Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บูธขายประกันที่ตั้งตามตลาดเชื่อถือได้ไหมครับ

ผมอายุ 28 ปี ปัจจุบันรับราชการอยู่ครับ ผมมีความสนใจอยากจะซื้อประกันชีวิตไว้สักฉบับหนึ่งเพื่อการเก็บออมน่ะครับ พอดีมีพวกตัวแทนมาตั้งบูธขายประกันอยู่แถวตลาดข้างๆที่ทำงานน่ะครับ ไม่ทราบว่าเราจะไว้ใจได้ไหมครับ หากเราสนใจจะซื้อเราติดต่อตรงนั้นได้เลยไหมครับ ผมกลัวจะถูกหลอกเงินน่ะครับ เพื่อนๆท่านไหนมีใครเคยซื้อผ่านบูธลักษณะที่ผมบอกบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rangsiman

ไม่ต้องกลัวครับ หากสนใจอยากจะซื้อก็สามารถซื้อได้ปกติเลยครับ เพียงแค่เวลาตอนจ่ายเบี้ยเบี้ยประกันคุณจะต้องได้รับใบเสร็จรับเงินที่มีตราบริษัท มีลายเซ็นผู้มีอำนาจ ตรวจเช็ครายละเอียดของใบเสร็จ และเก็บรักษาไว้ให้ดีจนกว่าจะได้เล่มกรมธรรม์และใบเสร็จรับเงินตัวเจริงก็ไม่มีปัญหาแล้วล่ะครับ

2020.01.24 7:35

ศุภผล

สามารถซื้อได้เลยครับ ผมเองก็ซื้อที่บูธแบบนี้แหละครับ แต่เป็นบูธที่เช่าพื้นที่ตั้งอยู่ภายในห้างบิ๊กซี ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะครับ ก็เก็บใบเสร็จรับเงินไว้ แล้วรอเล่มกรมธรรม์พร้อมใบเสร็จรับเงินตัวจริง ซึ่งทั้งหมดนี้น่าจะประมาณไม่เกิน 15 วันก็จะได้แล้วล่ะครับ

2020.01.24 7:35

Josue

ถ้าหากไม่มั่นใจก็ไม่ต้องซื้อครับเอาที่เรามั่นใจมากกว่าครับ แต่ถ้าหากจะทำจริงๆแล้วละก็ผมขอแนะนำให้คุณดูบัตรคนขายประกันครับ ว่าเขามีไหม แล้วก็ลองตรวจสอบกับทางบริษัทเขาครับว่าเขามีรายชื่อเป็นพนักงานขายจริงไหมครับ แต่เม่าที่เห็นในตลาดจะเป็นพวกที่โฆษณามากกว่าครับ ภ้าสนใจเขาก็ให้เบอร์กะเราหรือขอของเราแล้วจะมีคนติดดต่อครับ

2020.03.14 7:20

สังวาล

เห็นบ่อยคะ บูธขายประกันที่ตั้งตามตลาด มีมาบ่อยมากเลยคะแถวบ้านเรา เราก็ว่ามันน่าเชื่อถือนะคะ เหตุผลก็คือไอ้คนที่ขายนะคะเป็นเพื่อนเราสมัยเรียนคะ เราเลยเชื่อถือมันคะว่ามันไม่กล้าหลอกเราแน่นอนคะ แต่ถ้าเพื่อนๆไม่แน่ใจ ที่จะซื้อประกันจากบูธขายประกันที่ตั้งตามตลาด เพื่อนๆขอเบอร์โทรเขาได้คะ ตรวจสอบได้คะว่าใช่จริงไหม

2020.04.29 8:54

เอกภาพ

พูดถึงคุณอาจจะดูก่อนว่ามาจากบริษัทที่น่าเชื่อถือได้ไหม ถ้าน่าเชื่อถือหรือมีชื่อเสียงก็แค่ลองเดินเข้าไปสอบถามรายละเอียดที่คุณสนใจดูแบบยังไม่ต้องทำก็ได้นะครับ ไม่เสียหายอะไรตรงไหน... ดีซะอีกที่เราไม่ต้องนั่งเทียนคิดเอาเอง มีคนให้ถาม ถ้าเค้าเซ้าซี้ให้เราสมัครเลยก็ต้องหนักแน่นครับ บอกไปเลยว่าเราอยากจะเปรียบเทียบข้อมูลและเบี้ยประกันดูก่อน

2020.07.13 14:50

ลาล่า

ตามใจจริงคุณเองก็สนใจจะซื้อประกันอยู่ แต่คุณไม่มั่นใจว่า จะซื้อประกันที่ออกบูธมาขายตามตลาดจะดีหรือไม่ ฉันว่าถ้าอย่างนั้น คุณควรเข้าไปติดต่อสอบถามกับบริษัทตัวแทนประกันที่มีสำนักงานใกล้บ้านคุณก็ได้นะคะ เพื่อความสบายใจของคุณ ฉันว่าเพียงแค่คุณเสียเวลาสักนิดคุณจะได้ซื้อประกันตามที่ต้องการ คุณจะได้ไม่ต้องคิดนาน

2020.07.18 7:35

Faroh

ผมว่านะทำงานราชการสวัสดิการก็ดีอยู่เเล้ว ไม่น่าจะต้องทำประกันอย่างอื่นเพิ่มเพื่อให้เสียเงินเล่นๆ หรอก ถ้าอยากจะเก็บออกมจริงๆ เองเงินไปลงทุนที่ๆ จะหารายได้ให้เราเพิ่มดีกว่าครับ อีกอย่างประกันไม่ว่าจะที่ไหนก็ตามหลอดเราหมดเเหละ ตอนเเรกบอกจะได้นั่น ได้นู่น ได้นี่ เเต่พอเจ็บป่วย อุบัติเหตุมาจริงๆ มันก็จ่ายไม่เต็มหรอก ไม่คุ้มบอกเลย เอาเงินไปทำอย่างอื่นคุ้มกว่า

2020.08.26 9:18

ปันปัน

เราก็ไม่ค่อยมั่นใจนะพวกบูธขายประกันตามตลาดอะ แต่ถ้าเป็นบูธที่เปิดตามห้างสรรพสินค้า แบบพวกโลตัว บิ๊กซ๊ แบบนั้นค่อยมั่นใจหน่อยเคยซื้ออยู่เหมือนกัน แต่หมดอายุไปแล้วไม่ได้ต่อเพราะสิทธิประโยชน์ไม่ได้ดีอะไรมากแต่ตอนนั้นที่ซื้อเพราะเกรงใจปฎิเสธไม่เป็น คนที่อยู่ที่บูธก็ขายของเก่งมากเลยบางครั้งก็อึดอัดนะ เหมือนจะบังคับลูกค้าเลยอะ

2020.08.30 11:29

ลดา

@Josue ก็ใช่ค่ะถ้าไม่มั่นใจก็ไม่มีใครบังคับนะคะ ถ้าคุณไม่อยากเจอกันที่บูธก็ไม่เป็นไรค่ะแค่ปฏิเสธเขาไป ก็จริงอยู่ที่เวลาเราเจอคนขายประกันตามบูธในห้างต่างๆเขามักจะเชื่อเชิญแล้วก็ ทำให้เราอึดอัดใจถ้าเราเดินผ่าน แต่ถ้าเราไม่มั่นใจจริงๆก็ปฏิเสธได้ค่ะ เข้าใจเลยว่า สถานการณ์แบบนั้นเป็นยังไงเคยเสียเวลาอยู่เหมือนกันค่ะ

2021.05.19 13:45

--ไผ่ตง--

คำถามของเจ้าของกระทุ้น่าสนใจดีนะครับ ผมเคยเห็นบ่อยนะบูธขายประกัน แต่ผมไม่เคยซื้อสักที กลัวเหมือนที่เจ้าของกระทู้บอกล่ะครับ ผมซื้อกับตัวแทนขายประกันโดยตรงเลย พอดีว่ารู้จักกันก็เลยไม่ค่อยกลัวมากเท่าไหร่ เขาขอยประกันมาหลายปีแล้ว ดูแลลูกค้าดี ถ้าเจ้าของกระทู้อยากซื้อประกันลองถามญาติหรือเพื่อนของคุณดูว่าเขาซื้อกับใคร

2021.05.24 8:33

Matta na

เราไม่เคยซื้อประกันกับบูธที่มาตั้งตามตลาดนะ แต่คิดว่าไม่น่ามีปัญหาอะไรหรอกค่ะเพราะมีการตั้งบูธขายประกันแบบนี้มานานแล้ว และยังมีมาตลอด เหมือนเป็นการอำนวยความสะดวกให้กับลูกค้าที่ต้องการซื้อประกันแบบสามารถมาซื้อได้ที่บูธเลยไม่ต้องเดินทางไปถึงบริษัทประกันน่ะค่ะ บางคนไม่กล้าไปที่บริษัทก็สอบถามเจ้าหน้าที่ที่บูธก่อนได้

2021.07.27 13:23

กรรณิกา

เรื่องแบบนี้ไม่น่ากลัวเลยคะ ขอดูเอกสารตามที่เพื่อนๆบอกเลยคะว่าเป็นตัวแทนจริงไหม คนพวกนี้เขาจะมีหลายเลขระบุ สามารถโทรสอบุามได้เลยคะ ที่น่ากลัวกว่านี้คือ เป็นตัวแทนประกันจริงๆ แต่เรา ซื้อประกันไปแล้ว ไม่เดินเอกสารให้เรา อันนี้นะน่ากลัวสุดๆแล้ว เอาเงินเราไปหมุนอย่างอื่นก่อน จนมาทราบทีหลัง ก็ตอนที่เราเคลมค่ารักษานั้นแหละคะ

2021.08.11 6:33

ศุภโชติ

ที่ผมเจอ เขาจะไม่ได้ชวนให้เราซื้อตรงนั้นนะครับ ส่วนใหญ่ที่เจอมาเขาก็จะแจกเอกสารให้เราแล้วก็มีเบอร์โทรของเขาแนบมาให้เราด้วย หรือ บางที่ก็จะขอเวลาเราเพื่อจะคุยเรื่องประกันแล้วก็ผลประโยชน์การคุ้มครองนะครับ แล้ว เขาก็จะขอเบอร์โทรของเราเอาไว้ แล้วเขาก็จะนัดเวลากับเรา ถ้าสมมุติว่าเราสนใจที่จะซื้อนะ ไม่มีหลอกแน่นอน

2021.09.29 16:1

Nontiya#80

"บูธขายประกันที่ตั้งตามตลาดเชื่อถือได้ไหม?" ก็เห็นเขาซื้อกันอยู่นะคะ ทางบริษัทเขาอยากมาโปรโมทหรือว่ามาหาลูกค้าเพิ่มละมั้ง เพราะว่าตลาดมีคนเยอะอยู่แล้ว เป็นคนวัยทำงานด้วย จริงๆก็มีคนหลายวัยน่ะแหละ กำลังทรัพย์ในการซื้อประกันยังมีอยู่ แม้จะยังไม่ซื้อในตอนนั้นทันที แต่ได้แจกเอกสารไปให้อ่านและพิจารณาที่บ้านก่อนก็ยังดีนะ

2022.02.28 14:31

กุลจิรา!&5

บูธขายประกันเหรอ..เราเคยเห็นตามห้างสรรพสินค้า แต่ไม่เคยเข้าไปดูซะทีว่าเขาขายประกันอะไรบ้าง ปกติ ไปตั้งบูธแบบนี้เขาขายประกันประเภทไหนกันเหรอ ประกันอุบัติเหตุมั้ย หรือขายประกันชีวิตด้วย ถ้าเป็นประกันชีวิต ส่วนใหญ่เป็นสัญญาระยะยาวนะ เราว่าการมีตัวแทนประกันแบบที่ไว้ใจได้น่าจะสร้างความมั่นใจให้กับเรามากกว่าค่ะ

2022.04.11 12:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ถ้าเราอยู่จังหวัดอื่น แต่อยากสมัครบัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย นอกพื้นที่จะทำได้หรือป่าว

บัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

มือใหม่หัดใช้ บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ครับ สอบถามวิธีปรับวงเงินปรับเพิ่ม ผ่านเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่น ทำได้ไหมครับ

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

เกี่ยวกับบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI กรณีเข้ารักษา เราจะยื่นเรื่องการเบิกอย่างไร ถ้าสถานพยาบาลไม่อยู่ในเครือบริษัทประกัน?

บัตรเดบิต K-Max Plus DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ)

บัตรเดบิตแบบไหนบ้างที่เราสามารถเปิดใช้บริการ Verified by Visa และผู้ถือบัตรนี้ จะได้รับประโยชน์คุ้มกว่ายังไงบ้าง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

สมัครบัตรเดบิต K DUCATI อยากทราบว่าทำได้ที่ไหนบ้างครับ และบัตรนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรเพิ่มเติมอีกบ้าง

บัตรเดบิต K-DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต บางทีลืมว่าจ่ายอะไรไปบ้าง

ยอรับตรงๆเลยว่าบางที่ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าไปแล้วลืมว่าซื้ออะไรไปบ้างเพราะว่า บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ใช้งานง่ายมากจริงๆ แต่ดีนะที่ทุกสินเดือนทางธนาคารเขาจะส่ง รายการบัญชีที่เราใช้จ่ายกลับมาที่บ้านเรา การบริการแบบนี้ ดีมากจริงโดยเฉพาะคนที่ชอบลืมแบบเราเดียวก็จะมีปํยหาเรื่องการใช้เงินตามมาแน่ถ้าจำไม่ได้ว่าจ่ายิะไรไปบ้าง

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีีเทคโนโลยี่ ที่ฉลาด

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีเทคโนโลยีสมาร์ทชิป ที่ช่วยเพิ่มการป้องกันการปลอมแปลงบัตร นอกจากนี้ยังเป็นการยกระดับของบัตรเอทีเอ็ม ซิตี้แบงก์ปัจจุบันของคุณให้สามารถใช้เพื่อการทำธุรกรรมถอนเงินสดผ่านตู้เอทีเอ็มและยังสามารถใช้บัตรฯเพื่อชำระเงินในการซื้อสินค้าและ/หรือบริการในร้านค้าที่รับบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อีกด้วย

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต บรการแทนเงินสด

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิต เปรียบเหมือนมีเงินสดของเราติดกระเป๋าไว้จริงๆ เพราะเดี่ยวนี้การพกเงินสดมากๆก็ไม่ปลอดภัยแล้ว การใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตทำได้ทุกอย่างจริงๆ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถ ชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการแทนเงินสดได้สูงสุดถึงวันละ 100,000 บาท(ของผมมีไม่น่าจะถึงแน่นอน) ณ ร้านค้าที่รับบัตร VISA

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต สบายกับการใช้เงินสด

ตอนนี้ถ้าใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า มันง่ายมากเลยนะ เพราะตอนนี้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เขาสะดวกสบายกับระบบ "2 IN 1" ในบัตรเดียว ด้วยอิสระในการใช้จ่ายผ่านบัตรเงินสด (Debit Card) จากบัญชีเงินฝาก และการเบิกถอนเงินสด ได้แบบสบายๆเลยนะ แถม การใช้แต่ละครั้งไม่มีค่าธรรมเนียมอีกต่างหากนะ ใครสนใจก็รีบๆนะตอนนี้เขามีของกำนัลเยอะมากเลย

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ได้รับความคุ้มครองแถมด้วย

นอกจากการใช้งานที่มีส่วนลดพอๆกับับตรเครดิตแล้วบัตรเดบิตอย่างบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ยังมอบโอกาศดีๆเรื่องของการรักษาพยาบาล เพียวงแค่เราสมัครบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตวันนี้เขามาพร้อมกับความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุให้กับเราด้วยซึ้งวงเงินคุ้มครองเรื่อการรักษาพยาบาลได้สูงสุดที่10,000บาทเลยทีเดียว แถมเข้าโรงพยาบาลไหนก็ได้ด้วย

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ทำไมมีโปรส่งฟรี30บาท

เราศึกษาข้อมูลของบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เท่าที่ทราบมาเขาซื้อของออนไลน์ไม่ได้ใช่ไหม แต่ทำไมทางโปรของบัตร ยังมีระว่าฟรีค่าจัดส่ง 30 บาท เมื่อช้อปครบ 500 บาทด้วยบัตรวีซ่า เดบิต ที่ shopee.co.thสิทธิมีจำนวนจำกัด 4,000 สิทธิต่อเดือน ตามลำดับก่อน/หลังหรือเราอ่านไม่เข้าใจไปเอง บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต สามารถซื้ออนไลน์ได้ไหม

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี