Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วางแผนเที่ยวต่างประเทศยังไง ให้ค่าใช้จ่ายไม่มากเกินไปคะ

สวัสดีค่ะ ดิฉันอายุ 35 ปี ทำงานเป็นคุณครู อยากไปเที่ยวต่างประเทศ มานานแล้ว วางแผนไว้สักพักแล้วค่ะ แล้วนี่คือการเที่ยวครั้งแรก เลยอยากให้เพื่อนๆแนะนำวิธีการวางแผนให้ค่าใช้จ่ายในการไปเที่ยวต่างประเทศราคาดีที่สุด ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Baroma

ผมขอแนะนำวิธีนี้เลยครับคือการสำรวจการเดินทาง เพื่อประมาณค่าใช้จ่ายล่วงหน้า การเดินทางต่างๆหรือการวางแพลนในการเที่ยวคนส่วนมากจะมองข้ามไป ค่อยไปวางแผนตอนไปถึงที่แล้วก็ได้ แต่ว่าผมว่าควรวางแผนไว้ล่วงหน้าก่อนเผื่อที่เราจะประเมินค่าใช้จ่ายต่างๆได้ วิธีนี้ได้ผลครับ ไว้ใจผม!

2020.01.24 7:35

Phum

วิธีที่ี่ดิฉันแนะนำนะคะคือการแลกเงินก่อนการเดินทางไปต่างประเทศ เราจะมีโอกาสที่ได้เรทราคาที่ถูกกว่าค่ะ หลายๆคนอาจจะไม่ค่อยคิดมากกับเรื่องนี้ แต่ว่ามันมีเคล็ดลับในการแลกเงินก่อนเดินทางค่ะ คือว่าเราควรที่จะแลกเงินเฉลี่ยๆไปก่อน ถ้าค่าเงินถูกก็แลกไว้เยอะๆหน่อย ประมาณนี้แหละค่ะวิธีที่ดิฉันใช้

2020.01.24 7:35

ฉลวย

สิ่งที่ต้องทำคือการค้นคว้าหาข้อมูลครับ เช่น ลองค้นหาสถานที่ท่องเที่ยวน่าสนใจตามเว็บไซต์ท่องเที่ยวดู เช็คดูว่ามีประเทศไหนบ้างที่มีค่าครองชีพที่ถูกมากกว่าบ้านเรา หลังจากนั้นแล้วเราก็ อดใจไม่ลาสักนิดสะสมวันลาเก็บเอาไว้ พอถึงเวลาที่เหมาะก็เขียนใบลาหยุดยาวๆ ให้เลือกช่วงเวลาที่ไม่ใช่ ฤดูท่องเที่ยว จะยิ่งดีเพราะมันจะหมายความว่าเราไม่ต้องไปแย่งกิน แย่งเที่ยวกับคนอื่นๆ

2020.04.24 4:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

อยากได้เงินค่าตั๋วเครื่องบินคืนเป็นเงินสดมากกว่าค่ะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ร้านกาแฟชิลๆในหัวหิน

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

SIM เที่ยวต่างประเทศ ใช้สัญญาข่ายไหนดี

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ทำไมต้้องทำประกันการเดินทาง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี