Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องการตรวจสอบเครดิตบูโรของตัวเอง

ผมจะขอสินเชื่อบ้าน มีคำแนะนำว่าก่อนขอสินเชื่อจะต้องทำการตรวจสอบเครดิตบูดร เพื่อเพิ่มความมั่นใจว่าการขอสินเชื่อมีโอกาสสูงที่จะผ่านการอนุมัติ จึงอยากทราบว่า จะมีวิธีการเชคเครดิตบูโรอย่างไร และเชคที่ไหนครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Amaya

เมื่อก่อนอาจจะค่อนข้างยุ่งยากและต้องใช้เวลานานกว่าจะทราบผล เดียวนี้มีหลายวิธี สำหรับท่านที่อาศัยอยู่ในกรุงเทพและจังหวัดในปริมนฑล สามารถเชคได้ตามจุดต่างๆที่ให้บริการเชคเครดิตบูโรซึ่งสามารถทราบผลในทันทีเลยครับ นอกจากนี้ในโทรศัพท์สมาร์ทโฟนก้อสามารถเชคข้อมูลเครดิตบูโรได้เหมือนกัน

2020.01.24 7:35

ประทุม

สำหรับท่านที่อาศัยต่างจังหวัดก็สามารถเชคเครดิตบูโรได้เช่นกันโยไปที่เคาน์ธนาคารที่เรามีสมุดเงินฝากพร้อมสำเนาบัตรประชาชนเจ้าหน้าที่จะให้เราลงชื่อหนังสือยินยอมให้เชคประวัติข้อมูลเครดิตบูโรของเราโดยใช้เวเลา3-5วันทำการก็จมีเอกสารข้อมูลรายระเอียดเกี่ยวกับประวัติการชำระนี้ของเรารวมทั้งข้อมูลสินเชื่อของเรา.

2020.01.24 7:35

Apisit

ถ้าต้องการเช็คเครดิตบูโรทำไม่ยากค่ะ ถ้าอยู่ในเขตกรุงเทพฯและปริมณฑล สามารถไปได้ที่ ธนาคารอาคารสงเคราะห์ อาคาร 2 ชั้น 2 ได้เลยค่าบริการ 100 บาทใช้แค่บัตรประชาชนเท่านั้น และที่สถานีรถไฟฟ้า BTS ศาลาแดงและสาขาอนุสาวรีย์ (ภายในสถานีนะคะ) หรือจะเช็คผ่านโมบายแอป Krungthai Next รับข้อมูลผ่านทาง อีเมลมีค่าบริการ 150 บาท.

2020.03.09 14:49

Otto

ตรวจเครดิตบูโรผ่านโมบายแอป Krungthai Nextเพราะไม่ว่าจะอยู่ที่ไหน ก็รับข้อมูลเครดิตได้ทุกที่ ทุกเวลาไม่ว่าจะเป็นข้อมูลด้านสินเชื่อ บัตรเครดิต หรือสถานะบัญชี ก็ตรวจได้ง่ายๆ ผ่าน โมบายแอป Krungthai Next พร้อมเลือกวิธีรับผลได้ดั่งใจ 2 วิธี1.รับผลทางอีเมลภายใน 3 วันทำการ สำหรับข้อมูลเครดิตรูปแบบอิเล็กทรอนิกส์ 2.รับผลทางไปรษณีย์ลงทะเบียนภายใน 7 วันทำการ สำหรับข้อมูลเครดิตรูปแบบเอกสาร

2020.04.23 14:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรกดเงินสด

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี