Forum
แก้ไขล่าสุด: 

งานอะไรบ้างที่สามารถทำได้จากที่บ้าน

สวัสดีค่ะ เราเป็นเด็กมหาลัยชื่อดังในกรุงเทพค่ะ ตอนนี้เรากำลังเรียนอยู่ปี 2 ค่ะ แต่ด้วยความที่อยากจะมีเงินเก็บด้วยตั้งแต่ตอนนี้และอยากที่จะทำงานนิดหน่อยเพื่อที่จะช่วยลดค่าใช้จ่ายภายในบ้านด้วยค่ะ พอจะมีงานอะไรบ้างค่ะที่เด็กมหาลัยอย่าเราทำได้ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Preet

งานพิมพ์เอกสาร การรับพิมพ์เอกสารก็ถือว่าเป็นหนึ่งในงานพิเศษทำที่บ้านที่สร้างรายให้กับใครหลายๆ คนมาแล้ว เหมาะกับผู้ที่มีความสามารถด้านพิมพ์งานที่รวดเร็ว ถูกต้อง และมีความแม่นยำสูง มีความรู้ในการใช้งานโปรแกรม Microsoft Words Excel Powerpoint และโปรแกรมต่างๆ ที่เกี่ยวข้องกับการพิมพ์งานทั้งหมด งานเขียนบทความและงานแปลภาษา ถ้าชื่นชอบงานด้านบทความ เป็นคนชอบอ่าน งานเขียนบทความก็เป็นหนึ่งในงานพิเศษทำที่บ้านที่เราไม่ควรพลาด เพราะค่าตอบแทนดี ทำในเวลาว่างได้ และถ้าคุณมีความรู้ด้านงานแปลภาษาด้วยแล้วก็ยิ่งเพิ่มมูลค่าของงานให้สูงขึ้นกว่าเดิมเป็น 2 เท่าเลยทีเดียว

2020.01.24 7:35

Pawarut

สนใจ บล็อกเกอร์ ไหม การเป็นบล็อกเกอร์อาจเริ่มต้นจากความชื่นชอบในด้านการเขียนหรืออยากบอกเล่าเรื่องราวสักอย่างที่คุณสนใจผ่านทางหน้าเพจหรือพื้นที่ส่วนตัวแล้วค่อยๆ ต่อยอดจนกลายเป็นอาชีพ ในบ้านเราก็มีบล็อกเกอร์หลายรูปแบบ เช่นที่เราสามารถทำได้คือ บล็อกความสวยความงาม และอื่นๆ อีกมากมาย แถมงานบางตัวก็ทำในเวลาไม่นานด้วย ถือว่าเป็นงานเสริมก็ได้

2020.03.13 4:7

Nipun

งานพิเศษทำที่บ้านสุดฮิตที่ใครๆ ก็นิยมกัน ก็คงหนีไม่พ้นงานนี้คะ คืองานขายของออนไลน์ เพียงแค่มีคอมพิวเตอร์ โน๊ตบุ๊ค หรือสมาร์ทโฟนสักเครื่องก็พร้อมเปิดร้านค้าออนไลน์ได้ทันที ปัจจุบันช่องทางการขายสินค้ามีอย่างหลากหลาย ไม่ว่าจะเป็นเพจใน Facebook IG Line เป็นช่องทางการขายที่ได้กำไรงามๆเลยโดยเฉพาะช่วงนี้

2020.04.25 6:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

MUJI ไทย รายได้ เท่าไร

สินเชื่อรถ,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ซื้อรถตู้มาวิ่งรับส่งนักเรียนจะคุ้มไหมครับ

การพัฒนาตนเองและความสัมพันธ์กับคนรอบข้างจำเป็นต่อการทำงานแค่ไหน?

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

มองหางานอาชีพที่ทำรายได้ที่ดีค่ะ ไม่อยากทำงานพาร์ทามเท่านั้น ?

การจัดการเงิน,หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Grap food ให้ผลตอบแทนอย่างไรดีไหมครับ?

All (การลงทุน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

งบเท่าไหร่ เปิดร้านเสริมสวยได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี