Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีงานอะไรบ้างที่แม่บ้านพอทำได้

สวัสดีค่ะ ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นแม่บ้านที่บริษัทแห่งหนึ่งในกรุงเทพค่ะ ตอนนี้กำลังมีแผนที่จะลาออกค่ะ เพราะอายุมากแล้ว และเหนื่อยด้วยค่ะ อยากจะทำงานที่สามารถทำได้จากที่บ้านค่ะ พอจะมีใครทำงานแบบนี้บ้างไหมค่ะ ถ้ามีช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วีรศักดิ์

งาน Hand Made หนึ่งในงานพิเศษหางานทำที่บ้านที่ได้รับความนิยมมาก คือ การทำงาน Hand Made ที่สามารถทำออกขายเองหรือทำให้กับคนที่มาจ้าง เป็นการใช้ความคิดสร้างสรรค์ผสมผสานกับฝีมือเฉพาะทางที่ตัวเองมี เช่น การถักโครเชต์ การเย็บกระเป๋าสตางค์ใบเล็ก สมุดทำมือ และการทำเครื่องประดับจากหินมงคล งานเหล่านี้สามารถที่จะขายได้ในราคาที่ดีเพราะเป็นงานที่มีความละเอียด แข็งแรง และใช้งานได้คุ้มค่า

2020.01.24 7:35

Toy

รับทำขนมในงานสำคัญ ถ้ามีความสามารถด้านทำขนม อย่าพลาด ที่จะรับทำขนมในวันสำคัญต่างๆ เช่น เค้กวันเกิด ขนมเลี้ยงคนในงานมงคล ขนมของว่างในวันสัมมนา หรือขนมในวันทัศนศึกษา เป็นต้น งานพิเศษทำที่บ้านงานนี้เริ่มต้นง่ายๆ ด้วยการแปะป้ายโฆษณาที่หน้าบ้านของเรา บอกต่อคนรู้จัก หรือลงประกาศผ่านสื่อโซเชี่ยลต่างๆ

2020.01.24 7:35

Nibun

มีหลายอย่างเลยค่ะไม่ทราบว่าอยู่กรุงเทพหรือต่างจังหวัดคะถ้าเป็นที่ต่างจังหวัด ทางเทศบาลจะเปิดอบรม สอนทำวิชาชีพต่าง ๆ เยอะเลยค่ะมีตั้งแต่ สอนสานกระเป๋าจากเชือก สานพลาสติกทำขนม ถักผ้าเช็ดเท้า ทำดอกไม้จันทร์ ฯลฯเรียนฟรีนะคะเรียนเสร็จแล้วก็เอาของชิ้นที่ทำกลับบ้านได้ด้วยเห็นยายข้างบ้านเรียนเสร็จก็สานกระเป๋าจากเชือกขายค่ะตั้งเป็นกลุ่ม ขายดีด้วยล่ะ

2020.03.13 4:2

Yuwasak

เอานี้เลย เราคิดการใหย่ให้เลย ถ้าจะพูดถึงเรื่องการใช้เงินทำงานเราก็ต้องนึกถึงการเล่นหุ้นที่ยังคงดีต่อเนื่องในทุกยุคสมัย แต่การเล่นหุ้นเราก็ต้องมีการศึกษาข้อมูลที่ดีพอ ส่วนใหญ่ไม่มีสัญญาณใดๆ บ่งบอกว่า หุ้นตัวไหน จะเข้าสู่ภาวะถดถอย บางทีหุ้นเล็กๆ อาจจะได้ปันผลมากกว่าก็เป็นได้ ขึ้นอยู่กับจังหวะและสถานการณ์ ลองเลยแล้วจะติดใจ

2020.04.25 6:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน)

สัมภาษณ์งานแบบนี้มีโอกาสได้งานไหมค่ะ

สินเชื่อรถ,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ซื้อรถตู้มาวิ่งรับส่งนักเรียนจะคุ้มไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมเงินที่ส่งมาในบริการ western union ถึงล่าช้าครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การลงทุน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

งบเท่าไหร่ เปิดร้านเสริมสวยได้

All (เศรษฐกิจ)

การตลาดสมัยใหม่มีอะไรบ้าง

All (เศรษฐกิจ)

CEO คนใหม่ของนกแอร์เป็นใคร?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี