Forum
แก้ไขล่าสุด: 

KOI ชานมไข่มุกกำไรดีไหม

เนื่องจากว่าเรานั้นเป็นคนที่ชอบกิน ชานมไข่มุก KOI มากๆเลยค่ะ เลยมีข้อที่สงสัยเกี่ยวกับ ชานมไข่มุก KOI ค่ะว่า KOI ชานมไข่มุกกำไรดีไหม ใครที่รู็ช่วยบอกเราหน่อยนะคะ ตอนนี้คือสงสัยหนักมาก ว่าเงินที่จ่ายไปเขาได้กำไรเท่าไรกันแน่ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Olin

ชานมไข่มุก KOI The หรือ ชานมไข่มุก โคอิ เตะ คือ ชานมไข่มุกชื่อดัง ถือว่าเป็นแบรนด์แรกๆ ของยุคชานมไข่มุกยุคใหม่ โคอิเตะโดดเด่นด้วยชานมไข่มุกสีทองที่ถือว่าเป็นเอกลักษณ์ไม่เหมือนใคร   ช่วงเปิดตัวแบรนด์โคอิเตะดังมากๆ เรียกว่ายืนต่อคิวกันจนเมื่อยขา ยิ่งสาขาชื่อดังมากๆ เช่น สยามสแควร์วัน อาจจะต้องรอคิวอย่างต่ำเป็นชั่วโมง ปัจจุบัน โคอิเตะมีทั้งหมด 27 สาขา แต่สาขาส่วนใหญ่ก็ยังมีคนต่อคิวเยอะมาก
เหมือนเดิม

2020.01.24 7:35

กาญจนา

รายได้ 62,403,731.09 บาท ต้นทุนขาย 32,990,334.37 บาท ค่าใช้จ่ายในการขายและบริหาร 21,130,865.53 บาท ดอกเบี้ยจ่าย 24,555.90 บาท ภาษีจ่าย 228,312.21 บาท กำไรสุทธิ 8,027,663.08 บาท เทียบกับรายได้ 100 บาท เพื่อให้เห็นภาพมากขึ้น   รายได้ 100 บาท ต้นทุนขาย 52.87 บาท ค่าใช้จ่ายในการขายและบริหาร 33.86 บาท ดอกเบี้ยจ่าย 0.04 บาท ภาษีจ่าย 0.34 บาท กำไรสุทธิ 12.86 บาท

2020.01.24 7:35

Kachawuth

ราคาขายKOI Theเริ่มตั้งแต่ 45 -105 บาทหากลองเฉลี่ย ราคาต่อแก้วจะอยู่ที่ 75 บาทถ้าสมมุติว่า 1 ชั่วโมงขายได้ประมาณ 23 แก้ว(1,745 บาท หาร 75 บาท = 23 แก้ว)เท่ากับว่า ทุกประมาณ 2.5 นาที โคอิเตะจะขายชาได้ 1 แก้วและเมื่อดูจากงบการเงินพบว่ากำไรของKOI Theอยู่ที่ประมาณ 12.9 % ของยอดขายเท่ากับว่าถ้าชาราคา 75 บาท KOI จะได้กำไรประมาณ 9.68 บาท

2020.03.13 8:51

ประวิทย์

ชานมไข่มุก KOI The หรือ ชานมไข่มุก โคอิ เตะ ไม่ทราบหลอกว่าได้กำไรเท่าไรแต่ที่ทราบคือ รสชาติรู้สึกว่าธรรมดามาก แพงด้วยไม่คุ้มเลย แต่เข้าใจว่าไข่มุกน่าจะอร่อยเลยมาลองร้านนี้ครั้งที่ 2 แบบใส่ไข่มุก ซึ่งก็ดีกว่าครั้งแรกขึ้นมาหน่อย ตัวไข่มุกหอมดี แต่ใส่มาให้เยอะเกิน เคี้ยวจนเหมื่อยปาก ชานมน้อยกว่าไข่มุกอีก

2020.04.27 13:30

วสิน

เป็นธุรกิจที่ดีและน่าสนใจอยู่เหมือนกันนะครับสำหรับประเทศไทยเมืองร้อน ผู้คนค่อนข้างจะให้ความสนใจยิ่งถ้าเราใช้บริการของฟู้ดแพนด้าหรือบริการเดลิเวอรี่ในการส่งสินค้าด้วยแล้วนั้น ช่วยเพิ่มยอดขายและทำให้ผู้คนในแถบนั้นรู้จักกันดีมากยิ่งขึ้นด้วย สนับสนุนเลยครับ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบกินชาไข่มุกยิ่งมีหน้าตาหีบห่อที่สวยและเราก็ติดใจแน่นอน

2020.07.15 5:38

ขาว

ก็ขึ้นอยู่กับแก้วตัวนั้นว่าใส่อะไรลงไปบ้างครับอย่างขั้นต่ำก็ 10 กว่าบาทขึ้นไป ถ้าแก้วราคาแพงหน่อยกำไรก็ได้เยอะกว่านั้น ส่วนตัวผมเห็นว่าชานมไข่มุกไม่ว่าจะเป็นแฟรนไชส์หรือชานมไข่มุกที่ขายกันแก้วละไม่กี่สิบบาทก็กำไรดีนะครับ เน้นที่จำนวนด้วยยิ่งขายได้เยอะกำไรก็ยิ่งเยอะ ที่จริงแล้วกำไรแค่แก้วละ 1 บาทก็รวยได้นะครับ ถ้าขายได้หลายใบชาไข่มุกพวกนี้กำไรดี

2020.07.25 17:55

แมวไทย

เราชอบดื่มชานมไข่มุกมาก มันอร่อยและทำให้สดชื่นยิ่งเวลาอากาศร้อน เวลาซื้อเราไม่เคยคิดว่าแม่ค้าจะได้กำไรเท่าไหร่ เพราะถึงอย่างไรการค้าขายก็ต้องได้กำไรอยู่แล้ว ถ้าไม่ได้กำไรจะทำไปทำไม ใช่ไหมคะ? ดังนั้นจะรู้ไปทำไม ผลิตภัณฑ์ของเขาอร่อยถ้าชอบก็ซื้อเถอะ แต่ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ ง่ายนิดเดียว อย่ามัวไปคิดหาต้นทุนและกำไรแทนเจ้าของเลย

2020.08.10 1:4

น้ำนิ่ง %%%

มันอร่อยขนาดนั้นเลยเหรอชานมไข่มุก KOI The เนี่ย เราไม่เคยกินอะ แถวบ้านไม่มี เอ๊ะ!หรือว่ามีแต่เราไม่เคยสังเกตเพราะปกติไม่ค่อยกินชาไข่มุกเท่าไหร่ ด้วยความอยากรู้เลยไปหาดูมา ของเค้าก็คงเด่นเรื่องไข่มุกนั่นแหละ สำหรับเราราคาต่อแก้วก็แพงเหมือนกันนะ นานๆกินทีคงได้แต่บ่อยๆม่ายยยไหวเจงๆ หากใครชื่นชอบก็กินกันตามสบายเลยจ้ะ

2020.08.27 1:49

นกน้อยปล่อยป่า

ดูท่าจะอยากรู้จริงๆ เจ้าของกระทู้ถึงกับบอกว่า "สงสัยหนักมาก ว่าเงินที่จ่ายไปเขาได้กำไรเท่าไรกันแน่" ถ้าคุณชอบกินก็กินไปเถอะค่ะ พอได้รู้ว่าทางร้านเขาได้กำไรแก้วละกี่บาท คุณรู้สึกยังไง? ดีใจที่ให้การสนับสนุนเขา หรือว่าอยากจะมาเปิดร้านขายเองซะเลย..แซวเล่นนะ เอาจริงนะ เรายังไม่เคยกินชานมไข่มุกของร้านนี้เลย แถวนี้ไม่มี

2021.07.26 7:25

นันทา

ใช่ๆ สงสัยหนักมาก เอาเป็นว่า เราเองก็ไม่มีคำตอบให้ด้วยเหมือนกัน เพราะว่าที่บ้าน ไม่มีเจ้านี้ด้วยสิคะ แต่ถ้าเป็นชาไข่มุกเราว่าถ้าขายหน้าฌณงเรียนค่อนข้างที่จะขายดีนะคะ เพราะว่านักเรียนชอบกันมากคะ ส่วนถ้าขายตามห้างเราว่าน่าจะขายยากแน่ๆคะ ยิ่งช่วงนี้คนไม่ค่อยเดินห้างด้วย เราว่ารายได้น่าจะแย่คะ ตอนนี้คำตอบคงหายสงสัยแล้วนะ(สงสัยหนักมาก)

2021.08.24 7:53

น้ำเชื่อม

@นกน้อยปล่อยป่า อาจจะมีความเข้าใจผิดอะไรบางอย่างคะ จะไม่มี แบรนด์นี้นะ หมายถึงร้านชาไข่มุกแบรนด์นี้ไม่เคยได้ยินเหมือนกันค่ะ เจ้าของกระทู้อาจจะพิมพ์ผิดก็ได้ แต่ก็เป็นเรื่องน่าสนใจนะ หมายถึงแบรนด์อื่นๆที่เป็นร้านชานมไข่มุก สนใจว่าเป็นธุรกิจที่ได้กำไรดีไหม เราเองที่เป็นลูกค้าก็ไปซื้อกับทุกวันเลยอ่ะ แล้วก็เห็นลูกค้าประจำของเขาบ่อยๆด้วย

2021.09.21 16:10

ภูมิพัฒน์

นอกจากเจ้านี้ก็ยังมีอีหลายเจ้าที่ขายชานมไข่มุกครับ ยิ่งถ้าเป็นชานมไข่มุก ใต้หวัน ยิ่งขายดีเลยครับ ส่วนตัวผมก็ชอบมากกว่าชาที่เป็นของไทนนะ เพราะว่ากลิ่นชาของเขาหอมมากจริงๆ ส่วนที่ถามเรื่องร้านชานมของร้านนี้ แถวบ้านของผมก็ยังไม่เคยเจอนะครับ อาจจะอยู่นอกตัวเมืองรึเปล่า เดียววันหลังถ้าได้เข้าเมืองจะสังเกตุดูละกัน

2022.01.20 14:52

กฤตเมธ

555+ เกิดมาช่างเป็นคนที่ขี้สงสัยเหลือเกินนะน้อง ที่ถามเรื่องนี้คืออยากจะไปลงทุนกับเขาด้วยหรือเปล่า หรือแค่อยากรู้เล่นเท่านั้น รู้ไปแล้วจะช่วยให้น้องสบายใจตรงไหนกัน รายได้ก็รายได้ของเขาเอง น้องไม่น่าจะมีส่วนได้ส่วนเสียกับของเขานะครับ เอาว่าถ้าเขาขายแล้วขาดทุนตอนนี้เขาก็เลิกขายไปนานแล้วละครับ แต่ตอนนี้น่าจะขายดีอยู่นะ

2022.02.20 7:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี