Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Mobile Banking ทำอะไรนอกจากโอนได้มั้ยคะ

สวัสดีค่ะดิฉันอายุ 20 ปี ทำงานพาร์ททามอยู่ค่ะ ดิฉันใช้Mobile Banking อยู่ เลยอยากทราบว่า ทำอะไรได้มากกว่าโอนเงินอีกมั้ยคะ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Krarayoon

สามารถเช็คเงินที่เข้าออกจากบัญชีได้ครับทำให้เรารู้รายรับรายจ่ายมากยิ่งขึ้นและสามารถตั้งเวลาโอนเงินไปบัญชีเงินออมทุกวันที่เงินเดือนออกและสามารถ สมัครDCA ลงทุนได้อย่างมีวินัย หากสงสัยนะครับว่า DCA คืออะไร มันคือ การทยอยลงทุนเป็นประจำด้วยการกำหนดช่วงเวลา และจำนวนเงินลงทุนที่คงที่

2020.01.24 7:35

อภิศักดิ์

สำหรับที่ดิฉันเคยใช้นะคะคือสามารถซื้อกองทุน พันธประกันหรือสมัครสินเชื่อผ่าน mobile banking ได้แล้วโดยที่เราไม่ต้องไปที่ธนาคารสะดวกและไม่เสียเวลา แถมยังใช้งานง่ายด้วยค่ะ และยังช่วยให้เราจ่ายบิลรายเดือนต่างๆได้เช่น บัตรเครดิต น้ำประปา รวมถึงชำระภาษีได้อย่างสะดวกและรวดเร็วด้วยค่ะ

2020.01.24 7:35

Su Suk

ตอนนี้ Mobile Banking ให้สามารถตอบทุกโจทย์ความต้องการของผู้ซื้อ–ผู้ขายสินค้าออนไลน์ รวมทั้งการพัฒนาระบบและฟีเจอร์ให้ครอบคลุมทุกวงจรการทำธุรกิจ เช่น เขามี QR จ่ายและรับเงิน ฟีเจอร์ที่เข้ามาช่วยอำนวยความสะดวกแก่ผู้ซื้อ–ผู้ขายออนไลน์เป็นอย่างมาก จากเดิมที่การชำระค่าสินค้าหรือบริการออนไลน์จะทำโดยการที่ผู้ขายแจ้งจำนวนเงินที่ต้องชำระ พร้อมเลขบัญชีให้แก่ผู้ซื้อ

2020.04.24 4:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี