Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากหารายได้เสริมมีอะไรน่าสนใจบ้าง

ผมอาย 38 ปีครับ ปัจจุบันรับราชการครับ ผมอยากหารายได้เพิ่มเนื่องจากเงินเดือนข้าราชการน้อยมากครับ อยากทราบเพื่อนๆท่านใดพอจะมีประสบการณ์ หรือไอเดียดีๆแนะนำงานอาชีพเสริมที่น่าสนใจที่พอจะแชร์ให้ฟังกันบ้างครับ เผื่อผมจะได้ขอนำไปใช้ในการสร้างรายได้บ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Zetta

เลือกขายของกินเล่นครับ เช่น มันฝรั่งทอด มันฝรั่งเกลียวทอดกรอบ แซนด์วิช ขนมปังปิ้ง หมูทอด ไก่ทอด ลูกชิ้นปิ้ง พวกนี้เป็นสินค้าขายง่าย ขายดี เห็นเงินเร็ว ลงทุนไม่เยอะ วิธีทำไม่ยาก หาทำเลดีๆไปตั้งขาย หากทำไม่เป็นก็อาจซื้อเฟรนไชส์ก็ง่ายดีครับ บางทีรายได้อาจเยอะกว่าเงินเดือนเราอีกนะครับ

2020.01.24 7:35

Otto

ผมว่าขายประกันชีวิตครับ สามารถทำร่วมกับงานประจำได้ดีเลย แถมยังได้รายได้จากค่านายหน้าค่อนข้างเยอะเลยครับ เนื่องจากเป็นอาชีพที่หลายคนไม่ชอบ จึงให้ผลตอบแทนที่เยอะมากครับ หากคุณเป็นคนหนึ่งที่ไม่ชอบก็ลองเปิดใจที่จะทำ มีทรรศคติที่ดีต่ออาชีพ โอกาสสร้างรายได้ก็เปิดกว้างเสมอครับ

2020.01.24 7:35

รื่น

คนที่อยู่ใกล้บ้านเราคนนึง เขาก็ทำงานประจำตกเย็นมาขายของที่สนามเด็กเล่นใกล้ๆบ้านนั่นแหละ ขายเครปขายดีด้วยนะมีคนมาซื้อเรื่อยๆเลย ทำอร่อยด้วยแหละไม่งั้นคงขายไม่ดีขนาดนี้ ถ้าคุณอยากลองขายของกินเล่นดูก็ได้นะ แถวบ้านนั่นแหละ เลือกที่ลงทุนไม่มาก ใช้เวลาเตรียมของไม่เยอะ จะได้ไม่เหนื่อยเกินไปค่อยๆทำไปค่ะ ทำไปสักพักก็จะเข้าที่เข้าทางเอง

2020.04.16 2:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Food panda งานนี้จะมีรายได้เพียงพอจะเป็นงานหลักไหม?

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,All (การจ้างงาน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

งานพาร์ทไทม์คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์

ยังมีบริการกับธนาณัติอยู่ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

งาน Full time กับ Part time มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงคะ

All (การทำธุรกิจ),All (เศรษฐกิจ)

Tesco Lotus กับ Makro ห้างไหนกำไรดีกว่ากัน

All (การจ้างงาน)

สัมภาษณ์งานแบบนี้มีโอกาสได้งานไหมค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี