินแห่งหนึ่งและไม่สารถผ่อนชำระได้ และได้เอาคืน ต่อมาทางสถาบันการเงินนั้นได้นำออกมาขายในราคาที่ต่ำกว่าจำนวนเงินที่ผมเป็นหนี้และติดblacklist ต้องทำไงดีครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phara

ปัญหามีทางออกเสมอในกรณีที่ติดเครดิตอันดับแรกที่ต้องทำติดต่อขอชำระหนี้ต่อรองขอผ่อนชำระตามความสามารถของเรา เมื่อผ่อนชำระหมดต้องรออีก3ปี จึงจะไม่มีชื่อประวัติการชำระล่าช้าเนื่องเครดิตบูโรจะเก็บข้อมูลประวัติของเราไว้ย้อนหลัง3ปี หลังจากนั้นเราจึงจะกลับมามีประวัติที่ดีใหม่

2020.01.24 7:35

Tangmo

หลังจากชำระหนี้ให้หมดแล้ว พยายามจัดระเบียบการเงินให้ดี วางแผนการเงินใหม่ และพยายามไม่สร้างนี้ที่ไม่จำเป็น วิธีนี้เป็นการฟื้นฟูเครดิตของเราให้กลับมาดูน่าเชื่อถือกับสถาบันการเงิน หากไม่สารถชำระหนี้ได้ปกติการขอปรับโครงสร้างนี้ก็เป็นทางออกที่ดีในการพยายามปลดหนี้อีกแบบหนึ่ง

2020.01.24 7:35

สุภาภรณ์

ก่อนอื่นคุณต้องสรุปรายการหนี้ที่ค้างทั้งหมดว่ามีอยู่เท่าไหร่ เพื่อตั้งงบประมาณรายรับรายจ่าย และใช้หนี้ให้ตรงเวลาทุกงวดและเก็บเอกสารชำระหนี้ทุกใบเพราะสามารถนำไปเป็นหลักฐานเพื่อขอสินเชื่อตัวใหม่ได้เมื่อพ้นแบล็คลิสต์ หรือจะเอาเงินก้อนจากโบนัส หรือทรัพย์สินในบ้านมาปิดชำระหนี้ทั้งหมด และเริ่มวางแผนชำระหนี้อย่างจริงจัง และที่สำคัญต้องไม่สร้างหนี้เพิ่มค่ะ.

2020.03.09 14:47

Natcha

อยาเล่าของผม ผมทำเรื่องปิดหนี้สองใบของ เคแบงค์ กับ ไทยพานิชย์ ไปเกือบ 2 ปีแล้ว ปัจจุบันลองทำใหม่ ยังไม่มีเจ้าไหนอนุมัติเลยครับทั้ง กรุงไทย กสิกร เคทีซี เงินเดิอนผมเกือบ สี่หมื่น งานที่ปัจจุบันก็ทำมาจะสองปีแล้วเหมือนกัน ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงเลย ไม่รู้จะลองที่ไหนอีกดี อยากมีติดไว้สักใบ จะได้ทำอะไรสะดวกอีกนิด และสร้างเครติตใหม่

2020.04.23 14:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี