Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จองตั๋วเครื่องบินยังไงให้ได้ราคาถูกจนเว่อร์คะ?

ดิฉันอายุ 30 ปี ทำงานเป็นพนักงานออฟฟิศค่ะ มีแพลนอยากจะไปเที่ยวต่างประเทศตั้งแต่เริ่มทำงาน งบของดิฉันมีไม่ค่อยมาก เลยอยากจะถามผู้รู้เรื่องการจองตั๋วเครื่องบินยังไงให้ราคาโดนใจดัง ปั้ง!มั้ยคะ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าเลยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Panichwit

สำหรับผมที่ใช้วิธีนี้เป็นประจำนะครับ จะมาแนะนำวิธีให้ วิธีที่ผมใช้เลยก็คือการจองตั๋วล่วงหน้าไว้หลายเดือนครับ การจองไว้หลายเดือนจะถูกกว่าการจองตั๋วใกล้วันที่เราจะบินไป แต่ถ้าคุณไม่มั่นใจว่าในอนาคตจะไปได้มั้ย อันนี้ก็เป็นข้อเสียข้อหนึ่งของวิธีการนี้ครับ

2020.01.24 7:35

Santiago

ดิฉันว่าในเรื่องของการตัดสินใจก็มีผลเหมือนกันนะคะ อย่างเช่นการลังเล คุณห้ามลังเลเลยค่ะเพราะบางทีหากคุณลังเลว่าจองดีมั้ยราคาตั๋วอาจจะเพิ่มขึ้นไปแล้วหรือว่าบางทีไฟลท์ที่ดูไว้อาจจะเต็มแล้วต้องยอมไปไฟลท์อื่นแทนหรือที่แย่สุดเลยก็คือไฟลท์เต็มอดได้ราคาโปรโมชั่น เพราะฉนั้นอย่าลังเลค่ะ

2020.01.24 7:35

สายสมร

เพื่อจะได้ตั๋วราคาถูกสิ่งแรกต้องวางแผนการเที่ยวล่วงหน้า และเตรียมเช็คดูตั๋วตามเว็บไซต์ของสายการบินต่างๆ ซึ่งเขาจะมีการตั้งค่าตั๋วล่วงหน้าการเช็คล่วงหน้าจะทำให้ได้ราคาถูกแต่ต้องหมั่นเข้าไปเช็คบ่อยๆ กดติดตามเพจรวมดีลตั๋วเครื่องบินและเพจแจ้งโปรโมชั่นท่องเที่ยว และต้องเลือกวันเวลาเดินทางให้ดีหลีกเลี่ยงช่วงเทศกาลจะได้ราคาถูก หรือจองผ่านเว็บที่มีส่วนลด และเว็บให้เงินคืนก็ดีค่ะ.

2020.03.10 8:19

สนั่น

เชื่อหรือป่าวครับ ทุกครั้งที่เราค้นดูราคาเรื่องบินในอินเตอร์เน็ต ตอนแรก เราเจอราคาดีๆครับแต่พอเปิดไปอีก ก้ไม่เจอแบบนั้นแล้วครับ ซึ่งเป็นเรื่องที่เราไม่เคยคิดครับ แค่มันเป็นจริงครับ ถ้าหากเราค้น อินเตอร์เน็คมันจะจำสิ่งที่เราชอบและสนใจครับ ดังนั้น ลบข้อมูลการค้นหาทุกครั้งครับเป็นการหลอกว่าเราเป็นคนสนใจใหม่ๆเราก็จะได้ตั๋วเครื่องบินราคาถูกลงครับ

2020.04.24 3:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ความป่วยไข้

ในสถานการณ์แบบนี้ รถเมล์แอร์กับพัดลมขึนคันไหนดีกว่าคะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ระหว่าง Booking กับAgoda และ Traveloka จองโรงแรมเว็บไหนดีกว่า

เที่ยวไหนในญี่ปุ่นดี

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมื่อทำการซื้อประกันแล้วสามารถยกเลิกได้อย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

การจัดการงบประมาณ,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวไหนดีช่วปีใหม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี