Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อส่วนบุคคลคืออะไรมีขั้นตอนยังไงให้ได้สินเชื่อส่วนบุคคลมา

เนื่องจากว่าผมมีความจำเป็นที่จะต้องใช้เงินจริงๆ ผมเลยไปปรึกษากับพี่สาว พี่สาวเขาบอกว่าให้ไปกู้เงินสิ แต่ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับพวกนี้เลย ผมก็ไม่อยากถามพี่สาวด้วย เดี๋ยวเขาจะว่าผม5555 เลยอยากจะมาถามเพื่อนๆว่า สินเชื่อส่วนบุคคลคืออะไรคับ แล้วมีวิธีการยังไงที่ให้ได้สินเชื่อเงินสดมา ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Krarayoon

สินเชื่อส่วนบุคคลเป็นสินเชื่อที่ผู้ขอสามารถได้เงินก้อนมาเพื่อใช้จ่ายตามที่เราต้องการ และจำนวนวงเงินที่ขอได้จะอยู่ที่ 5 เท่าของเงินเดือน คุณสามารถไปสมัครที่ธนาคารไหนก็ได้ที่คุณคิดว่าเหมาะกับไลฟ์สไตล์ของคุณ ใช้แค่สำเนาบัตรประชาชนและเอกสารยืนยันรายได้ สำเนาสมุดบัญชีเพื่อโอนเงินเข้าเท่านั้นไม่จำเป็นต้องมีบุคคลค้ำประกัน และคุณสามารถกำหนดระยะเวลากู้ได้แน่นอน แถมอัตราดอกเบี้ยที่คงตัวอีกด้วย.

2020.03.09 14:51
  • user image

สมโชค

สินเชื่อส่วนบุคคลก็เหมือนกับการกู้เงินนั่นล่ะครับ แต่เราสามารถกู้ได้กับธนาคารซึ่งมีวงเงินที่สูงมาก ช่วยให้เราสามารถทำในสิ่งที่เราตั้งใจไว้ได้สำเร็จก่อนจากนั้นเราก็ทำการผลคืนให้กับทางเจ้าหนี้ คืออัตราดอกเบี้ยก็เป็นไปตามที่เขาได้กำหนดนั่นแหละครับและเอกสารแล้วก็ข้อมูลก็เป็นไปตามที่ข้างบนเขียนไว้ แต่สำหรับสินเชื่อส่วนบุคคลนะครับผมคิดว่าดอกเบี้ยสูงอยู่เหมือนกันทั้งนั้นคิดดีๆนะครับ

2020.04.27 5:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี