Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การซื้ื้อประกันอุบัติเหตุ คุ้มค่ามั้ย

พอไปทำธุระที่ธนาคาร พนักงานธนาคารชักชวนให้ทำประกันอุบัติเหตูPAชำระค่าประกัน3000คุ้มครองอุบัติเหตุตลอดทั้งปี ผมยัไม่ได้ตกลงทำ แต่อยากถามคนที่เคยทำประกันอุบัติเหตูหน่อยครับว่า เงินจำนวนี้ 3000/ปีคุัมค่ามั้ยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

earth

คุ้มหรือไม่คุ้ม อยู่ที่รายระเอียดการคุ้มครองว่าเค้าคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลเท่าไหร่ พยามเลือกบริษัทประกันที่คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลกรณีมากหน่อยอาจจะ50000ขึ้นไปต่อครั้ง และมีค่าชดเชยรายได้ในกรณีที่ไม่สามารถทำงานได้ด้วยนะครับถึงจะคุ้ม นอกจากนี้เลือกแบบที่ไม่ต้องสำรองจ่ายในกรณีเข้ารักษาโรงพยาบาล

2020.01.24 7:35

Sunee

การทำประกันอุบัติเหตุคุ้มค่าครับ เป็นการประกันความเสี่ยงในกรณีเกิดอุบัติเหตุเราไม่ต้องจ่ายค่ารักษาและเราจะได้รับการรักษาที่ดีกว่าเมื่อเราเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลเอกชน แต่พยายามเลือกที่มีวงเงินการรักษาพยายาบาลที่สูงๆ เพราะบางครั้งเกิดอุบัติเหตุร้ายแรงช่วยทุ่นค่าใช้จ่ายได้มากพอสมควร

2020.01.24 7:35

Wittawas

ประกันอุบัติเหตูPAชำระค่าประกัน3000 คุ้มครับ ค่ารักษาพยาบาลก็คุ้มแล้วครับ ยิ่งประกันตัวนี้ราคา3000บาทด้วยผมว่าค่อนข้างดีเลยครับ ผมว่านอนโรงบาลได้หลายคืนเลยครับ เอาเลยครับอย่าคิดมากครับ ยิ่งเรามีครอบครัวต้องทำครับ อุบัติเหตุเกิดได้ตลอดเวลาครับ 3000 ตกเดือนละไม่ถึงสามร้อยครับ เงิน300 เดียวนี้เอาไปทำอะไรได้น้อยมากครับ ทำไปเลยครับ

2020.04.23 15:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี