Forum
แก้ไขล่าสุด: 

EVEANDBOY เข้าตลาดหุ้น

การที่ร้าน EVEANDBOY เข้าตลาดหุ้น มีผลอย่างไรบ้างครับ คือผมไม่เข้าใจว่าถ้าร้านนี้เข้าตลาดหุ้นมันจะเป็นจะเป็นยังไงครับ มันจะช่วยทำให้ร้านมีกำไร หรือทำให้ร้านขาดทุนกันแน่ครับ ผมสงสัยเพราะผมกำลังเรียนเรื่องตลาดหุ้นครับ ใครที่รู้ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Olan

ด้วยแบรนด์ ด้วยธุรกิจ และด้วยผู้บริหาร วันหนึ่งเราอาจจะได้เห็นหุ้นอีฟแอนด์บอยในตลาดหลักทรัพย์ไทย ซึ่งแม้จะเทียบในปัจจุบัน ธุรกิจค้าปลีกระดับกำไร 150 ล้านบาทก็ถือว่าไม่เล็กเลยสำหรับหุ้นค้าปลีกตัวอื่นที่อยู่ในตลาดหุ้น หากให้ค่า PE อีฟแอนด์บอยสัก 20 เท่าประมาณใกล้เคียงกับหุ้นค้าปลีกขนาดเล็กในตลาด

2020.01.24 7:35

Wipa

มูลค่าบริษัทในวันนี้ก็ประมาณ 3,000 ล้านบาทแล้วซึ่งธุรกิจขนาดนี้จะนำเข้าตลาดก็คงไม่แปลกอะไร   ความน่าสนใจของอีฟแอนด์บอยคงจะอยู่ที่การหันมาเล่นกลยุทธ์ราคาถูก ในขณะที่อุตสาหกรรมเครื่องสำอางเน้นกันแต่การสร้างความพรีเมี่ยมและเน้นอัตรากำไรสุทธิที่สูงปรี๊ด แค่เทียบกับหุ้นค้าปลีกเครื่องสำอางตัวอื่น กำไรสุทธิของหุ้นตัวอื่นก็น่าจะสูงกว่าอัตรากำไรขั้นต้นของอีฟแอนด์บอยเสียแล้ว แสดงให้เห็นถึงทิศทางการวางกลยุทธ์ที่ต่างกันอย่างชัดเจน

2020.01.24 7:35

สาธิตยัง

อีฟแอนด์บอยเติบโตขึ้นทุกๆปี และกำไรสุทธิในปี 61 ที่มากถึง 581.20 ล้านบาท ทำให้ปัจจุบันเรามองว่าแบรนด์ EVEANDBOY ถือว่าเป็นบริษัทที่มีผลประกอบการค่อนข้างดี หากนำไปเทียบกับธุรกิจค้าปลีกอื่นๆที่อยู่ในตลาดหุ้นบ้านเราในปัจจุบัน ดังนั้นหากอีฟแอนด์บอยเข้าตลาดหุ้น ก็จะส่งผลดีกับกิจการของเขาแน่นอน และเราสามารถร่วมลงทุนกับเขาได้ด้วย ไม่แน่อาจไปนอกเลย

2020.04.26 9:45

ธันยบูรณ์

การที่เขาเอาร้านของเข้าเข้าตลาดหุ้นแสดงว่าเขากำลังคิดที่จะขยายธุระกิจคะ โดยการเข้าตลาดหุ้น เขาสาารถ ระดมทุนที่จะเอามาขยายธุรกิจของเขาได้ ในช่วงแรกๆ ทางร้านก็จะได้กำไรจากการขายหุ้นของเขาคะ ถ้าเขาบริหารดี หุ้นก็จะขึ้นราคา นั้นส่งผลให้คนที่ซื้อหุ้นของเขาในตอนแรกๆก็จะได้กำไรด้วย ถ้าเขาขายหุ้นตอนช่วงที่มีกำไร

2021.08.13 5:31

K_lolo

อย่าหาว่าผมโง่เลยนะครับ ไม่รู้จริงๆว่าแบรนด์นี้เขาขายสินค้าอะไร ไม่ค่อยได้ใช้อะไรที่เป็นแบรนด์เนม แต่พอดีว่าผมอ่านกระทู้มาเรื่อยๆนะครับ ก็เลยพอเจอกระทู้อะไรที่เป็นเรื่องที่ผมไม่เคยรู้มาก่อน ผมก็อยากรู้ อยากจะฝาก 1 คอมเม้นโง่ๆของผม ไว้ในห้องกระทู้นี้หน่อยนะครับ ก็กรุณามาตอบกันหน่อย (เป็นกาฝากตัวนึงละกัน) 5555

2021.09.29 14:57

ธนัชพร

ยิ่ง ธุรกิจประสบความสำเร็จมากขนาดนี้ ยิ่งต้องมีเงินที่ลงทุนมากขึ้นครับ ดังนั้นไม่แปลกหลอกครับ ที่เขาจะปล่อยให้เราซื้อหุ้นของเขาครับ เพื่อหาคนมาร่วมลงทุนเท่านั้นเองครับ เมื่อทำแบบนี้ ทางร้านของเขาก็จะมีเงินหมุนเวียนที่มากขึ้นแล้วเขาเองก็สามารถที่จะขยายงานของเขาได้มากขึ้นด้วยครับ ซึ่งร้านของเขาก็จะมีแทบทุกจังหวัดแล้วครับ

2021.10.30 14:44

"Natsiri"

@K_lolo อย่าว่าตัวเองถึงขนาดนั้นเลยค่ะ คนไม่รู้ก็แค่ไม่รู้ไม่ได้หมายความเป็นคนโง่หรอก หากไม่รู้ก็ถามจะได้รู้ไงคะซึ่งคุณก็ทำอยู่นี่ไง มาว่ากันเรื่องแบรนด์ EVEANDBOY ที่เรารู้ก็คือว่าเป็นแบรนด์ที่ทำเครื่องสำอางราคาเป็นมิตรกับคนทั่วไปสามารถจับต้องได้ค่ะ เราก็รู้เท่านี้แหละ ไม่ได้รู้อะไรไปมากกว่าคุณเท่าไหร่หรอก

2022.01.08 13:31

คเชนทร์

การที่ EVEANDBOY นำ ธุรกิจของเขาเข้าตลาดกุ้นนั้นแสดงว่าเราต้องการขายธุรกิจของเราเลยมรการระดมทุนเป็นการใหญ่ ถ้าเราซื้อหุ้นของเขาเอาไว้ก็ดีเลย เปรียบเหมือนว่าเราก็เป็นเจ้าของธุรกิจของ EVEANDBOY ด้วยอีกคน คิดว่าดีนะ ถ้าเราเลือกการลงทุนกับตัวที่ผู้คนค่อนข้างให้ความสนใจแบบนี้ ยังไงก็ศึกษาดีๆละอย่าใจก่อนรับลงทุน

2022.02.28 11:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

การลงทุน Forex

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี