Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพื่อนๆคิดว่าบริการกดเงินแบบไม่ใช้บัตรมีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับ

ผมเป็นลูกค้าคนหนึ่งที่ใช้ Internet Banking มาตลอดครับ ผมว่ามันสะดวกดี ไม่ต้องต่อคิวที่ธนาคารเหมือนสมัยก่อน ตอนนี้ทางธนาคารมีบริการเพิ่มมาใหม่คือการกดเงินแบบไม่ใช้บัตร ผมว่าก็แปลกใหม่ดี แต่ก็ยังมองไม่เห็นข้อดีอะไรของบริการนี้สักเท่าไหร่ เพื่อนท่านใดมีแนวคิดอะไรก็ลองมาแชร์คุยกันนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Hailee

ไม่ชอบเลยค่ะ มองไม่เห็นถึงประโยชน์ตรงไหน เคยลองเข้าไปใช้บริการได้ครั้งแรกและครั้งเดียวเข็ดเลยค่ะ เพราะทำตามขั้นตอนแล้ว แต่เงินไม่ออกมากค่ะ ตู้ ATM บอกระบบขัดข้อง แต่ยอดเงินกลับถูกตัดออกไปแล้ว ต้องโทรติดต่อธนาคารกันวุ่นวายไปหมดค่ะ ของใหม่บางอย่างมีมาก็สะดวก แต่สำหรับอันนี้ไม่รู้มีมาเพื่ออะไรค่ะ หาประโยชน์ไม่ได้เลย

2020.01.24 7:35

Arisa

คงน่าจะมีไว้อำนวยความสะดวกให้กับพวกที่ไม่พกกระเป๋าตังค์มั๊งครับ มีแค่โทรศัพท์ถือไปเครื่องเดียวพอแล้ว กดตังค์ใช้ได้ หรืออาจจะพวกทำกระเป๋าเงินหล่นหายก็ช่วยได้ครับ แต่ผมเชื่อว่าบริการทุกอย่างที่เค้าคิดค้นขึ้นมา ก็เพื่อหวังลูกค้าทุกรูปแบบพอใจครับ นานาจิตตัง ใครไม่ชอบก็ไม่เห็นต้องไปใช้นี่ครับ ปล่อยให้คนที่เค้าจำเป็นต้องใช้ไปใช้กัน

2020.01.24 7:35

Stephon

ชอบครับตอนเช้าๆออกไปวิ่งไม่ต้องพกอะไรไปนอกจากมือถือกะหูฟังที่ฟังเพลงตอนวิ่งขากลับแวะซื้ออะไรกลับมากินก็กดมือถือหน้าตู้ แล้วกดเงินออกมาได้ แต่ขอเสียคือจะมีค่าธรรมเนียม 10 บาทต่อรายการ เฉพาะกรณีกดเงินจากตู้ ATM ต่างเขตให้บริการกับบัญชีที่ใช้เท่านั้นครับ แต่ดีหน่อครับช่วงนี้ยกเว้นค่าธรรมเนียม ถือว่าโอเคเลยครับ เข้ากับยุคสมัยดี

2020.04.28 5:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี