Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อโรงหนังโตช้า MAJOR โตต่ออย่างไร

สวัสดีค่ะหนูเป็นเด็กม.ปลายจากโรงเรียนชื่อดังค่ะ หนูเป็นคนที่ชอบดูหนังมากค่ะ แทบจะดูเกิบทุกเรื่องที่เข้าโรงเลยแหละค่ะ แต่เดี๋ยวหนูสังเกตุว่าคนเริ่มที่จะมาโรงหนังน้อยลงแล้วค่ะ หนูเลยอยากรู้ว่า เมื่อโรงหนังโตช้า MAJOR โตต่ออย่างไร เพื่อนคนไหนรู็ช่วยบอกหนูหน่อยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rochana

ด้วยทางเลือกการบริโภคภาพยนตร์และสื่อได้อย่างหลากหลายมากขึ้น ทั้งการดูหนังและซีรีย์ผ่านช่องทางสตรีมมิ่งอย่าง Netflix , iflix ที่กำลังมาแรง การบริโภคฟรีคอนเทนท์ผ่าน Youtube , LineTV ที่เติบโตอย่างต่อเนื่อง รวมไปถึงการระบาดของการเผยแพร่คอนเทนท์ผิดกฎหมายอย่างการดูหนังออนไลน์ แผ่นผีซีดีเถื่อน ไลฟ์หนังเถื่อน รวมไปถึงโหลดบิต ทำให้ธุรกิจโรงหนังไม่ได้หอมหวานอีกต่อไป การขยายสาขารวมไปถึงการเข้ามาของผู้เล่นรายใหม่ก็ไม่มีให้เห็นชัดมากนัก

2020.01.24 7:35

ดุสิต

เมเจอร์มีธุรกิจในเครือที่หลากหลาย ตั้งแต่ธุรกิจขายตั๋วหนังซึ่งเป็นรายได้หลัก ธุรกิจขายน้ำและป๊อบคอร์น ธุรกิจโฆษณา รวมไปถึงธุรกิจยิบย่อยอื่นอย่างลานโบว์ลิ่งและคาราโอเกะ การให้เช่าพื้นที่ และการขายสินค้าลิขสิทธิ์ จากสัดส่วนรายได้จะพบว่าธุรกิจหลักของบริษัทมาจากสัดส่วนหลัก 3 ด้านเท่านั้น คือ ตั๋วหนัง ป๊อบคอร์น และโฆษณา ซึ่งกินสัดส่วนจากรายได้รวมประมาณ 54% 19% และ 16% ตามลำดับ แต่เมื่อมาพิจารณาถึงอัตรากำไรแล้วพบว่าธุรกิจโฆษณาให้อัตรากำไรสูงมากถึง 85% รองมาคือป๊อบคอร์นที่สูงถึง 68%

2020.01.24 7:35

Sonny

เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ กรุ้ป พุ่งเป้าไปที่การเพิ่มความถี่ในการเข้ามาดูหนังของคนกลุ่มเดิมๆ ให้มีความถี่มากขึ้น ซึ่งเขาจัดโปรมาดี คือ กลยุทธ์ราคาในบางช่วงเวลา อย่างมูฟวี่เดย์ที่ตลอดทั้งวันพุธ ซึ่งเป็นช่วงกลางสัปดาห์ที่สามารถดูหนังได้ในราคา 100 บาท ตลอดทั้งวัน แล้วก็ยังมีโปรอื่นๆที่เขาจัดมา เพื่อดึงดูดความสนใจของลูกค้ากลุ่มเดิ่มๆ

2020.04.26 9:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เริ่มทำงาน,เจ้าของธุรกิจ

อยากเป็นผู้บริหารที่ดีควรมีแนวคิดอย่างไรบ้าง?

การจัดการเงิน,หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Grap food ให้ผลตอบแทนอย่างไรดีไหมครับ?

บัญชีออมทรัพย์

ยังมีบริการกับธนาณัติอยู่ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การจ้างงาน)

ตกงานตอนอายุ 34ทำไงดี

เจ้าของธุรกิจ,All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า

All (การจ้างงาน)

ข้อดีข้อเสียของการเป็นลูกจ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี