Forum
แก้ไขล่าสุด: 

7-eleven ได้ประโยชน์อะไรจาก ALL member

เคยมีใครสงสัยเหมือนเราบ้างไหมค่ะว่าทุกครั้งที่ไปเซเว่นพนักงานจะถามว่ามี ALL member ไหม เราเลยสงสัยว่า 7-eleven ได้ประโยชน์อะไรจาก ALL member ทั้งๆที่เราเป็นคนซื้อของ เราไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร ไม่รู้ด้วยว่า ALL member มีประโยชน์อะไร ที่อยากรู้ที่สุดคือ 7-eleven ได้ประโยชน์อะไรจาก ALL memberหรอค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tep

ทุกการใช้จ่ายของเราจะถูกเก็บรวบรวมผ่านระบบของ ALL member แน่นอนว่าในยุค Big Data แบบนี้ ข้อมูลเหล่านี้มีประโยชน์มากมายมหาศาล เช่น นำข้อมูลการใช้จ่ายของลูกค้าไปทำการกระจายสินค้าให้เหมาะกับร้านค้าในแต่ละโซน เพื่อลดปริมาณของเสียในร้าน หรือหากจะคิดต่อยอด ต่อไปถ้า 7-eleven คิดจะปล่อยกู้เงินก้อนขนาดเล็ก ข้อมูลตรงนี้ก็สำคัญ เพราะเซเว่นจะรู้เลยว่าลูกค้าแต่ละคนใช้จ่ายขนาดไหน มีเงินหมุนดีหรือเปล่า

2020.01.24 7:35

Suphatra

7-eleven ได้ช่องทางการติดต่อสมาชิก อีกประโยชน์ที่สำคัญมาก ๆ สำหรับระบบสมาชิก คือ ช่องทางการติดต่อสมาชิก เพราะการเป็นสมาชิกจะต้องแลกกับข้อมูลส่วนตัวบางอย่าง เพื่อให้แบรนด์สามารถติดต่อกับสมาชิกของตนได้ เช่น เบอร์โทรศัพท์ e-mail address หรือ การดาวน์โหลดแอปพลิเคชันมาใช้ ร้านค้าก็จะสามารถช่วยลดต้นทุนในการติดต่อกับลูกค้าได้มาก เพราะไม่จำเป็นต้องสื่อสารแบบหน้ากว้างเพียงอย่างเดียว แต่สามารถสื่อสารตรงไปยังกลุ่มลูกค้าหลัก ๆ ของตนเองได้ ยกตัวอย่างเช่น การโฆษณาผ่านแอปพลิเคชันของตนเองที่เป็นช่องทางที่ค่อนข้างประหยัดเมื่อเทียบกับการจะโฆษณาในช่องทางอื่น ๆ ที่ไม่ใช่ช่องทางของตนเอง

2020.01.24 7:35

Edwina

ชื่อก็บอกแล้วนิครับ ว่าเป็น ALL member มันก็แปลตรงๆเลยว่าเป็นสมาชิกของตัวนั้น ครับ การที่เราเป็นสมาชิกของALL member นั้น เขายอมให้การบริการที่ดีอยู่แล้ว แล้วALL memberของ7/11 สิ่งที่เขามอบให้ได้คือพวกคะแนนแต้มสะสมเวลาเราซื้อของ อยู่แล้ว ยิ่งเราซื้อมากเขาก็มียอดขายเราก็ได้แต้ม เป็นเหมือนการช่วยเหลือทางด้านธุรกิจและครับ ถึงแม้เราจ่ายไม่มากแต่การใช้จ่ายของเราก็ทำให้เขามียอดรายได้

2020.03.13 3:33

Joe

บัตร ALL member บัตรสะสมแต้มจากการซื้อของ ถือเป็นบัตรที่ช่วยให้สมาชิกมีสิทธิประโยชน์ในการจับจ่ายใช้สอยซื้อสินค้าในราคาพิเศษ รวมถึงโปรโมชั่นต่าง ๆ ได้มากขึ้น โดยมีการเปิดตัวอย่างเป็นทางการในวันนี้ 25 ก.พ. 62 เวลา 12.00 น.โดยยอดการใช้จ่ายทุก 2 บาท สมาชิกจะได้รับ 1 แต้ม และทุก 100 แต้ม ใช้แทนเงินสด 1 บาท เป็นผลกำไรตอบแทนลูกค้าดี

2020.04.25 5:39

อรุณ

ปกติผมจะไปซื้อของที่7-11เป็นประจำและผมได้สมัคร All Member ในการสะสมแต้มเพราะทุกครั้งที่ผมซื้อของที่ 7-11 ผมจะบอกบัตรสมาชิกทุกครั้งเพื่อจะได้แต้มสะสมในการแลกซื้อของแทนเงินสดในครั้งต่อไปซึ่งช่วยให้ผมประหยัดเงินในการซื้อของได้อีกทางหนึ่งในการสมัครก็ไม่ยากคุณแค่บอกกับพนักงานว่าต้องการสมัครบัตร All Member คุณสามารถสัครบัตรได้ฟรีไม่ต้องเสียเงินครับ

2020.07.03 9:52

JIRAYUT T.

ก็เหมือนกับเราทำธุรกิจอ่ะครับ เราอยากได้ข้อมูลลูกค้าไว้เพื่อที่จะเป็นช่องทางในการติดต่อลูกค้า พัฒนาสินค้าให้เหมาะกับลูกค้าได้ ในทำนองเดียวกันกับ7-11 ผมว่าเค้าฉลาดนะ ถ้าเค้ามีข้อมูลของลูกค้าเช่นเบอร์โทร line หรือmail เค้าสามารถติดต่อกับลูกค้าได้โดยตรง โดยที่เค้าไม่ต้องไปจ้างบริษัทโฆษณาเลย ผมว่าเค้ามีไอเดียที่ดีมากครับในการเก็บฐานข้อมูลลูกค้า

2020.07.04 14:52

Mama

อย่างที่ได้คอมเม้นต์ไว้ข้างบนนั่นแหละค่ะ ฉันเองได้ไปซื้อของที่ 7-11 เป็นประจำ ฉันได้สมัครสมาชิก All member ที่หน้าร้าน 7-11 ไว้ด้วย เพียงใช้บัตรประจำตัวประชาชน และโทรศัพท์มือถือ การสมัครได้เลยไม่มีค่าธรรมเนียมในการสมัคร และทุกครั้งที่ฉันซื้อของ ฉันจะได้สะสมแต้ม จากการใช้จ่าย และแต้มนั้นฉันสามารถแลกเป็นเงินสดในการใช้จ่ายในครั้งต่อไป

2020.08.25 11:34

##SeRt 739

ผมก็มี All Member ของเซเว่นครับ ไปซื้อของบ่อยอยู่แล้วเลยสมัครไว้ได้คืนกำไรมานิดๆหน่อยๆดีกว่าไม่ได้อะไรเลย ส่วนใหญ่ผมเอาแต้มสะสมไปใช้แทนเงินสด ไม่ได้แลกของหรอกครับ เอาไปซื้อของได้หลายบาทเหมือนกันนะ ตอนนี้ที่ผมมีอยู่ก็หลายบาท มีแสตมป์ด้วย ซึ่งผมก็จะเอาไปใช้แทนเงินสดเช่นกัน ดีครับ ใครยังไม่มีลองสมัครใช้งานดูครับ

2020.08.31 13:39

Danai_7890

@Tep คุณพูดถึงการปล่อยเงินกู้ด้วย เรื่องนี้ทางเซเว่นเขาคิดจะทำเหรอครับ หรือเป็นการประเมินของคุณว่าสามารถทำแบบนั้นได้ พอดีผมไม่เคยนึกถึงเรื่องนี้เลยอะครับ ผมก็มี All Member เพราะไปซื้อของที่นั่นอยู่บ่อยๆ ตัวผมเองคิดแค่ว่าพนักงานถามเพื่อให้เราได้มีแต้มสะสม จะได้เอามาใช้ในครั้งต่อๆไปได้ ไม่เสียโอกาสในการสะสมแต้มน่ะครับ

2021.07.29 2:38

วิไลรัตน์

มันก็บัตรสมาชิกดีๆ นี้แหละใช่ไหม ถ้ามีบัตรสมาชิก ลูกค้าก็อยากใช้งานบ่อยๆ เหมือนกัน การเป็นสมาชิก 7/11 ก็เหมือนกัน เป็นการดึงดูด เพื่อจะมีลูกค้าประจำเข้าร้านของเขา ถึงแม้จะมีการลดราคาสินค้า สำหรับสมาชิก แต่ยังไง ทาง7/11 ก็ยังได้กำไรอยู่ดี บอกแบบนี้แล้วคงเข้าใจแล้วนะว่า เขาได้อะไรบ้างจากการที่เราไปเป็นสมาชิกของเขา

2021.08.21 15:10

Yum_Yum_Yum

ก็ถ้ามองในแง่บวก ไม่ต้องคิดอะไรเยอะ ทั้ง 7 Eleven แล้วก็ลูกค้าอย่างเราเองก็ได้ประโยชน์ทั้งนั้น 7-11 เขาได้ประโยชน์เต็มๆอยู่แล้วล่ะ มาดูดีกว่าว่าเราจะเป็นลูกค้าได้ประโยชน์อะไรบ้าง? ด้วยความที่ผมก็เป็นสมาชิก All member นะ ผมก็ได้ประโยชน์ก็คือได้ประหยัดเงินเล็กๆน้อยๆอยู่นะในแต่ละการใช้จ่าย ถ้าพูดถึงของจำเป็นที่ต้องซื้อน่ะ อย่างผมชอบกินกาแฟใช่ไหม ก็ต้องซื้อทุกวัน แทนที่จะจ่ายเต็มแก้วละ 30 ครั้งก็ได้จ่ายแค่ 25 บาท 5 บาทก็ถือว่าประหยัดครับ

2021.09.30 13:56

Eakapab""

หลังจากที่เจ้าของกระทู้มาถามเรื่อง ALL member ของ 7-eleven แล้ว คุณได้สมัครมาใช้มั้ยครับ ถ้าไปซื้อของที่นี่บ่อยผมแนะนำให้คุณสมัครไว้ ไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายอะไรด้วย ผมสะสมคะแนนแล้วใช้แทนเงินสด เวลาที่ชำระค่าสินค้าผมชำระด้วยคะแนนสะสมที่มีในบัตรน่ะครับ ได้กาแฟมากินหลายแก้วละ มันก็ีดีนะ สะสมทีละน้อย รวมๆแล้วได้หลายบาทครับ

2021.10.23 15:22

-sIrIakSorn-

แต้มสะสมที่ได้จากออลเมมเบอร์ของเซเว่น เราแลกเป็นเงินเพื่อซื้อของอย่างเดียวเลยค่ะ มีไว้ก็ดีนะทุกครั้งที่เราซื้อของก็จะได้แต้มสะสมไปด้วย เอาไว้แลกซื้อของกำนัลหรือเอาไปใช้เป็นเงินเพื่อซื้อสินค้าในครั้งต่อๆไปแบบเราก็ได้เหมือนกัน แล้วแต่ชอบเลยค่ะ ไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายอะไรนะ ค่าสมัครหรือค่าธรรมเนียมอะไรก็ไม่ต้องจ่ายค่ะ

2022.01.27 15:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากให้ลูกห่างหน้าจอโทรศัพท์บ้างทำอย่างไรดี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ขอไอเดียทำของขวัญปีใหม่แบบประหยัดงบหน่อยครับ

All (การมอบมรดก)

จะจัดการกับพินัยกรรมอย่างไรให้ตายตาหลับ

การแต่งงาน,All (ชีวิตคู่),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ค่าใช้จ่่ายภายในครอครัวที่คนเป็นแม่บ้านต้องจัดการ

All (การทำธุรกิจ)

จุดมุ่งหมายของสหกรณ์การประมงคืออะไร?

All (การวางแผนการเงืน)

คนโสดและคนที่มีครอบครัวมีค่าใช้จ่ายต่างกันในเรื่องอะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี