Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การซื้อสินค้าเงินผ่อน มีประโยชน์มั้ย

การซื้อสินค้าเงินผ่อน ทำให้หลายคนเป็นหนี้มากมาย บางคนผือนชำระได้บ้างไม่ได้บ้าง สำหรับบางคนที่ซื้อสินค้าเงินผ่อนก็ผ่อนไม่ไหว มีปัญหาการเงินตามมาทีหลัง ใครพอจะยกข้อดีในการซื้อสินค้าเงินผ่อนให้หน่อยครบ ว่ามีข้อดีอะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Freida

มีทั้งข้อดีครับ ถ้าเรารู้ตัดสินใจให้รอบครอบก่อนซื้อสินค้าเงินผ่อนก้อจะทำให้ได้รัประโยชน์มากครับ ยกตัวอย่างเช่นคอมพิวเตอร์เพื่อมารับทำงานเพื่อหารายได้เสริม หรือทำต้องนั่งแท็กซี่ไปทำงานทุกวัน แต่ถ้าเราตัดสินใจซื้อมอเตอร์ไซด์เงินผ่อนเพื่อขับรถไปทำงานเองและประหยัดค่าแท็กซี่ สินค้าเงินผ่อนเหล่านี้มีประโยชน์ครับ

2020.01.24 7:35

Buangam

สมมุติเราไม่มีเงินเพียงพอที่จะซื้อเครื่องทำขนมปังเพราะราคา5หมื่น แต่เราอยากได้เพราะต้องการทำขนมปังขายหลังเลิกงาน และเราซื้อโดยการผ่อนชำระเดือนละ2000บาท นี้ถือว่าเป็นหนี้ที่ก่อให้เกิดรายได้ครับ เพราะนำมาใช้ทำธุรกิจเป็นรายได้เสริมหลังเลิกงาน และระยะเวลาในการผ่อนก็ไม่นาน

2020.01.24 7:35

สุประภา

มีสิครับ ที่บ้านผมผ่อนทั้งนั้นครับ ผ่อนแม้กระทั้ง หม้อหุงข้าวครับ ดีมากครับ เราสามารถเอาเงินที่เรามีไปหมุนทำอย่างอื่นก่อนได้ครับ สินเดือนค่อยผ่อนจ่ายเอา อาจเต้องสียดอกเบี้ยสินค้าที่แพงกว่าคนอื่นอยู่บ้างแต่สำหรับผมผมว่าโอเคครับ ลูกเมีย ได้อยู่อย่างสุขสบายมีข้าวกินทุกมื้อ เพราะหม้อหุงข้าวเงินผ่อนของผมนี่แหละครับ

2020.04.23 15:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี