Forum
แก้ไขล่าสุด: 

MUJI ไทย รายได้ เท่าไร

เนื่องจากว่าเรานั้นเป็นคนที่เข้าไปซื้อของที่ MUJI มากๆเลยค่ะ เลยมีข้อที่สงสัยเกี่ยวกับ MUJI ค่ะว่า MUJI ไทย รายได้ เท่าไร ใครที่รู้ช่วยบอกเราหน่อยนะคะ ตอนนี้คือสงสัยหนักมาก ว่าเงินที่จ่ายไปเขาได้กำไรเท่าไรกันแน่ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Panthorn

MUJI ก่อตั้งขึ้นที่ประเทศญี่ปุ่นในปี 1980 โดย MUJI มาจากคำว่า Mujirushi Ryohin ที่แปลว่า “สินค้าคุณภาพดีที่ไม่มียี่ห้อ” ซึ่งบริษัทมุ่งเน้นไปที่การเลือกสรรวัสดุ ปรับปรุงพัฒนากระบวนการ และสร้างบรรจุภัณฑ์ที่เรียบง่าย จน MUJI กลายเป็นแบรนด์ที่มีชื่อเสียง โดยเฉพาะเรื่องคุณภาพ และเรื่องแบรนด์ที่ปราศจากแบรนด์ ปี 2018 รายได้รวม 1,018,891,894 บาท รายจ่ายรวม 476,189,490 บาท กำไรสุทธิ 79,799,822 บาท

2020.01.24 7:35

Arunprapa

เห็นแนวโน้มการเติบโตของรายได้ค่อนข้างดี มีการเติบโตของรายได้ในระดับมากกว่า 15% อย่างต่อเนื่อง ในขณะที่กำไรสุทธิในภาพรวมมีแนวโน้มลดลง โดยเฉพาะเรื่อง อัตรากำไรสุทธิ (Net Profit Margin ; NPM) ที่มีเปอร์เซ็นต์ลดลง ส่วนหนึ่งอาจจะมาจากการแข่งขันในตลาดที่รุนแรงขึ้น ตามที่เราจะได้เห็นข่าวว่าแบรนด์ MUJI มีการปรับลดราคาสินค้าหลายอย่างลง

2020.01.24 7:35

เซติอาวัน

ร้าน MUJI จะมีสินค้ากว่า 7,500 รายการแต่สินค้าทุกชิ้นยังคงอยู่ภายใต้ปรัชญาความว่างเปล่า (Emptiness) เพื่อให้คนมาเติมเต็มโดยเน้นความเรียบง่าย ไม่มีโลโก้ ไร้สีสัน และตอบโจทย์การใช้งานในชีวิตประจำวัน และอย่างที่เห็นร้านนี้ได้รับความนิยมจากคนไทยเป็นอย่างมาก อาจเป็นช่วงที่คนนิยมญี่ปุ้นก็ได้ บอกได้เลยครับว่ากำไรของร้านนี้ค่อนข้างมหาศาลเลยทีเดียว

2020.03.13 15:47

Kraisingha

MUJI ในไทยเป็นเพียง สาขาขยายของเขา แต่ถ้าดูโดยรวมแล้วปัจจุบันนี้ MUJI มีสาขาทั่วโลกมากกว่า 855 แห่ง แล้วครับ ซึ่งเป็นสาขาในญี่ปุ่น 420 สาขา และต่างประเทศ 435 สาขา เขามีที่แผนยุทธศาสตร์การดำเนินธุรกิจของ MUJI ว่าระหว่างปี 2017 – 2020 ตั้งเป้าหมายเติบโตด้านยอดขาย และผลกำไร ไม่ต่ำกว่า 10% ต่อปี พร้อมทั้งเดินหน้าสร้างการเติบโตทั้งธุรกิจในญี่ปุ่นครับ

2020.04.28 3:6

Vinai

ถ้าดูตั้งเริ่มก่อตั้งจะเห็นว่า MUJI มีแนวโน้มที่ไปได้ดีเพราะมีรายได้เติบโตมากว่า 15%อย่างต่อเนื่องและมีการขยายสาขาที่ญี่ปุ่นและต่างประเทศทำให้เห็นว่าธุรกิจไปได้ดีทีเดียวแต่ตอนนี้ผมไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้างเพราะเกิดโรคระบาดรายแรงทั่วโลกทำให้มีปัญหาเกี่ยวกับเศรษฐกิจทั่วโลกร่วมถึงประเทศไทยด้วยผมคิดว่าMUJIในไทยก็เจอปํญหาเดียวกันนะครับ

2020.07.09 3:23

Vivian-p.

กำไรที่เป็นตัวเลขชัดเจนอันนี้เราไม่ค่อยรู้นะคะ แต่รู้ว่าน่าจะเยอะอยู่เพราะรู้สึกว่า muji ที่ไทยขายในราคาที่สูงกว่าที่ญี่ปุ่นประมาณ20% แต่ก็ยังสู้ uniqlo ไม่ได้นะคะ uniqlo ชนะขาดรอย เพราะราคาไม่ได้สูงมาก ทำให้คนไทยจับต้องได้ อีกอย่างราคาใกล้เคียงกับที่ญี่ปุ่นเลย ดังนั้นซื้อที่ไทยก็ได้ไม่ต้องไปหอบหิ้วกันกลับมา

2020.07.10 15:9

เนโกะ

Muji คือหมายถึงร้านคล้ายๆกับร้านค้าที่ขายของทั่วไปแบบทุกอย่าง 60 บาท 70 บาทแบบนั้นมั้ยคะ? เพราะหนู้เองก็ชอบเข้าร้านแบบนี้แต่อีกชื่อหนึ่ง จำไม่ได้ว่าชื่ออะไรแล้ว มันจะมีร้านแบบนี้อยู่ตามเซ็นทรัลอะค่ะ คือแบบเดียวกันมั้ยคะ? หนูว่าเขาขายดีมากนะคะโดบเฉพาะของเล็กๆน่ารักๆ อย่างพวกเครื่องเขียนอะไรแบบนี้วัยรุ่นชอบมาก

2020.08.10 11:30

สินใจ

เดี๋ยวนี้MUJI เป็นแบรนด์ที่นิยมมากเลยนะคะสำหรับเสื้อผ้าหรือว่าของใช้ สามารถที่จะ shopping ได้ทางออนไลน์จาก lazada แล้ว ซึ่งค่าตอบแทนหรือรายได้นั้นเป็นอย่างที่เพื่อนๆได้พูดไป มีสินค้าหลากหลาย ให้เราสามารถเลือกซื้อได้ตามความชอบและมีคุณภาพที่ทำให้เรามั่นใจได้ด้วยค่ะ ถ้าไม่มีเวลาไปที่ร้านก็เลือกซื้อออนไลน์ก็ได้ค่ะ

2020.08.30 14:51

อุไรวรรณ

อืม อันนี้ เราสงสัยมากกว่าที่ คุณถามคำถามนี้อีกนะคะ ไม่ทราบว่าคุณ อยากทราบคำตอบไปทำไมคะ แล้วมีการบอกว่าสงสัยหนักมาก คือ เราเองก็สงสัยหนักมากเหมือนกันว่ามันเกี่ยวของกับคุณอย่างไร คือแบบว่า บางเรื่องก็ไม่จำเป็นต้องรู้ก็ได้ใช่ไหมคะ เพราะอย่างเรื่องนี้ มันไม่น่าเกี่ยวกะคุณเลย หรือว่าคถณจะไปซื้อหุ้น หรือว่า จะตั้งร้านขายของแบบเขาเหรอคะ

2021.08.12 4:34

รำพัด

เจ้าของกระทู้ถูกใจอะไรของร้าน Muji เหรอคะ เราเคยเข้าไปนะแต่ไม่ถึงกับชอบอกชอบใจอะไรมาก หรือว่าเราจะชอบซื้อของกันคนละแนว เจ้าของระทู้มีสินค้าหรือบริการอะไรที่น่าสนใจแนะนำมั้ยคะ เผื่อว่าเราได้ไปห้างสรรพสินค้าอีกเมื่อไหร่จะลองเข้าไปช้อปปิ้งที่ร้าน Muji นี้ดูอีกสักครั้ง อาจจะได้เจอของที่ถูกใจเราบ้าง..แนะนำด้วยนะคะ

2021.09.21 14:55

ธนัญญา

เราคิดว่าเจ้าของคำถาม น่าจะสนใจที่จะเปิดร้าน สาขาของเขาใช่ไหมคะ ถึงมาถามเรื่องรายได้ที่เขาได้ในแต่ละปี เอาแบบนี้ดีกว่าคะพี่ ถ้าพี่อยากเปิดสาขาของเขาอีก เราคิดว่าพี่น่าจะต้องเตรียมเงินหลักล้านเลยคะ เพราะว่าร้านพวกนี้ต้องมีทำเลดีๆอย่างในห้างคะ เอามาเปิดในตึกแบบร้านค้าทั่วๆไปคิดว่าทางเจ้าของไม่น่าจะยอมหลอกคะ

2022.01.14 14:28

เอกกมล

พีที่ตอบคนแรกน่าจะเป็น FC ของร้านนี้แน่ๆเลยนะครับ ถึงรู้รายได้ของเขาแบบละเอียดแบบนี้ แต่อย่าว่าอะไรผมเลยนะครับ ผมอยากถามนิดครับว่าเจ้า Muji ที่ถามๆกันเนี๊ยะ เขาขายสินค้าเกี่ยวกับอะไรเหรอครับ แถวบ้านที่ผมอยู่ยังไม่เคยเห็นเลยครับ แต่อ่านจากชื่อแล้วน่าจะเป็นอะไรที่เกี่ยวกับของ ญี่ปุ่น แบบนั้นใช่ไหมครับ

2022.02.21 14:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ),All (เศรษฐกิจ)

Tesco Lotus กับ Makro ห้างไหนกำไรดีกว่ากัน

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

งาน Full time กับ Part time มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงคะ

เจ้าของธุรกิจ,All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,All (การจ้างงาน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

งานพาร์ทไทม์คืออะไร

เริ่มทำงาน,เจ้าของธุรกิจ

อยากเป็นผู้บริหารที่ดีควรมีแนวคิดอย่างไรบ้าง?

การพัฒนาตนเองและความสัมพันธ์กับคนรอบข้างจำเป็นต่อการทำงานแค่ไหน?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี