Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินกู้นอกระบบผิดกฏหมาย ทำไมถึงยังมีให้บริการอยู่

มีข่าวเจ้าหน้าที่ตำรวจจับกุมผู้ให้เงินกู้นอกระบบ และคนตามทวงหนี้นอกระบบ เพราะการปล่อยเงินกู้นอกระบบคิดอัตราดอกเบี้ยเกินกว่าที่กฏหมายระบบุเอาไว้ และการทวงหนี้แบบข่มขู่ ทั้งที่มีการกวาดล้างจับกุม ทำไมยังมีอยู่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Elvis

ก็เหมือนถามว่า.. ยาเสพติดผิดกฏหมายทำไมทั้งที่มีการจับกุมทุกวันทำไมยังมีอยู่และมีมากขึ้นทุกวัน ก็เพราะการปล่อยเงินกู้นอกระบบเป็นธุรกิจที่มีรายได้มหาศาล ซึ่งเป็นแรงจูงใจให้นายทุนบางคนยอมเสี่ยงทำผิดกฏหมาย ถึงถูกจับได้หลายครั้งก็ไม่สามารถสาวไปถึงผู้ปล่อยเงินกู้ตัวจริง

2020.01.24 7:35

Panas

เนื่องจากเพราะรายได้ที่มหาศาล และตราบใดที่ยังมีผู้คนมากมายยังมีความต้องการกู้เงินนอกระบบอยู่ ธุรกิจผิดกฏหมายนี้ก็ยังมีอยู่ต่อไป อีกอย่างบทลงโทษก็ไม่หนักมาก และผู้ปล่อยเงินกู้ก็อาศัยช่องโหว่ของกฏหมาย ทำให้พวกเค้าไม่ได้เกรงกลัว เมื่อคนเก็บเงินของเค้าโดนตำรวจจับ

2020.01.24 7:35

Sanouk

ขอให้ลองอ่านโฆษณาของเขาก่อน "สำหรับใครที่ต้องการเงินด่วนนอกระบบวันนี้ สามารถกู้เงินนอกระบบ ได้จริง สินเชื่อยัวร์แคช ใครสนใจ สินเชื่อ เงินสด อาชีพอิสระ สินเชื่อ เงินสด ติด แบลีคลิส เงินด่วนนอกระบบรายเดือน สามารถ บริการเงินด่วน นอก ระบบ ปล่อย จริงไม่รอนาน ต้องการเงินด่วน นอก ระบบ วันนี้ สนใจสมัครได้เลย กู้เงินนอกระบบ ไม่รอนะ ได้ทุกอาชีพ ติดแบล๊คลิส ไม่เป็นไร เราจะดให้ เงินนอกระบบด่วน อนุมัติให้ ให้คุณได้ใช้เงินทันที ใช้ข้อมูลน้อย สมัครได้ที่นี่ ได้เงินไปเลย ภายในไม่เกิน 24 ชั่วโมง" เป็นคุณๆสนใจไหมละง่ายขนาดนี้

2020.04.23 15:32

ธัณย์สิตา

เอาง่ายๆเลยคะ เพราะว่าดอกเบี้ยที่สินเชื่อต่างๆที่เขาคิดค่อนข้างที่จะแพงพอๆกับเงินนอกระบบเลยคะ แล้วเงินนอกระบบเนี๊ยะ เวลาที่เราไปยืม ก็จะได้เงินง่ายกว่าด้วย ใช้เอกสารแค่บัตรประชาชน หรือว่าหลักทรัพย์บางอย่างเท่านั้นเองคะ ทำแล้ววันเดียวก็ได้เงินมาเลย แต่ สินเชื่อของธนาคาร ตรวจสอบแล้วตรวจสอบอีกคะ ใช้เวลาค่อนข้างนานมาก

2021.06.24 5:33

มิวมิ้ว)))

ยังมีคนใช้บริการ ก็ยังมีคนให้บริการ อย่างนี้ล่ะค่ะ คนที่ไปกู้เงินนอกระบบเขารู้แหละว่าต้องจ่ายดอกเบี้ยแพงมาก ต้องมีเงินมาจ่ายเจ้าหนี้ทุกวันๆ วันละหลายบาทด้วยนะ แต่บางคนก็ยอม เพราะไม่รู้จะทำยังไง การกู้หนี้นอกระบบมันง่ายและได้เงินเร็วที่สุดแล้ว คนไม่มีเงินมีทางเลือกไม่มากนัก แต้ถ้าเลือกทางนี้แล้วต้องระวังตัวให้ดี

2021.07.30 8:49

เชาวะริต

เดี่ยวนี้ไปลงทุน ถามจริงๆครับว่าลงทุนอะไรได้ในช่วงนี้ มีแต่การลงทุนแบบนี้แหละครับ ที่ยังสามารถทำได้แล้วก็ได้กำไรที่ดีด้วย คนที่กู้ส่วนใหญ่ก็เป็นกลุ่มคนที่สถาบันทางการเงินไม่ยอมปล่อยสินเชื่อให้ครับ เงินกู้แบบนี้เลยต้องเป็นมางเลือกที่เขาสามารถขอได้ ถ้าธนาคารไม่คอยตั้งกฏในการขอสินเชื่อ มั่นใจได้เลยว่าเงินนอกระบบ จบครับ

2021.08.24 6:41

MILAN

@Elvis เป็นคำตอบที่ตรงใจมากเลยครับ ทุกวันนี้เรื่องผิดกฎหมายมีดาษดื่นทั่วไป แม้แต่ เจ้าหน้าที่ตำรวจเองยังทำผิดกฎหมายได้เลย มันก็ไม่แปลกครับที่หนี้นอกระบบก็ยังมีอยู่ พี่เปรียบเทียบกับยาเสพติดนี้เห็นภาพเลย ผิดกฎหมายแต่ก็ยังมี แล้วก็เหมือนจะมีมากขึ้นมากขึ้นทุกวันด้วยนะ ไม่ได้ลดลงเลยอ่ะ แต่หนี้นอกระบบถึงแม้จะมีแต่ผมว่าซบเซาลงไปมากแล้วนะครับ

2021.09.20 15:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี