Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า

มีใครสงสัยเหมือนผมไหมครับว่าจริงๆแล้ว ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า เพราะทุกจังหวัดในประเทศไทยจะต้องมี บาร์บีคิวพลาซ่า อยู่ ผมเลยอยากรู้ว่าจริงๆแล้วใครกันแน่เป็นเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า ที่มีอยู่ทั่วประเทศไทยขนาดนี้กันแน่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อภิญญา

เจ้าของ Bar B Q Plaza คือ บริษัท ฟู้ดแพชชั่น จำกัด   บริษัท ฟู้ดแพชชั่น จำกัด จัดตั้งอย่างเป็นทางการในปี 2015 แต่แบรนด์ Bar B Q Plaza ที่เป็นหัวใจของบริษัทเกิดขึ้นมากว่า 30 ปีแล้ว และนอกจากแบรนด์ Bar B Q Plaza ที่เป็นแบรนด์เรือธงของบริษัทแล้ว ฟู้ดแพชชั่น ยังมีแบรนด์ร้านอาหารอื่นในเครืออีกเป็นจำนวนมาก

2020.01.24 7:35

Malee

แบรนด์ร้านอาหารในเครือบริษัท ฟู้ดแพชชั่น จำกัด   1 บาร์บีคิวพลาซ่า ( Bar B Q Plaza ) : ร้านอาหารแนวปิ้งย่างกระทะทองเหลือง 2 จุ่มแซ่บฮัท ( Joom Zap Hut ) : ร้านอาหารแนวจิ้มจุ่มอีสาน 3 ฌานา ( Charna ) : ร้านอาหารแนวอาหารคลีนเพื่อสุขภาพ 4 สเปซคิว ( Space Q ) : ร้านอาหารแนวปิ้งย่างและชาบู 5 ฮอตสตาร์ ( Hot Star ) : ร้านไก่ทอดไซส์ XXL แบรนด์ดังจากไต้หวัน (Master Franchise)

2020.01.24 7:35

Tanakrit

จากที่หามาได้นะครับ ในปี 2539 ในสมัยที่คุณชูพงศ์ ชูพจน์เจริญผู้ก่อตั้งบาร์บีคิวพลาซ่าต้องการที่จะสร้างสัญลักษณ์ประจำร้านบาร์บีคิวพลาซ่าเพื่อให้คนจดจำร้านได้และเป็นจุดสร้างความแตกต่างๆจากร้านอาหารอื่นๆสำหรับรูปลักษณ์เดิมของเจ้าบาร์บีกอนในยุคบุกเบิกนั้น ใบหน้าจะคล้ายมังกรโบราณ ปากกว้าง มีฟัน และมีหนวด และถูกนำมาตั้งหน้าร้านเพื่อเป็นสัญลักษณ์ของร้านบาร์บีคิวพลาซ่า โดยที่ใครๆ ต่างก็เรียกติดปากว่าร้านบาร์บีกอน

2020.03.13 8:44

สิริกิติ์

อ้าว เจ้าของบาร์บีคิวพลาซ่าเขาไม่ได้อยู่หน้าร้านตลอดหรอคะ ก็น้องบาบีก้อนไง มังกรน้อยสีเขียวๆที่อยู่หน้าร้านนะคะนั่นแหละเจ้าของร้าน 555 แซวเล่นนะคะ ^^ ถ้าเอาเจ้าของร้านจริงๆก็ เป็นคุณชายน้อยสายเนี๊ยบ คุณชูพงศ์ นิภานันท์ ชูพจน์เจริญ แต่ว่าที่รู้จักเพราะว่าเขาเป็นผู้บริหารแบรนด์ Hot Star นะคะ ตอนนั้นคือชอบไก่ทอด size XXL ขนาดเท่าหน้าคนมาก พอมารู้ทีหลังก็ อ้าว เจ้าของเดียวกันกับบาร์บีกอนจังนี่เอง

2020.04.13 7:5

สุริยะ

เจ้าของก็คือบริษัทฟู้ดแพชชั่นจำกัดนะครับ คือบริษัทนี้ยังมีร้านอาหารแบรนด์ดังในเครืออีกหลายอย่างครับบาร์บีคิวพลาซ่าก็เป็นอย่างหนึ่งที่อื่นเด่นสำหรับบริษัทนี้เลยที่ว่าได้เพราะว่าเกือบทุกคนนะครับรู้จัก และชื่นชอบรสชาติอาหารปิ้งย่างกระทะทองเหลืองนี้ เพราะว่าถ้าเราดูงบประมาณเกี่ยวกับการเจริญเติบโตของธุรกิจนี้แล้วถือว่ามีรายได้ที่ต่อเติบโตอย่างต่อเนื่อง ถ้าใครที่ยังไม่เคยไปลองชิมบาร์บีคิวพลาซ่าก็สามารถไปลองชิมได้ในสาขาใกล้บ้านก็เดี๋ยวนี้มีเกือบทุกจังหวัดแล้วครับ

2020.04.23 4:47

Sumniang

ถ้าอยากจะซื้อคอนโด ในตอนนี้หรือสมัยนี้ก็มีสินเชื่อบ้านในรูปแบบของคอนโดให้ขอกู้ได้นะคะ ซึ่งเอกสารที่ต้องใช้ส่วนมากก็เกี่ยวกับหลักฐานแสดงรายได้การงานอาชีพของคุณ ซึ่งแต่ละสถาบันทางการเงินที่ปล่อยเงินกู้หรือปล่อยสินเชื่อสำหรับซื้อบ้านหรือคอนโดนั้นก็จะแตกต่างกันไปถ้าคุณสนใจสถาบันการเงินไหนก็เข้าไปสอบถามที่สถาบันการเงินนั้นได้เลยค่ะแล้วคุณจะได้ทราบข้อมูลที่ชัดเจนแน่นอนว่าคุณต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างหรือผู้กู้ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะสามารถกู้ได้ค่ะ

2020.04.27 9:17

สังวาลย์

ทำไมถึงอยากรู้ว่าใครเป็นเจ้าของบาร์บีคิวพลาซ่า? ไปกินแล้วอร่อยมากจนอยากรู้จักเจ้าของเลยเหรอครับ แล้วแต่คนชอบเนอะ ก็ดีครับกินอะไรแล้วมีความสุขอยากจะหาข้อมูลต่อเป็นความรู้ก็ไม่เสียหายอะไร สงสัยคนที่รู้แล้วว่าใครเป็นเจ้าของแล้วมีร้านอะไรอีกในเครือเดียวกันคงจะตามไปกินร้านอื่นๆในเครือเขาด้วย กินให้อร่อยนะครับ

2020.05.20 14:17

บุญศรี

ที่จริงร้านบาร์บีคิวพลาซ่าเป็นร้านอาหารแนวบุพเฟ่ที่ไม่ค่อยโด่งดังเท่าที่ควร แต่ก็ดูเหมือนว่ามีฐานเงินทุนที่มั่นคงอยู่นะคะเพราะยังสามารถเปิดบริการได้จนถึงทุกวันนี้ทั้งๆที่ไม่ค่อยบูมเท่าไร่ ถ้าคุณไม่ถามขึ้นมาก็ลืมไปเลยว่ามีรา้ยบุพเฟ่ชื่อนี้อยู่ ตั้งแต่เปิดมาไปกินแค่ครั้งเดียวเอง แล้วไปได้ข้อมุลมาว่าเขามาฐานเงินทุนที่มั่นคงจริงๆเพราะเจ้าของเป็นถึงลูกคนร่ำรวยเลยทีเดียวชื่อว่า ชนินทรื ชูพจน์ ยังอายุน้อยๆอยุ่เลยนะคะแต่เป็นผู้บริหารแล้วสุดยอดเลยค่ะ

2020.05.21 15:28

Suntarankul

ผมจำชื่อไม่ได้ครับคนที่เป็นเจ้าของบาร์บีคิวพลาซ่าแต่มาอ่านความคิดเห็นในห้องนี้ก็ร้องอ่อทันที คือผมเคยอ่านประวัติของเขานะครับผมชื่นชมเลยในความคิดของการลงทุนของเขาที่สามารถสร้างธุรกิจขึ้นมาได้อย่างมั่นคงตั้งแต่อายุยังน้อยๆ อยากจะเลียนแบบบ้าง การทำธุรกิจให้ไปรอดนี่ขึ้นอยู่กับความคิดด้วยนะครับไม่ใช่เงินทุนอย่างเดียวอย่างเช่นเจ้าของบาร์บีคิวพลาซ่าคนนี้

2020.05.30 10:19

Zetta

ใช่จะอยากรู้ไปทำไครับ ว่าใครเป็รเจ้าของ รู้แล้วเขาจะให้ส่วนลดเหรอครับ เอางี้เพื่อความสบายใจ ปี 2539 ในสมัยที่คุณชูพงศ์ ชูพจน์เจริญ ผู้ก่อตั้งบาร์บีคิวพลาซ่า ครับ แล้วก็ตอนนี้น่าจะเป็นเจ้าบาร์บีก้อนนะครับที่เป็นเจ้าของกิจการทั้งหมด เพราะไม่เคยมีการตั้งรูปคุณชูพงศ์ ไว้ที่ร้านเลยครับ ไปไหนมาไหนร้านี้ก็จะมีเจ้าบาร์บีก้อนตั้งยืนหน้าร้านแสดงว่า บาร์บีก้อนคือเจ้าของตัวจริงครับ

2020.06.16 7:17

ฟ้าคราม

ผมเคยเข้าไปใช้บริการอยู่ในห้างนะครับน้ำจิ้มรสเด็ดมากเลยสำหรับบาร์บีคิวพลาซ่าถึงว่าทำไม ผลกำไรถึงได้ดีลูกค้าติดใจเพราะว่าน้ำจิ้มแล้วก็ราคาไม่ได้แพงอะไรมาก เดี๋ยวนี้มีราคาเป็นบุฟเฟ่เป็นหัวด้วยผมคิดว่าน่าจะลองไปใช้บริการดูนะครับ แล้วเดี๋ยวนี้มีหลายสาขาบริการอยู่ในเซ็นทรัลก็สามารถที่จะเลือกใช้บริการตามที่สะดวกใกล้บ้านเราได้

2020.07.16 7:11

นวย

Bar B Q Plaza ไม่ได้ไปกินนานแล้วเหมือนกันนะคะเนี่ย ว่าเดี๋ยวนี้มีพวกร้านปิ้งย่างออกมาเยอะ ไหนจะชาบู ปิ้งย่างเกาหลี ไหนจะสเต็กบุฟเฟ่ต์อะไรพวกนี้อีก ไม่ค่อยได้ไปกินบาร์บีคิวพลาซ่าเลย ตัวเองก็ไม่ได้สนใจว่าใครเป็นเจ้าของบาร์บีคิวพลาซ่า เพราะปกติก็เห็นแต่มังกรน้อยตัวสีเขียวอยู่หน้าร้านค่ะ แต่พอมาอ่านดูในนี้แล้วคนที่เป็นเจ้าของบาร์บีคิวพลาซ่าเนี่ยเป็นนักธุรกิจจริงๆเลยนะคะ

2020.07.25 17:45

อนงค์

เราเองเป็นคนหนึ่งที่ชอบกินของปิ้งย่าง จะสรรหาของอร่อยกินกับเพื่อน เราเห็นว่าเดี่ยวนี้มีการให้บริการประเภทนี้เยอะมาก อย่างบาร์บีคิว พลาซ่าเราก็ไปกินบ่อย เราว่ามันอร่อยนะคะ เราชอบที่น้ำจิ้มรสเด็ดที่ถูกปากเรามาก และราคาก็ไม่แพงด้วย เมื่อได้เข้ามาอ่านคอมเม้นท์จึงได้รู้ว่าใครเป็นเจ้าของ เราจะได้ไปโม้กับเพื่อนว่าเรารู้จักเจ้าของบาร์บีคิวพลาซ่าด้วยแหละ 555

2020.08.07 0:24

กระจับปี่

พูดตรงๆว่าไม่ค่อยได้กินบาร์บีคิว พลาซ่า ผมไม่ได้ชอบมากขนาดนั้น ก็กินได้แต่ไม่ใช่ว่าอยากกินบ่อยๆไง เลยสงสัยว่าทำไมถึงอยากรู้ว่าเจ้าของบาร์บีคิว พลาซ่าเป็นใคร คงชอบร้านนี้มากละมั้ง จะว่าไปร้านนี้จะอยู่กับห้างสรรพสินค้าใหญ่เท่านั้นมั้ยครับ ถ้าเป็นห้างสรรพสินค้าเล็กๆหรือห้างสรรพสินค้าประจำจังหวัดบางที่ก็ไม่มีนะ

2020.08.26 10:1

Lakorn

มาเจอกระทู้นี้ตอนดึก อ่านแล้วคิดถึงปิ้งย่าง อยากกินขึ้นมาทันทีเลยครับ นี่ขนาดมาแต่ข้อความที่เป็นกระทู้และคอมเม้นท์ของคนอื่นๆเท่านั้นนะ ยังรู้สึกหิวขึ้นมา นี่ถ้าผมไปดูยูทูปพวกรายการอาหารนี่แย่แน่ ทั้งภาพและเสียงมาพร้อมกับรรยากาศที่ชัดเจนมาก ผมจะไปหาอะไรกินได้ล่ะตอนนี้..มันดึกแว้ววว ไปดีกว่าอยู่นานก็อยากกินอีก

2021.09.21 14:30

ธนายุต

บาบิกอน ที่ยืนอยู่หน้าร้าน น่าจะเป็นเจ้าของนะครับ เพราะว่าไม่เคยเห็นเจ้าของเขามาที่รา้นเลยนอกจากเจ้าตัวนี้แหละครับ ไม่เข้าใจว่าจะต้องการทราบไปเพื่ออะไรกัน ทราบชื่อเจ้าของแล้วจะได้ส่วนลดค่าอาหารอย่างนั้นเหรอครับ เรื่องบางเรื่องเราอาจจะไม่จำเป็นต้องทราบก็ได้ครับ นี้ถ้าสงสัยแบบนี้อีกหน่อยคงถามหาเจ้าของ MK เจ้าของ KFC อีกไหมละครับ

2022.01.23 15:22

เอกพันธ์

พุดแล้วอยากไปนั้งกินมากเลย ตอนที่โควิดเยอะๆแล้วห้างปิดนะ เรานะอยากไปนั้งกินมากๆเลย ปกติแล้วเมื่อก่อนจะไปประมาณเดือนละ1-2ครั้ง นะ ชอบร้านนี้มากเลย โดยเฉพาะที่เป็นแบบปุฟเฟ่ แบบที่เพื่อนๆบอก เรารู้สึกว่าของของเขาได้เยอะมาก แล้วก็เป็นของที่สดใหม่ด้วย ยิ่งพูดยิ่งอยากไปจังเดี่ยวจะนัดกับเพื่อนๆไปดีกว่า ครับ

2022.03.31 7:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Food panda งานนี้จะมีรายได้เพียงพอจะเป็นงานหลักไหม?

วุฒิแค่ ม.3 ไปทำงานต่างประเทศได้ไหม

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

งาน Full time กับ Part time มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงคะ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมเงินที่ส่งมาในบริการ western union ถึงล่าช้าครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (เศรษฐกิจ)

CEO คนใหม่ของนกแอร์เป็นใคร?

All (การจ้างงาน)

ข้อดีข้อเสียของการเป็นลูกจ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี