Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อประกันในชื่อลูกแล้วรับความคุ้มครองยังไงครับ

ผมอายุ 32 ปีครับ ปัจจุบันทำงานเป็นพนักงานบริษัทครับ ผมอยากสอบถามเรื่องของการซื้อประกันชีวิตหน่อยครับว่า หากเราจะซื้อประกันชีวิตให้ลูก การคุ้มครองที่บริษัทประกันให้นั้นคุ้มครองอะไรยังไงบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sanouk

หากเราซื้อกรมธรรม์ให้ลูก ชื่อกรมธรรม์ก็จะเป็นชื่อลูกครับ แต่ช่องผู้ชำระเบี้ยเป็นชื่อของผู้ปกครองครับ ซึ่งความคุ้มครองในกรมธรรม์นี้ก็จะได้ระบคุ้มครองทั้งสองคนเลยครับคือผู้ถือกรมธรรม์และผู้ชำระเบี้ยประกัน ซึ่งตอนซื้อทางบริษัทก็จะคำนวณค่าเบี้ยเพิ่มไปแล้วในส่วนของผู้ชำระเบี้ยครับ

2020.01.24 7:35

Sopa

การคุ้มครองในกรมธรรม์แบบผู้เยาว์เป็นชื่อผู้ถือกรมธรรม์นั้น ผู้ปกครองที่ลงชื่อเป็นผู้ชำระเบี้ยนั้นจะได้รับความความคุ้มครองด้วยครับ คือหากเกิดเหตุไม่คาดฝันเกิดขึ้นเป็นเหตุให้ผู้ชำระเบี้ยถึงแก่ชีวิต หรือทุพพลภาพสิ้นเชิงถาวร ตรงนี้ก็ไม่ต้องส่งเบี้ยอีกต่อไป แต่กรมธรรม์ยังคงมีผลบังคับอยู่จนครบสัญญาครับ ผลประโยชน์ต่างๆที่ได้รับจากโครงการก็เหมือนเดิมทุกประการครับ

2020.01.24 7:35

Maverick

เรื่องการซื้อประกันนี่มีรายละเอียดมากจริงๆไม่ว่าจะประกันชีวิต ประกันสุขภาพ ประกันอุบัติเหตุ ทั้งของเด็กและของผู้ใหญ่ ว่าแต่คุณจะทำแต่ประกันชีวิตให้ลูกเหรอครับ ลูกยังเล็กอยู่มากโอกาสเจ็บป่วยก็มากกว่าผู้ใหญ่แบบเรา ไม่ลองดูพวกประกันสุขภาพด้วยล่ะครับ แต่ก็ได้ยินมาเหมือนกันว่าเบี้ยประกันก็แพงใช้ได้เพราะเด็กเล็กมีความเสี่ยงที่จะเจ็บป่วยสูง แล้วแต่สะดวกนะครับ

2020.04.16 3:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี