Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ (Citi Prestige Credit Card)มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะ

สวัสดีค่ะ ดิฉันอายุ 25 ปี อยากเปิดบัญชีแล้วก็กำลังหาข้อมูลก่อนที่จะไปธนาคารค่ะ ทุกอย่างจะได้รวดเร็วขึ้น จึงอยากถามผู้ที่ใช้บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ (Citi Prestige Credit Card) ค่ะ ว่ามีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิเศษ

จากที่ผมได้ใช้สิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ (Citi Prestige Credit Card)นั่นก็คือฟรีค่าห้องพักโรงแรม สำหรับคืนที่ 4 กับโรงแรมใดก็ได้ทั่วโลกเลยครับอีกทั้งยังได้รับคะแนนสะสมพิเศษประจำปี (Relationship Bonus) ตามยอดการจ่ายผ่านบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ได้ตลอดทั้งปีเลยด้วยครับ

2020.01.24 7:35

Yod rak

จากที่ฉันได้ใช้บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ (Citi Prestige Credit Card)นะคะสิทธิประโยชน์มีมากเลยค่ะไม่ว่าจะเป็นออกรอบฟรี ณ สนามกอล์ฟที่ร่วมรายการ 3 ครั้งต่อปี,บริการห้องรับรองพิเศษ ที่สนามบินกว่า 800 แห่ง ทั่วโลก ไม่จำกัดจำนวนครั้ง,สิทธิพิเศษ ณ ห้องอาหารในโรงแรมชั้นนำ ตลอดทั้งปี

2020.01.24 7:35

Taurean

บัตรเครดิต ซิตี้ เพรสทีจมีสิทธิประโยชย์เยอะเลยค่ะ ที่ดิฉันใช้มาชอบตรงที่สะสมคะแนนซิตี้ รีวอร์ดได้ 2 คะแนนเมื่อใช้จ่าย 25 บาท ถ้าจ่ายที่ต่างประเทศได้ 3 คะแนน และสามารถเอาคะแนนสะสมแลกเป็นเครดิตเงินคืน หรือเปลี่ยนเป็นสินค้า เที่ยวบิน ห้องหักโรงแรมได้ และยังได้รับเงินคืน 3%เมิ่อเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ครบ 800 บาท อันนี้ถูกใจมากค่ะ.

2020.03.13 14:0

ยุทธ์

เห็นในใบปลิวเขาแจ้งแบบนี้คะ บริการลีมูซีน รับ-ส่ง และบริการช่องทางพิเศษ (Fast Track) ณ สนามบินที่ร่วมรายการในเอเชียเปซิฟิก 2 ครั้ง/ปี รับคะแนนสะสมพิเศษประจำปี (Relationship Bonus) ตามยอดใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ตลอดทั้งปี แต่เงินเดือนต้องสูงหน่อยนะถึงทำได้เห็นว่าเงินเดือนตั้งแต่ 50,000 บ./เดือน ขึ้นไปทำได้

2020.04.24 8:44

นารี

ฉันเป็นคนที่ชอบเดินทางไปเที่ยวต่างประเทศบ่อยมากฉันเลยสมัครใช้บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ บัตรนี้ตอบโจทย์ให้ฉันมากจริงๆฉันได้รับสิทธิพิเศษหลายอย่างรวมถึงได้รับบริการห้องพักรับรองพิเศษผ่านบัตร Priority Pass ไม่จำกัดจำนวนครั้งและทุกการใช้จ่ายผ่านบัตรฉันยังได้รับคะแนนสะสมซิตี้ รีวอร์ด ทุก25บาทจะได้รับคะแนน2 คะแนนและถ้าฉันไปใช้จ่ายที่ต่างประเทศจะได้รับ3 คะแนนฉันคิดว่ามันคุ้มมากจริงๆค่ะ

2020.07.05 13:55

ปกฉัตร

ชอบตรงที่เติมน้ำมันแล้วได้รับเครดิตเงินคืน 3% อีกอย่างบัตรนี้ดีตรงที่มีที่จอดรถพิเศษในห้างหรือโรงแรม ทำให้ไม่ต้องไปวนหาที่จอดรถให้เสียเวลา ที่ชอบมากคือมีห้องพักรับรองพิเศษ ที่สนามบินทั่วโลกเลยนะ ใช้ได้ไม่จำกัดจำนวนด้วย....อันนี้สิคุ้มมาก ชอบมาก แถมยังมีบริการลีมูซีนด้วยอ่ะ บอกเลยว่าถ้าเงินเดือนถึงสมัครเถอะ คุ้มจริงๆ

2020.07.07 11:39

อ่อนแอ

ว้าว ว้าว ว้าว บัตรเครดิตใบนี้มีสิทธิประโยชน์มากมายจังเลยนะคะ น่าสนใจมากเลย อยากสมัครบ้างแล้วค่ะ มีทั้งเรื่องของค่าเดินทาง ค่าน้ำมัน ค่าที่พัก และแน่นอนเรื่องของการช้อปปิ้งมันต้องมี บัตรเครดิตที่มีคุณสมบัติครบแบบนี้หายากอยู่นะ ว่าไปบัตรที่เรามีอยู่ตอนนี้ยังมีสิทธิประโยชน์ไม่ได้ครึ่งหนึ่งของบัตรเครดิตใบนี้เลย มีอีกไหมบัตรที่ให้ได้มากกว่านี้อะ?

2020.08.08 15:55

วิมล

ผมชอบตรงระยะเวลาการปลอดดอกเบี้ย 45 วันนี้แหละครับ เพราะว่าช่วยให้เราสามารถที่จะใช้เงินคืนก่อนที่เราจะเสียดอกเบี้ยได้ตั้ง 45 วันถือว่านานอยู่เหมือนกันนะครับ ถ้าเราขายของหรือว่าจำเป็นต้องการเงินทุนบัตรเครดิตนี้สามารถที่จะเอาเงินไปหมุนเวียน ใช้จ่ายก่อนและเอามาคืนก่อน 45 วันก็ได้รับการปลอดดอกเบี้ยในครับ ดีออก

2020.08.30 13:53

ปรีญาพัชญ์

@ ยุทธ์ ในใบปลิวเขาแจ้งแบบนั้นคะ แต่ต้องมาอ่านตัวหนังสือที่เขาเขียนไว้ตอนท้ายที่เป็นตัวเล็ฏๆ ที่ต้องใช้แว่นขยายอ่านดู ก่อนนะคะ เพราะว่า มีข้อยกเว้นเพียบไปหมดเลยคะ อย่างบริการรถแบบที่บอก ก็ไม่ใช่ทุกคนสามารถเรียกใช้ได้นะคะ ต้องมีการจ่ายเงินบางส่วนด้วยคะ เป็นกันทุกเจ้าคะ เอาว่า แค่มีบัตรไว้ใช้ตอนที่จำเป็นแค่นี้ก็พอแล้วละคะ

2021.06.30 6:54

ธนาพงศ์

น้องครับ คือ อยากเปิดบัญชีด้วย แล้วก็ทำบัตรเครดิตด้วยใช่ไหมครับ แบบนี้แสดงว่ายังไม่ได้ทำงานใช่ไหมครับ เพราะว่าถ้าจะทำบัตรเครดิตเขาของส่งบัญ๙ีย้อนหลังด้วยนะครับว่าเราได้รายได้ต่อเดือนประมาณที่เท่าไร แต่ถามว่าบัตรนี้เป็นยังไงบ้าง พี่ว่าถ้ารู้จักเอามาใช้งานไม่น่าจะมีผลเสียอะไรคะ แต่เอามาใช้เกินตัว พี่ไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไรเลยคะ

2021.08.23 14:1

Moodi

อ้าวงงกับจขกท ถ้าคุณไม่รู้ว่าสิทธิประโยชน์ในบัตรใบนั้นคืออะไรแล้วคุณทำไมถึงอยากสมัครหรอคะ ?? ตามปกติแล้วเวลาที่เราอยากจะสมัครบัตรเครดิตเนี่ยเราต้องรู้นะว่าบัตรเครดิตอันนั้นน่ะมีดีอะไรบ้าง เราถึงตัดสินใจเลือกบัตรเครดิต เราว่าคุณลองถามตัวเองก่อนดีกว่าว่าคุณอยากได้บัตรเครดิตที่ตอบโจทย์เกี่ยวกับเรื่องอะไร แล้วคุณก็จะรู้ว่าคุณจะต้องหาใบไหนที่เหมาะกับคุณ

2022.01.08 11:5

-tanSatanan-

อ่านคอมเมนต์ด้านบนแล้ว คนที่จะสมัครบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจต้องเป็นคนชอบเที่ยวนะครับ แบบสมัครมาแล้วคุ้มค่าแน่ๆ ใครที่ยังไม่ได้สมัครแล้วอยากจะสมัครตอนนี้ต้องพิจารณาให้ดีว่าคุ้มค่าหรือเปล่า ไม่ทันได้อ่านครบทุกคอมเมนต์ ไม่รู้ว่ามีใครพูดถึงค่าธรรมเนียมรายปีไปบ้างหรือยัง ต้องจ่ายด้วยหรือเปล่า แพงมากมั้ยอะครับ

2022.02.28 15:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

All (บัตรเครดิต)

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี