Forum
แก้ไขล่าสุด: 

งานพาสไทม์ที่วัยรุ่นจะทำได้

สวัสดีครับ ผมเป็นเด็กม.ปลายครับ ตอนนี้เรียนอยู่ที่โรงเรียนชื่อดังในกรุงเทพครับ ผมอยากที่จจะมีเงินมาซื้อของที่ตัวเองอยากได้ครับ แต่ไม่อยากจะขอเงินพ่อกับแม่เลยอยากจะหางานสบายๆทำ โดยที่ไม่มีการใช้เวลามากจนเกินไปเพื่อไม่ให้มีผลกับการเรียน ผมเลยอยากจะรู้ว่ามีงานอะไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thawanya

ถ่ายภาพขาย การถ่ายภาพด้วยมือถือขายก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่งในการหาเงินออนไลน์ได้ หากเราพอจะมีทักษะในการถ่าย รูปมือถือ หรือ ถ้าไม่มีเราก็ฝึกสักหน่อย เพราะถึงจะเป็นการถ่ายรูปด้วยมือถือ แต่ภาพที่จะขายได้นั้นก็ต้องมีความสวยแปลกและคมชัดอยู่ถึงจะขายได้ งานออกแบบกราฟฟิก งานพิเศษทำที่บ้านสไตล์งาน ART Work ที่เน้นใช้ความสามารถและความคิดสร้างสรรค์เฉพาะตัว เหมาะกับคนที่ต้องการโชว์ฝีมือ คือ งานออกแบบกราฟฟิกฟรีแลนซ์ที่สามารถมทำเป็นงานเสริมพิเศษหลังเลิกเรียน

2020.01.24 7:35

Andreane

งาน Content ให้ร้านค้า Content is the King พ่อค้า แม่ค้าออนไลน์ต่างรู้กฏข้อนี้ดี ร้านค้าจึงพยายามทำคอนเทนต์ดีดีออกมาเพื่อดึงดูดลูกค้า เพื่อสร้างแบรนด์ เขียนบล็อก ภาพการเป็น Blogger จะเป็นจากการรีวิวสินค้า ลงใน Social Media ลงวีดีโอใน YouTube เพื่อสร้างผู้ติดตามแล้วหาค่าโฆษณาจากการที่มีผู้ติดตามเราเยอะ ในปัจจุบันอาจไม่ง่ายเหมือนสมัยก่อน เหตุผลก็เพราะว่า สมัยนี้มีคนมากมายออกมาสร้างตัวตนบนโลกออนไลน์เยอะมาก

2020.01.24 7:35

Thanee

พนักงานร้านอาหาร นี่คืองานพาร์ทไทม์สุดฮิตสำหรับนักเรียน ม.ปลาย หรือนักศึกษา ป.ตรี ทำได้ง่าย แถมยังมีหลายร้าน หลายสาขาให้เลือกทำใกล้บ้านมักจะรับพนักงานที่อายุ 18 ปีขึ้นไป แต่ก็ยังมีอีกหลายร้านที่รับพนักงานอายุ 16-17 ปีเหมือนกัน งานหลัก ๆ ที่จะได้ทำคือ ต้อนรับลูกค้า จดออเดอร์ เสิร์ฟอาหาร ถ้าใครที่ไม่ถนัดทำงานหน้าร้านก็ลองถามผู้จัดการร้านว่าขอทำงานในครัวแทนได้ รับรองเขารับหมดเลย

2020.04.25 6:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

วุฒิแค่ ม.3 ไปทำงานต่างประเทศได้ไหม

ลาออกจากงาน

ใบผ่านงานคืออะไรสำคัญมากไหม?

All (การจ้างงาน)

ตกงานตอนอายุ 34ทำไงดี

อยากปรึกษาเรื่องอาชีพที่จะทำในอนาคตค่ะ?

ข้อดีข้อเสียของการเป็นลูกจ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี