Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สิทธิประโยชน์ของบัตร SCB BEYOND ครับ

ตอนนี้ผมอายุ 23 ปีครับ สนใจในการทำบัตรเจ้าSCB BEYOND อยู่ครับผมเลยอยากทราบสิทธิประโยชน์ของบัตรใบนี้ว่ามีอะไรบ้าง ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Vithoon

บัตรSCB BEYOND นะครับมีสิทธิประโยชน์ต่างๆมากมายไม่ว่าจะเป็นการรับคะแนนสะสมสูงสุด X3* เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ทุก 25 บาทเลยทีเดียวครับ แถมยังบริการฟิตเนส และสำรองที่จอดรถ เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตรครบตามกำหนด รับส่วนลดพิเศษสูงสุด 35% ที่ร้านอาหารในโรงแรมชั้นนำ ที่พอทราบคงเท่านี้แหละครับ

2020.01.24 7:35

เซติยัง

สิทธิประโยชน์อันนี้สำหรับคนที่อยากไม่มีรถแต่อยากเช่ารถขับนะคะนั่นคือบริการรถเช่า ลดสูงสุด 45% รถเช่าขับเองจาก ทรู ลีสซิ่ง รถเช่าราคาเดียวไม่บวกเพิ่ม เมื่อจองผ่าน www.trueleasing.co.th เมื่อเราจองรถเช่า Minicoach พร้อมคนขับ จะได้รับส่วนลดถึง 45%, เมื่อจองรถเช่าขับเอง รุ่น Toyota Altis, Honda Civic, MG5, Toyota Camry, Toyota Fortuner และ MG ZS จะได้รับส่วนลด 30% และเมื่อจองรถเช่าขับเองในรุ่นอื่นๆ จะได้รับส่วนลด 20% โดยต้องทำการจองรถเช่ากับบริษัท ทรู ลีสซิ่ง จำกัด เท่านั้นค่ะ

2020.01.24 7:35

Phairoh

บัตรเครดิต SCB BEYOND นอกจากจะได้สะสมคะแนนแล้วเมื่อคุณเดินทางไปต่างประเทศคุณยังจะได้รับประกันภัยคุ้มครองในการเดินทางถึง 4,500,000 บาทถ้าเสียชีวิต สูญเสียอวัยวะ สายตา ทุพพลภาพ และถ้าเกิดอุบัติเหตุและบาดเจ็บฟรีค่ารักษาครั้งละ 25,000 บาท แถมยังมีบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชั่วโมงด้วยค่ะ

2020.03.13 14:21

Tamarine

ที่จริงสิทธิประโยชน์ของบัตร SCB Beyond ดูดีมากเลยนะคะ ดูเหมือนว่าเราจะใช้งานได้เยอะ แต่ว่าจากที่ได้ใช้มาเนี่ย รู้สึกว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่เลยค่ะ อย่างที่จอดรถเนี่ย ก็ไม่ค่อยได้ใช้ ไม่ใช่ว่าเราไม่มีสิทธิ์ใช้นะคะ แต่ที่จอดรถมันไม่เคยว่างให้เลย จะแลกคะแนน 1 Point เนี่ยเราต้องใช้จ่ายเดือนละเป็นแสนเลยนะ รู้สึกว่าจะใช้บัตร SCB Beyond คุ้มอย่างเดียวก็ตอนเดินทางไปต่างประเทศนี่แหละค่ะ

2020.04.12 7:35

Johnathon

มีโปรโมชั่นส่วนลดสำหรับค่าห้องพักด้วยนะครับ ในกรณีที่เดินทางไปต่างประเทศหรือต่างจังหวัดก็จำเป็นต้องพักที่โรงแรมใช่ไหมครับ บัตรเครดิตนี้อำนวยความสะดวกให้กับเราในการได้รับส่วนลดจากการจองห้องพักซึ่งได้รับส่วนลดสูงสุดถึง 15 เปอร์เซ็นต์เมื่อจองห้องพัก 2 คืนขึ้นไปนะครับ เป็นโปรโมชั่นดีๆที่ทางบัตรเครดิตนี้จะให้เพิ่มความสะดวกให้กับเราทำให้การท่องเที่ยวของเราก็ได้รับส่วนลดจากค่าที่พักด้วย ยิ่งถ้าเป็นที่พักแพงก็ได้รับส่วนลดมากขึ้นครับ

2020.04.23 3:54

Haley

ถ้าจะให้อธิบายสิทธิประโยชน์หรือสิทธิพิเศษของบัตรเครดิต SCB อันนั้นมีมากมายเหลือเกินครับเอาเป็นว่าผมสรุปสั้นๆให้เลยว่าบัตรเครดิต SCB Beyond นั้น จะทำให้ชีวิตของคุณดู hi-class มากขึ้นเพราะบริการทุกอย่างที่บัตรใบนี้จะให้คุณได้ทำให้คุณได้รับบริการที่อยู่ในระดับ VIP หรือ first class มากขึ้น ดังนั้นถ้าคุณอยากจะอัพเดทชีวิตตัวเองให้ทันสมัยและ VIP อยู่เสมอ และมีคุณสมบัติเพียงพอที่จะเป็นเจ้าของบัตรเครดิต SCB Beyond บัตรใบนี้ก็น่าสนใจมากเลยครับจะทำให้คุณสนุกกับการใช้ชีวิตมากขึ้นได้

2020.04.27 9:13

ศุภวิทย์

มีคนมาตอบเรื่องสิทธิประโยชน์จากบัตรเครดิต SCB BEYOND กันมากมายแล้ว หรูหรามากทีเดียว พี่อยากขอถามนอกเรื่องหน่อยได้มั้ยคะ เห็นว่าน้องสนใจสมัครบัตรเครดิต SCB BEYOND ซึ่งรายได้ขั้นต่ำของผู้สมัครสูงถึง 70,000 บาท น้องเพิ่งอายุ 23 ปีเอง บอกได้มั้ยคะว่าน้องทำงานอะไร ไม่ใช่อะไรหรอกเห็นว่าอายุยังน้อยคงจะเป็นงานที่ดีบอกเผื่อเพื่อนๆคนอื่นด้วย

2020.05.20 14:11

Hailee

หนูขอแนะนำทุกบัตรทุกบริการของธนาคารไทยพานิชย์เลยค่ะ ไม่รู้นะพอดีหนูเป็น FC ของ SCB ละมั้ง เป็รลูกค้ามาตลอดและชื่นชอบการบริการทั้งหมดเพราะว่าสะดวกดี ก็เลยอยากบอกว่าถ้าขึ้นชื่อว่าบัตรของ SCB แล้วนั้นต้องดีอย่างแน่นอนค่ะ SCB Beyond บังเอิญว่าหนูก็ใช้นะข้อดีหน่ะมีมากมายเลย ไม่ต้องลังเลถ้าสนใจก็ไปสมัครเลยค่ะ

2020.05.30 10:16

ภรณ์พันธ์

โห่อยากทำตัวนี้เลยเหรอ มันสูงมากเลยนะ ขนาดพี่เงินเดือน40,000กว่าพี่ยังไปทำบัตรของเงินเดือร15,000เลย พี่ว่า มันสูงเกินไป ถึงจะมีเรื่องของการดูแลสุขภาพก็ตาม พี่ว่ามีนยังไม่คุ้มเท่าไร สู่เราทำประกันชีวิตแยกเลยจะดีกว่า แต่ ถ้าอยากทำจริงๆก็ ไม่ได้ว่าอะไรนะ เดี่ยวนี้คนอายุ20เป็นเข้าของกิจการก็มีเยอะไปตามสบายเลยครับ

2020.06.16 5:21

น้ำหวาน

โอ้โหคุณสมบัติผู้สมัครต้องมีรายได้70,000บาทพี่หละอิจฉาน้องจังอายุยังน้อยแต่ทำงานได้เงินเดือนเท่านี้น้องคงมีความสามารถมากแต่พี่ก็ยินดีกับน้องด้วยน้อยคนที่ได้ทำงานและเงินเดือนดีอย่างนี้พี่เองก็ใช้บัตรเครดิต scb อยู่ค่ะเป็นบัตรธรรมดาแต่ก็ยังได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างพี่คิดว่าบัตร SCB BEYONDนี่คงให้สิทธิประโยชน์คุ้มค่าอย่างแน่นอน

2020.07.04 3:8

ปลาทูไร้กาง

จริงๆผมก็กำลังมองๆบัตรนี้อยู่เหมือนกัน เพราะว่าผมเดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆ และชอบพาครอบครัวไปพักผ่อนต่างจังหวัดเป็นประจำ จริงๆถ้าคุณเป็นคนชอบเดินทาง บอกเลยว่าบัตรเครดิต SCB BEYOND น่าจะตอบโจทย์คุณเลยครับ เพราะว่าบัตรนี้เค้ามีส่วนลดค่าโรงแรมรีสอร์ทในเครือครอสทูประมาณ 30% ทั้งในประเทศและต่างประเทศ (ก็ลดไปได้เยอะเหมือนกันนะ) ผมว่าบัตรนี้เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจเลยครับ

2020.07.06 12:47

BUG

ก็คงต้องเป็นคนมีรายได้สูงอยู่นะ ถึงจะเป็นผู้ครอบครองบัตรเครดิตใบนี้ได้ ผมเองก็อยากมีแต่รายได้ยังไม่ถึงเกณฑ์ของเขา ก็เลยทำได้แค่สมัครบัตรเครดิตตัวอื่นไปก่อน แต่ก็เป็นของ SCB เหมือนกันธนาคารเขาแนะนำมา แล้วก็ยังแนะนำด้วยว่าถ้าอยากครอบครองบัตรเครดิต SCB Beyond จะต้องทำอย่างไรบ้าง แต่ผมว่าสำหรับผมคงยากมากเลย ใครมีรายได้เยอะๆไปก่อนเลยครับหลีกทางให้

2020.08.07 16:11

Ben

น้าอายุ 45 ปีแล้วสนใจอยากจะสมัครบัตรเครดิต SCB Beyond ไว้ใช้ เพราะเห็นว่าบัตรนี้สามารถตอบโจทย์ไลฟสไตล์ของน้าได้เพราะน้าเป็นคนที่ชอบเที่ยวและชอบสะสมแต้มด้วย แต่น้าไม่สามารถที่จะทำบัตรเครดิต SCB Beyond ได้ เพราะน้ามีรายได้ไม่ผ่านเกณฑ์ น้าต้องสมัครบัตรเครดิตอื่นแทนเพื่อที่จะสามารถใช้จ่ายตามความต้องการได้

2020.08.26 3:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี