Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กดรับสิทธิ์ชิมช้อปใช้ไม่ได้เลยครับ

ผมอายุ 43 ปีครับ ปัจจุบันเป็นพนักงานบริษัทครับ ผมอยากทราบว่ามีเพื่อนๆท่านไหนกดรับสิทธิ์ชิมช้อปใช้ได้บ้างไหมครับ ผมและเพื่อนๆรอบข้างไม่มีใครกดรับสิทธิ์ได้สักคน ทั้งเฟส 1 และเฟส 2 ไม่ได้เลย รอลงทะเบียนตั้งแต่เริ่มเวลาเปิดให้ลง รอสองชม.สุดท้ายบอกเต็มแล้ว เลยอยากถามว่ามีเพื่อนๆท่านใดได้รับสิทธิ์บ้าง อยากรู้ว่าเค้าแจกให้จริงไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นัยนา

ผมได้ครับได้ของเฟส1ครับ รับเงินแล้วใช้ไปแล้ว แต่กว่าจะได้ก็เจอขั้นตอนลำบากเลยครับ ตอนกดลงทะเบียนก็อดนอนรอเวลาเปิดลงครับ พอได้สิทธิ์แล้วก็ต้องยืนยันตัวตนอีก แต่ที่แย่กว่านั้นคือการต่อคิวซื้อของรอใช้สิทธิ์ครับ ของผมลงพื้นที่กรุงเทพซึ่งคิวในห้างยาวเป็นหางว่าว ไปดูกี่วันก็รับคิวยาวเหมือนกันทุกวัน ท้อแท้จริงเลยครับกว่าจะได้

2020.01.24 7:35

จันทร์สิริ

ของผมได้ครับแต่ได้ของเฟส 2 เฟส 1 กดเท่าไหร่ก็ไม่ได้ กดหลายวันมากอดหลับอดนอน ขั้นตอนเยอะมากเรื่องมาก แถมในห้างต้องมาเจอรับคิวรอใช้สิทธิ์กันอีกเป็นร้อยๆคิว เลยตัดใจเอาไปซื้อของมินิมาร์ทเล็กๆที่ลงทะเบียน สินค้าในร้านนั้นก็แทบไม่มีอะไรให้หยิบ สรุปเป็นโครงการที่ทำระบบมาแย่มากๆ เเหมือนขอทานมารอรับเงินเลยครับ

2020.01.24 7:35

Gun

เราก็ได้นะ กว่าจะกดได้ก็ลุ้นแทบแย่เหมือนกัน มีอดนอนนิดหน่อยค่ะ ไปยืนยันตัวตนที่ธนาคารดีหน่อยที่เจอเจ้าหน้าที่ดี คุยกันถึงรู้ว่ากว่าจะได้ใช้โครงการนี้เจ้าหน้าที่ธนาคารเองก็เหนื่อยใช่น้อย ต้องไปหาร้านค้าเองด้วยนะ เราได้สิทธิ์มาก็เอาไปซื้อของใช้ในชีวิตประจำวันที่ร้านค้าใกล้บ้านนี่ล่ะค่ะ จะไปกินที่ร้านอาหารก็เสียดายเงินมีแต่ร้านแพงๆ คือ แพงสำหรับเราน่ะนะ เลยซื้อของใช้ดีกว่าค่ะ

2020.04.16 4:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

Truemoney / ทรู มันนี่

All (อี วอลเล็ต)

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้ไม๊คะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

mPay สะดวกทั้งร้านค้าและคนจ่าย

เดี่ยวนี้เราเข้ามาสู่ยุคที่ไม่ต้องใช้เงินสดกันแล้วเหรอครับ ผมคิดว่าอีกหน่อยแบงค์ที่เรามีในกระเป๋าจะกลายเป็นแค่กระดาษธรรมดาแน่นอนครับ (เหมือนยังกะในหนังเลยครับ) เดียวนี้ใครๆก็ใช้mPay เพราะว่า หลายคนเลือกใช้อาจเป็นเรื่องของความปลอดภันแน่ๆ ร้านค้าไม่ต้องเก็บเงินสดไว้ ลูกค้าไม่ต้องถือเงินไว้ ความปลอดภัยดูแลง่าย มีที่มาที่ไปของเงิน

mPay

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี