Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผู้รับประโยชน์ในกรมธรรม์ประกันชีวิตใส่ได้กี่คนครับ

ผมอายุ 31 ปีครับ ปัจจุบันทำงานเป็นพนักงานบริษัทครับ ผมอยากสอบถามเรื่องของการซื้อประกันชีวิตหน่อยครับว่า หากเราซื้อประกันชีวิตแล้ว ในช่องของผู้รับประโยชน์นั้นสามารถกรอกชื่อได้กี่คนและมีเงื่อนไขอะไรบ้างครับ ท่านใดพอทราบข้อมูลรบกวรช่วยแนะนำด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rada

จะลงกี่คนก็ได้ครับแล้วแต่เรา บางทีบริษัทจะมีให้ระบุด้วยว่าหากเกิดเหตุขึ้นกับเรา เราต้องการที่จะให้คนไหนเท่าไหร่ ไม่จำเป็นต้องเท่ากันก็ได้ แต่หากไม่ได้ระบุจำนวนบริษัทจะหารให้ทุกคนเท่ากันหมดครับ ถึงเวลาเค้าจะมอบให้ตามจำนวนที่เรากรอกแก่ผู้ที่ระบุชื่อไว้ตามนั้นเลยครับ

2020.01.24 7:35

Tamnurath

ให้กรอกกี่คนก็ได้ครับ แล้วแต่เราจะต้องการ แต่ทุกคนต้องเป็นผู้ที่มีส่วนได้ส่วนเสียกับเราเท่านั้น เข่น บิดา มารดา คู่สมรส บุตร พี่น้อง เครือญาติ ที่สืบทอดสายเลือดเดียวกันเท่านั้น และต้องระบุความสัมพันธ์ให้ชัดเจนด้วยครับ หากมีนามสกุลไม่เหมือนกันก็แค่แนบทะเบียนบ้านของผู้รับประโยชน์ไปด้วยครับ

2020.01.24 7:35

Violette

เมื่อทำประกันควรระบุชื่อผู้รับผลประโยชน์เป็นชื่อของบุคคลในครอบครัว หรือสายเลือดเดียวกัน แต่หากผู้ถือกรมธรรม์อยากจะระบุชื่อของคนอื่นที่ไม่ใช่บุคคลตามที่กล่าวไปก็ทำได้ อย่างเช่น ชื่อแฟน แต่บริษัทก็ต้องดูแหละว่าทำไมถึงให้คนนี้ ทำไมไม่ให้ญาติใกล้ชิดหรือว่าไม่มีใครแล้ว คงไม่อยากให้เกิดกรณีแบบทำร้ายกันเพื่อหวังผลจากเงินประกันชีวิตน่ะค่ะ

2020.04.16 4:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี