Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หากข้อมูลเครดิตบูโรไม่ถูกต้องทำอย่างไรได้บ้างครับ

สวัสดีครับผมอายุ 35 ปี ทำอาชีพเป็นครูครับตอนนี้ผมได้ไปตรวจสอบเครดิตบูโรของผม แล้วผมก็ทราบว่าข้อมูลนั้นมันไม่ถูกต้อง ผมสามานถทำอย่างไรได้บ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พนม

ถ้าหากว่าเรามั่นใจว่าข้อมูลในเครดิตบูโรไม่ถูกต้องแล้วนั้นเราสามารถที่จะทำการแจ้งธนาคาร หรือสถาบันการเงินที่เรา (เคย) เป็นลูกหนี้อยู่ว่าข้อมูลไม่ถูกต้อง หรือไม่อัพเดต เพื่อเป็นการบอกเรื่องให้ธนาคารได้ทำการแก้ไขข้อมูลของเราให้ถูกต้องครับ เพราะตามกฎหมายนั้นธนาคาร หรือสถาบันการเงินเหล่านี้มีหน้าที่ต้องส่งข้อมูลที่ถูกต้องและทันสมัยให้เครดิตบูโรตลอดเวลาอยู่แล้วครับ

2020.01.24 7:35

นัน

อาจจะต้องใช้เวลาในการทำเรื่องเกี่ยวกับเครดิตบูโรอยู่เหมือนกันนะครับ จริงๆโอกาสน้อยมากครับที่จะเกิดความผิดพลาดขึ้นเกี่ยวกับเครดิตบูโรของเรา แต่ถ้าเกิดในกรณีแบบนี้ขึ้นเราก็สามารถทำการติดต่อเพื่อ ที่จะเปลี่ยนแปลงข้อมูลหรือสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับเหตุผลที่เป็นแบบนี้ได้ครับ ซึ่งจะช่วยให้เรามีเครดิต windows ที่ตรงกับความเป็นจริง

2020.07.20 8:16

@ฝน..คนดนตรี

ทำไมอยู่ๆคุณถึงไปตรวจสอบเครดิตบูโรของตัวเองล่ะคะ แค่อยากรู้ว่าข้อมูลมันเป็นปัจจุบันหรือยัง หรือเพราะว่าจะไปขอสินเชื่อ-ขอกู้เงินกับธนาคารหรือสถาบันการเงินอีก ถ้าเป็นอย่างหลังเนี่ย หวังว่าจะเป็นเรื่องจำเป็นจริงๆนะคะ อย่างที่เห็นๆกันอยู่ ตอนนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีเอามากๆ มาเป็นหนี้เป็นสินกันตอนนี้แย่แน่ๆค่ะ ต้องคิดให้ดีเลยอะ

2020.08.08 8:3

CNN

ถ้าตรวจพบว่าไม่ถูกต้องก็ต้องรีบดำเนินการเท่าที่ทำได้ครับ เพื่อจะได้ไม่เป็นอุปสรรคต่การทำธุรกรรมทางการเงินของเราในตอนนี้ และในอนาคต และส่วนมากคนที่ไปเช็คเครดิตบูโรก้เพราะต้องการขอสินเชื่ออะไรสักอย่างแน่ๆ แต่ถ้าไม่ไปเช็คนี่คือจะไม่รู้เลยนะว่าเครดิตบูโรของเราติดขัดอะไรอยู่ สงสัยผมต้องไปเช็คบ้างแล้วว่าหนี้ที่ปลดไปเดือนที่แล้วทำเครดิตผมเสียหรือป่าว

2020.08.30 17:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี