Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครรู้จักเจ้า KMSRMF และ K2OSLTF บ้างคะ

สวัสดีค่ะดิฉันอายุ 35 ปี ทำงานอยู่ที่บริษัทในตัวเมืองค่ะ ตอนนี้เริ่มสนใจเกี่ยวกับการลงทุนใน RMF และ LTF ค่ะ เลยอยากทราบถึงเจ้าตัวKMSRMF และ K2OSLTFค่ะ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง วอนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วีระชาติ

ผมขออธิบายเจ้าKMSRMF นะครับ บอกข้อมูลก่อนเลยว่าตัวนี้เนี่ยจากผลประกอบการในรอบ 1 ปีที่ผ่านมามีเปอร์เซ็นต์สูงถึง 30.55% เลยทีเดียวครับ เจ้าตัวนี้จะเน้นเกี่ยวกับการลงทุนในหุ้นขนาดกลางและหุ้นขนาดเล็กสะส่วนใหญ่ โดยหุเนขนาดกลางและหุ้นขนาดเล็กนั้นจะมีปัจจัยพื้นฐานที่ดีด้วยครับ เพราะจะมีสภาพคล่องทางการเงิน ดังนั้นแล้วผมขอบอกเลยครับว่ากองทุนตัวนี้จะเหมาะกับผู้ที่สนใจอยากสร้างความมั่นคงให้กับตนเองในตอนที่ตนนั้นเกษียณอายุด้วยการลงทุนในหุ้นแต่ว่าก็ต้องพร้อมที่จะรับความเสี่ยงสูงเช่นกันครับ

2020.01.24 7:35

Khalid

ดิฉันทราบถึงเจ้ากองทุนตัวนี้นะคะ นั่นคือเจ้าK2OSLTF ค่ะ ข้อมูลจากผลประกอบการรอบ 1 ปีที่ผ่านมาเนี่ยมีเปอร์เซ็นต์สูงถึง 18.36% เลยทีเดียวค่ะ โดยที่กองทุนนี้จะเน้นไปที่การลงทุนในหุ้นที่ได้ถูกคัดสรรมาอย่างดีแล้วโดยที่จำนวนหุ้นที่ถูกคัดสรรมานั้นไม่เกินถึง 20 บริษัท โดยหุ้นที่ถูกคัดเลือกมานั้นจะคัดเลือกเฉพาะหุ้นที่มีความโดดเด่นด้านศักยภาพที่แข็งแกร่ง เพื่อเป็นการสร้างโอกาสที่ดีในการที่เราจะได้รับผลตอบแทนที่ดีจากพอร์ตลงทุน

2020.01.24 7:35

สุชาดาจะ

K2OSLTF เป็นหุ้นระยะยาวปันผล มีการใช้กลยุทธ์คัดเลือกหุ้นเด่น 20 ตัวเข้าพอร์ต ที่น่าสนใจผลตอบแทนย้อนหลังยาวๆ 3 ปีจะอยู่ที่25.43% ถือเป็นกองทุนทึ่มีผลตอบแทนย้อนหลังที่ดีมาก ส่วน KMARMF ชื่อเต็มคือกองทุนเปิดเค Mid Small Cap หุ้นทุนเลี้ยงชีพเป็นการลงทุนหุ้นขนาดกลางและเล็ก ภาวะตลาดผันผวนน้อยกว่า ธุรกิจมีโอกาสขยายตัวได้อีกมาก ผลดำเนินงานย้อนหลัง 1ปีอยู่ที่ 33.95% ติดอันดับ 1ในกลุ่ม RMFหุ้นไทยทั้งหมดค่ะ.

2020.03.13 14:15

Kanita

KMSRMF และ K2OSLTF ทั้งสองตัวเป็นชื่อของกองทุนคะ KMSRMFในกองทุนแบบนี้นะคะ คือ โดยผลจากการประกอบการในรอบ 1 ปี จะเป็นการเน้นที่การลงทุนในหุ้นขนาดกลางและเล็กสะมากกว่าโดยหุ้นขนาดกลางและเล็กนั้นมีปัจจัยพื้นฐานที่ดีด้วย K2OSLTFในกองทุนแบบนี้นะคะคือ โดยผลจากการประกอบการในรอบ 1 เช่นกัน แต่ผลประกอบการจ่ายเงินปันผลให้แก่ผู้ลงทุนจำนวนไม่เกิน 2 ครั้งต่อปี

2020.04.24 13:23

Tida

KMSRMF ย่อมาจากคำว่า K Mid Small RMF เป็นกองทุนที่เน้นในหุ้นขนาดกลางและขนาดเล็ก market cap ไม่เกินห้าหมื่น ลงทุนไม่เกิน 25-50ตัว ให้ผลตอบแทนสูงกว่าตลาดหลักทรัพย์ไทย ส่วน K2OSLTF เป็นกระบวนการการลงทุน K 20 Select LTF เน้นลงทุนในหุ้นเด่นที่มีศักยภาพสูงจากการวิเคราะห์ปัจจัยพื้นฐานไม่เกิน 20 ตัว สามารถสร้างกำไรได้ดี สามารถลงทุนกลาง ใหญ่หรือเล็กก็ได้ สองตัวนี้เป็นของธนาคารกสิกร

2020.07.05 3:36

sonson

คืองี้ครับในบรรดาหุ้น สองตัวนี้RMF และ LTF เรียกว่าหุ้นแฝดครับ ซึ่งใน LTF ก็ประกอยด้วยหุ้นอีกหลายตัว แต่หุ้นที่ชนะในกลุ่มนี้ก็คือ K2OSLTF และสำหรับกลุ่ม RMF หุ้นที่ชนะก็คือ KMSRMF ดังนั้นหุ้นสองตัวนี้น่าลงทุนมาก เพราะให้ผลตอบแทนมากที่สุดกว่าตัวอื่นๆสูงมาก ถ้าคุณกำลังเลือกเล่นหุ้นแฝดนี้ ต้องเล่น KMSRMF และ K2OSLTF ที่มาจากธนาคารกสิกรไทยครับ

2020.07.31 13:30

สิงหา

K2OSLTFหรือชื่อเต็มคือกองทุนเปิดเค 20 ซีเล็คท์หุ้นระยะยาวปันผล ซึ่งกองทุนนี้ใช้กลยุทธ์คัดเลือกหุ้นเด่น 20 ตัวมาเข้าพอร์ต ไม่ถือหุ้นเยอะหรือน้อยกว่านี้ 20 ตัวเป๊ะ ตามชื่อกองทุนเลยครับ ผลตอบแทนย้อนหลังยาวของกองทุนนี้เป็นที่น่าพอใจอย่างยิ่งสำหรับผม ดูอยู่ที่ 25.4 3 ตกเฉลี่ยปีละ ถือว่าเป็นกองทุนที่มีผลตอบแทนย้อนหลัง 3 ปีที่ผมรอคอยเลย

2020.08.30 7:23

@mook729

@sonson ขอบคุณมากค่ะที่ทำให้เข้าใจชัดเจนว่าถ้าอยากลงทุนกับกองทุน กับ RMT หรือ LTF ควรจะเลือกหุ้นตัวไหน เพราะที่เจ้าของกระทู้ถามมาดันเป็นตัวชนะซะด้วย อย่างนี้น่าสนใจนะคะ จนถึงตอนนี้ทั้ง KMSRMF และ K2OSLTF ก็ยังเป็นที่หนึ่งอยู่ใช่มั้ยคะ? ดีเลยเนอะ เจ้าของกระทู้คงลงทุนไปแล้วล่ะเนี่ย ดีค่ะ ลงทุนกับหุ้นถูกตัวไม่ผิดหวัง

2020.08.30 16:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

การลงทุน Forex

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

Exness / เอกซ์เนสส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี