Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเดินทาง คุ้มครองอะไรบ้าง

สวัสดีครับ ผมเป็นพนักงานประจำครับตอนนี้ทำงานอยู่ที่กรุงเทพครับ ช่วงกลางเดือนปีหน้าผมได้วางแผนจะพาครอบครัวของผมไปเที่ยวต่างประเทศครับ และเป็นการไปต่างประเทศครั้งแรกของผมด้วยครับ ผมจึงอยากจะถามเพื่อนๆว่าเราจำเป็นต้องซื้อประกันเดินทางไหมครับ แล้วประกันนี้คุ้มครองอะไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chanchira

ถ้าถามว่าจำเป็นไหมผมอยากจะบอกว่าแล้วแต่เราเลยครับ บางคนอยากที่จะเซฟสถานการณ์ที่อาจจะเกิดได้โดยที่เราไม่ทันได้ตั้งตัว ซึ่งประกันเดินทางก็มีการคุ้มครองที่หลากหลายเลยครับ หมายถึงคุ้มครองหลายอย่างเลยนะครับ ถ้าไปครั้งแรกอาจจะซื้อก็ได้นะครับ เผื่อเอาไปดีกว่า มันช่วยให้เราอุ่นใจขึ้นเยอะเลยนะครับ

2020.01.24 7:35

best

โดนส่วนตัวของเราถ้าไปต่างประเทศก็ควรซื้อนะเพราะมันไม่ใช่ประเทศของเรา การที่จะเกิดเรื่องอะไรกับเรานั้นมันไม่เลือกเวลาหรอกค่ะ ถ้าถามว่าคุ้มครองอะไรบ้าง ก็คุ้มครองการเดินทางของเราตั้งแต่เราก้าวออกจากบ้านจนเรากลับถึงบ้านเลยค่ะ คุ้มครองในด้านของความล่าช้าของสายการบินหรือการยกเลิกการบินแบบกะทันหัน คุ้มครองทางด้านโรงพยาบาลไม่ว่าเราจะเจ็บหรือป่วย แถมยังคุ้มครองการเสียชีวิตของเราอีกด้วยค่ะ

2020.01.24 7:35

Edwardo

ความคุ้มครองของแต่ละประเภทประกันภัยจะมีเงื่อนไขที่แตกต่างกัน แต่สำหรับประกันการเดินทางมีความคุ้มครองและไม่คุ้มครอง คล้ายๆกันแบบนี้ครับ 1. คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลกรณีบาดเจ็บ 2. คุ้มครองค่าสินไหมกรณีเสียชีวิต 3. คุ้มครองทรัพย์สินส่วนบุคคล เช่น กระเป๋าแบรนด์เนม 4. คุ้มครองถึงการขอความช่วยเหลือตลอด 24 ชั่วโมง(ขณะเดินทาง) 5. คุ้มครองกรณีตกเครื่องหรือยกเลิกการเดินทาง

2020.04.25 5:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางมีกี่แบบ

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ปีใหม่อยากไปต่างประเทศ

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันการเดินทางของแอกซ่ามีกี่แบบคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี