Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตมีอะไรบ้างครับ

สวัสดีครับผมอายุ 35 ปี ทำงานเป็นพนักงานออฟฟืศ อยากรู้เกี่ยวกับประกันชีวิตครับว่ามีอะไรบ้าง ผมสนใจที่จะทำประกันชีวิตเพราะอายุของผมก็ค่อนข้างมากแล้ว ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nanthit

ดิฉันใช้ประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ค่ะ พนักงานแนะนำมาว่าประกันชีวิตแบบนี้เป็นประกันชีวิตที่ฮิตที่สุดค่ะ เพราะเป็นประกันที่อาจจะเห็นผลตอบแทนที่ชัดเจน และยังได้ทุนประกันชีวิตเล็กน้อยเผื่อไว้ด้วยค่ะ เราเลยรู้ว่าต้องจ่ายเบี้ยประกันทั้งหมดกี่ปี และจะได้รับเงินคืนปีละเท่าไหร่ยังไงบ้าง แต่ว่าผลตอบแทนค่อนข้างต่ำนะคะ ปัจจุบันประมาน 2% ถึง 3%

2020.01.24 7:35

สมบูรณ์

ประกันชีวิตที่ี่ผมใช้นะครับคือประกันชีวิตแบบบำนาญ ประกันชีวิตประเภทนี้ก็หมายความตามชื่อเลยครับ เป็นประกันที่ทำให้เรามีเงินใช้ตอนใกล้จะเกษียณ ประกันชีวิตแบบบำนาญจะให้เราเนี่ยจ่ายเงินไปจนถึงอายุที่เราเกษียณ 50-60ปี แล้วพอหลังจากที่เราเกษียณไปก็จะมีเงินให้เราใช้เรื่อยๆทุกๆปี

2020.01.24 7:35

Ying

มีหลายอย่างคะ เช่น แบบตลอดชีพ โดยหากผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตเมื่อใดในขณะที่กรมธรรม์มีผลบังคับ บริษัทประกันชีวิตจะทำการจ่ายจำนวนเงินเอาประกันภัย ให้แก่ผู้รับผลประโยชน์ หรือ แบบสะสมทรัพย์ บริษัทประกันมีจะทำการจ่ายจำนวนเงินเอาประกันภัยให้แก่ผู้เอาประกันภัยเมื่อมีชีวิตอยู่ครบกำหนดสัญญา แล้วก็นังมีแบบ ให้หลังจากที่เราอายุ60 ด้วยนะคะ

2020.04.24 5:4

แดดิไลออน

@Nanthit ดีจังเลยนะคะประจำทำอยู่ตอนนี้ผมก็พูดได้เลยว่าไม่ได้ทำงานในบริษัทแล้วแต่ว่ายังรับงานเป็นสีแดงทำอยู่ที่บ้านก็คือที่บริษัทไม่ได้ระบุว่าเราเป็นพนักงานแล้วครับแต่ว่าก็ยังได้เงินจากการทำทีหลังอยู่ตอบด้วยครับว่ารถเยอะมากทำก่อนประกันชีวิตที่มีตอนนี้ก็ตัวก็ไม่ได้ใช้แล้วครับเนื่องจากมันไม่ได้มีรายได้เหมือนเมื่อก่อนแต่ก็ยังอยากรู้นะครับว่าประกันตัวไหนเที่ยวไว้คุ้มครองผมบ้างเพราะผมเองก็อยากจะมีประกันชีวิตเหมือนกัน

2021.04.26 15:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี