Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วิธีการลงทุนในห้าง Tesco Lotus

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมเป็นนักลงทุนมือใหม่ครับ ผมมีภรรยา และมีลูกน้อย 2 คนครับ ภรรยาผมทำงานเป็นผู้จัดการให้กับบริษัทแห่งหนึ่ง และนั้นก็มีแพลนหรือโครงการที่อยากจะลงทุนในห้างของโลตัสครับ แต่ผมนั้นยังไม่ค่อยรู้วิธีการเท่าไรนัก เลยอยากจะถามเพื่อนๆว่าวิธีการลงทุนในห้าง Tesco Lotus เป็นยังไงบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปีติ

การลงทุนในห้าง Tesco Lotus ในไทย ไม่มีหุ้น แต่มีในรูปกองทุนรวมอสังหาริมทรัพย์   TLGF (Tesco Lotus Retail Growth Freehold and Leasehold Property Fund) หรือ กองทุนรวมอสังหาริมทรัพย์และสิทธิการเช่าเทสโก้ โลตัส รีเทล โกรท คือ กองทุนรวมแบบปิด ไม่กำหนดอายุโครงการ ที่ระดมทุนจากนักลงทุนรายย่อยไปลงทุนในห้าง Tesco Lotus

2020.01.24 7:35

ธีรภัทร

TLGF จะไม่เน้นที่การทำธุรกิจของห้าง Tesco Lotus แต่จะมุ่งเน้นไปที่การบริหารพื้นที่ของห้าง ปล่อยเช่า เก็บค่าเช่า คืนให้นักลงทุนในรูปของเงินปันผล   TLGF จึงเป็นอีกวิธีการที่สามารถลงทุนในห้าง Tesco Lotus ได้ แต่ไม่ใช่รูปแบบของหุ้น หากแต่เน้นไปในรูปแบบของอสังหาริมทรัพย์มากกว่า หากมองว่าพื้นที่ในห้าง Tesco Lotus มีแนวโน้มจะได้รับความนิยม แบบนี้ก็ลงทุนได้ แต่ถ้าสนใจมุ่งเน้นไปที่ส่วนค้าปลีก การขายสินค้าในส่วนห้างสรรพสินค้า แบบนี้ก็จะไม่ตอบโจทย์กับกองทุนรวมนี้

2020.01.24 7:35

ขวัญตา

ลงทุนในห้างโลตัสนี่หมายถึงคุณอยากจะเปิดร้านขายของหรือเปิดแฟรนไชส์พวกร้านอาหารอะไรทำนองไหมคะ? ถ้าเป็นอะไรทำนองนี้คุณสามารถไปติดต่อทางฝ่ายขายของห้างได้เลยค่ะ เดี๋ยวเค้าจะให้รายละเอียดเกี่ยวกับพื้นที่ที่เราจะเช่านะคะ แต่ถ้าคุณอยากจะลงทุนในทำนองรับผลิตสินค้าให้กับโลตัสอันนี้เราไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกันค่ะว่าจะต้องทำยังไง

2020.07.14 7:53

ชาย

เพื่อนของผมเองได้ส่งผักขายกับห้างเทสโก้ครับ เพื่อนของผมคนนี่เขาปลูกผักสลัดขายและได้ส่งให้เทสโก้ด้วย ขั้นตอนผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าต้องทำอย่างไรบ้าง แต่ถ้าคุณต้องการขายของที่เทสโก้ ผมคิดว่าคุณน่าจะเข้าไปติดต่อสอบถามที่เทสโก้สาขาใกล้บ้านคุณดูนะครับ เพราะที่นั่นเขาจะให้ข้อมูลคุณที่ถูกต้อง แล้วคุณจะได้เตรียมการจัดการได้ทันทีครับ

2020.07.20 7:30

namoo

ลงทุนในห้าง Tesco Lotus เเบบไหน เเบบเอาสินค้าของเราเข้าไปขายหรือว่าจะเปิดร้านในโลตัส มันก็มีหลายอย่าง เเต่เดี๋ยวก่อน คุณจะอยากรู้ไปทำไม มันงานของภรรยานิ หรือว่าคุณทำงานกับภรรยาด้วย จากที่อ่านดูเหมือนจะไม่นะ (เรานี่อยากรู้อยากเห็นเหมือนกันนะ) เเต่ถ้าอยากลงทุนจริงๆ ต้องลอง Walk in เข้าไปที่ Lotus สนง.ใหญ่ก่อนว่าเขามีหลักเกณฑ์อย่างไร เเนะนำได้เเค่นี้เพราะเราก็ไม่รู้ 5555

2020.08.26 8:15

กองหน้า

อันนี้ตอบแบบคนไม่ค่อยมีความรู้อะไรนะครับ เอาแบบตามความรู้สึกไปก่อน ผมว่าการลงทุนเป็นหุ้นส่วนกับห้างสรรพสินค้าใหญ่แบบนั้นน่าจะใช้เงินลงทุนมากเลยทีเดียว ถ้าคุณมีเงินมากขนาดนั้นก็เป็นการลงทุนที่น่าสนใจครับเพราะห้างสรรพสินค้าน่าจะมีกำไรอยู่เรื่อยๆน่าลงทุน แต่ผมว่าห้างอื่นน่าสนใจกว่าไหม เพราะเคยได้ยินมาว่าเทศโก้โลตัสจะปิดตัวเร็วๆนี้นี่ครับ

2020.08.29 20:24

พีรพงษ์

ลงทุนในกองทุนตัวนนี้ถ้าืำได้เอาเลยครับพี่ โลตัสยังไงก็ไม่มีวัยขาดทุนแยู่แล้วพี่ เป็นห้างที่ประชาชนเจ้าใช้บริการตลอดเวลา แถมดีด้วยนะพี่ กองทุนที่เราคุยกัน ของโลตัวตอนนี้ราคา 13 บาทกว่าๆ ต่อ1หน่วยการลงทุนเทานั้นเอง มีเงินก็กว้านซื้อเลยพี่ กินกำไรอย่างเดียวผมก็คิดว่าคุ้มแล้วครับ แล้วที่สำคัญกองทุนตัวนี้กินยาวๆเลย

2022.01.29 8:52

ธิติศักดิ์

จะลงทุนกับกองทุนตัวนี้ต้องศึกษาข้อมูลให้ดีนะ เพราะช่วงนี้ราคาค่อนข้างไม่ค่อนแน่นอนเท่าไรเลย ดีแล้วที่คิดจะลงทุนในกองทุนเพื่อนเป้นการออมเงินสำหรับลูกของเรา แต่ก็ต้องระวังให้ดีนะ เพราะการลงทุนในกองทุนแบบนี้เราต้องใช้เงินที่เขาเรียกว่าเป็นเงินเย็นหรือว่าเงินเก็บของเราจะดีที่สุด เพราะกองทุนแบบนี้มันไม่มีกำหนดปิด

2022.02.06 10:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี