Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อายุ 67 ปียังสามารถซื้อประกันอุบัติเหตุได้ไหมครับ

ผมอาย 38 ปี ครับปัจจุบันผมทำงานบริษัทเอกชนแห่งหนึ่งครับ ผมอยากซื้อประกันอุบัติเหตุให้กับคุณพ่อมากครับ อายุท่านตอนนี้ก็ 67 ปีครับ เห็นผู้สูงอายุปัจจุบันมักจะเกิดอุบัติเหตุกันบ่อย เลยมีความคิดอยากซื้อเพื่อไว้คุ้มครองคุณพ่อครับ ไม่ทราบว่าบริษัทประกันยังรับทำอายุขนาดคุณพ่อผมอยู่ไหมครับ ขอช่วยแนะนำด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thanalop

ไม่แน่ใจนะครับ แต่เมื่อก่อนเค้าให้ถึงแค่อายุ 65 ปีครับ ผมซื้อประกันอุบัติเหตุให้คุณพ่อคุณแม่ก็ซื้อมาตั้งแต่ก่อนท่านจะอายุ 65 ครับ และก็ซื้อแบบต่ออายุมาทุกปีจนท่านอายุ 70 ปี บริษัทก็ไม่รับแล้วครับ ออ..แต่ผมซื้อกับบริษัทประกันภัยนะครับ ส่วนสมัยนี้เป็นอย่างไรบ้างก็ต้องลองดูท่านอื่นมาให้คำตอบละกันนะครับ

2020.01.24 7:35

Gun

ยังสามารถซื้อได้ค่ะ ตอนนี้ของทุกบริษัทก็ได้ถึงอายุ 75 ปีค่ะ และสามารถซื้อปีต่ออายุคุ้มครองต่อเนื่องไปได้ถึงอายุ 80 ปีเลยค่ะ มีหลายแผนให้เราเลือกได้ว่าจะเอาความคุ้มครอง หรือทุนประกันที่เท่าไหร่ ลองเสิร์ททางกูเกิ้ลดูก็ได้ค่ะ และสามารถสั่งซื้อทางออนไลน์ได้เลย เดี๋ยวนี้ซื้อได้สะดวกไม่ยุ่งยากค่ะ

2020.01.24 7:35

Eliane

คุณสามารถทำได้ครับอย่างเช่นมี ประกันอุบัติเหตุสำหรับผู้สูงอายุ​​​คุ้มครองชีวิตสูงวัยอุ่นใจ ไม่ลำบากลูกหลานประกันอุบัติเหตุสำหรับผู้สูงอายุ คุ้มครองสูงสุด 1 ล้านบาท ของบมจ.เมืองไทยประกันภัย อายุรับประกันภัย เบี้ยประกันรวมภาษีอากร (บาท)อายุ55 -75 ปี3,700-7,400 และ อายุ 76-99 ปี (กรณีต่ออายุ)3,700-7,400

2020.03.14 6:37

Andreane

หลายคนเมื่ออายุเข้า60แล้วอยากทำประกัน หลายคนชอบถามว่าได้ไหม คำตอบคือได้ครับ ทำได้เฉพาะคนอายุ 50-70 ปี แต่เงื่อนไขการรับผลประโยชน์จะต่างออกไปครับ จ่ายเฉพาะกรณีเสียชีวิตเท่านั้น (ถ้าพิการ ป่วย เข้าโรงพยาบาลรักษา ไม่จ่ายนะครับ เพราะไม่ใช่ประกันสุขภาพ ยกเว้นจะไปซื้อแบบที่เค้าขายสัญญาเพิ่มเติมพ่วงด้วย ครับ

2020.04.29 8:7

Soda

ประกันสำหรับผู้สูงอายุที่คุ้มครองทั้งสุขภาพและอุบัติเหตุก็มีนะ คิดว่าซื้อแบบนั้นดีกว่าความคุ้มครองมันจะเหมาะกับผู้สูงอายุจริงๆ เพราะผู้สูงอายุมีความเสี่ยงไม่ใช่ข้อเรื่องอุบัติเหตุเท่านั้น เรื่องสุขภาพก็เสียงเหมือนกันทำประกันที่คุ้มครองทั้งสองเรื่องไปเลยจะดีกว่า แต่ขอโทษที่จำไม่ได้ว่ามีของบริษัทอะไรบ้างถ้าคุณลองหาดูคิดว่าหาไม่ยาก

2021.05.10 13:27

Liz

ได้ประกันสำหรับคุณพ่อหรือยังคะ คุณสมัครฉบับไหนให้คุณพ่อเหรอ พอดีเราก็สนใจเหมือนกันค่ะ เคยได้ยินแต่ชื่อประกันอาวุโสโอเค เห็นว่าให้ผู้สุงอายุทำได้แต่ไม่รู้ว่าจะมีประกันฉบับอื่นอีกหรือเปล่า ถ้ามีฉบับอื่นที่น่าสนใจอีกจะได้ดูเพื่อเปรียบเทียบกัน อ่านจากคอมเม้นท์อื่นๆบอกว่ามีหลายบริษัทเลย ของที่ไหนบ้างเหรอคะ?

2021.05.15 14:19

น้ำผึ้งป่า

ดีค่ะที่เจ้าของกระทู้อยากซื้อประกันอุบัติเหตุให้กับคุณพ่อ เนื่องจากเกรงว่าท่านจะเกิดอุบัติเหตุ ผู้สูงอายุที่มีอายุเกิน 60 ปีขึ้นไป ค่อนข้างน่าเป็นห่วงจริงๆกับเรื่องอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้แม้เมื่ออยู่ในบ้าน อยากให้คุณนึกถึงค่ารักษาพยาบาลด้วยค่ะ ถ้าคุณทำประกันสุขภาพที่ให้ค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุด้วย จะดีมั้ยคะ?

2021.07.26 7:49

วุ้นเส้น

จริงๆไม่ต้องคิดอะไรมากเลยค่ะเวลาที่เราไปเปิดบัญชีธนาคารแล้วทำ ATM ตรงนี้เขาก็มีประกันอุบัติเหตุสมัครให้เราด้วยนะ เราสามารถเลือกได้เลยว่าเราอยากได้ความคุ้มครองยังไง เดี๋ยวนี้มันสะดวกมากมันไม่จำเป็นว่าคุณจะต้องไปสมัครที่บริษัทประกันเท่านั้น ตอนนี้ทำประกันกับทางธนาคารก็ได้ค่ะทางเลือกเยอะแยะเลย ลองหาข้อมูลดูนะคะ

2021.07.28 2:49

เป็ดน้อย

จริงๆไม่ต้องคิดอะไรมากเลยค่ะเวลาที่เราไปเปิดบัญชีธนาคารแล้วทำ ATM ตรงนี้เขาก็มีประกันอุบัติเหตุสมัครให้เราด้วยนะ เราสามารถเลือกได้เลยว่าเราอยากได้ความคุ้มครองยังไง เดี๋ยวนี้มันสะดวกมากมันไม่จำเป็นว่าคุณจะต้องไปสมัครที่บริษัทประกันเท่านั้น ตอนนี้ทำประกันกับทางธนาคารก็ได้ค่ะทางเลือกเยอะแยะเลย ลองหาข้อมูลดูนะคะ

2021.07.29 2:40

นายวิชิต

@ วุ้นเส้น ใช่ครับที่บอกว่าเปิดบัญชีธฯาคารก็ได้การคุ้มครอง อุบัติเหตุ แต่ ที่เขาอยากได้ปะกันอุบัติเหตุหลักๆแล้วเจ้าของคำถามอยากจะได้ในเรื่องของการรักษาพยาบาลมากกว่านะครับ เพราะถ้าไปเปิดบัญชี แบบที่ @ วุ้นเส้น เขาจะได้การคุ้มครองแค่กรณีเสียชีวิตอย่างเดียวนะครับ ซึ่งผมไม่ค่อยเห็นด้วยนะครับกับการมีประกันแบบนี้

2021.08.23 14:1

Belive

เข้าใจนะคะว่าจขกท. อยากซื้อประกันอุบัติเหตุให้คุณพ่อ แต่เราอยากจะขอแนะนำเป็นประกันชีวิตโครงการเมืองไทยวัยเก๋า ที่แนะนำเนี่ยก็เพราะว่าประกันชีวิตตัวนี้ให้ความคุ้มครองเรื่องของอุบัติเหตุหรือการบาดเจ็บของผู้สูงอายุด้วยไม่ได้แค่คุ้มครองชีวิตเท่านั้นค่ะ เหมาะกับคนสูงอายุไว้ประมาณพ่อของจขกทเลยนะคะแถมเบี้ยประกันก็ไม่แพงด้วย สนใจไหมคะ?

2021.09.04 15:14

โลมา

@Belive น่าสนใจมากครับ ดีเลยครับซื้อประกันให้พ่อทั้งทีก็จะได้ความคุ้มครองชีวิตไปด้วย แล้วก็คุ้มครองอุบัติเหตุด้วย ผมก็ได้ลองเข้าไปอ่านเงื่อนไขดูบ้างแล้วนะครับสำหรับรายการที่คุณแนะนำมา ขอบคุณมากนะครับค่อนข้างจะโดนใจเลยล่ะ อยากได้ประกันแบบนี้เหมือนกันถ้าคุณไม่มาแนะนำก็คงไม่รู้เลยว่ามีด้วย แถมเบี้ยประกันก็คือโอเคเลย ไม่ต้องตรวจสุขภาพอีกด้วย

2021.09.20 7:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี