Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันอัคคีภัยบ้านจะซื้อดีไหมครับ

ผมอายุ 32 ปีครับ ปัจจุบันทำงานบริษัท ผมอยากสอบถามเพื่อนๆหน่อยครับว่า เพื่อนๆคิดว่าเราควรซื้อประกันอัคคีภัยไหมครับ ตลอดมาบ้านผมไม่เคยมีประกันอัคคีภัยเลย เพราะเป็นบ้านทาวน์เฮ้าส์เป็นปูนทั้งหลังครับ โอกาสไฟไหม้แทบไม่มีเลยครับ ใครมีความเห็นเรื่องนี้อย่างไรช่วยแนะนำด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Michale

มีไว้ก็ดีครับ ค่าเบี้ยก็ไม่ได้แพงอะไรมากมาย ยิ่งบ้านเป็นทาวน์เฮ้าส์ค่าเบี้ยตกปีละแค่ไม่กี่ร้อยบาทครับ แต่ทำให้อุ่นใจ อย่าไปคิดเลยครับว่าบ้านเราคงไฟไหม้ยากเพราะทำด้วยตึก ดูข่าวที่ออกมาสิครับเป็นตึกแล้วไฟไหม้ก็เยอะแยะไปครับ นอกจากคุ้มครองไฟไหม้แล้ว ยังคุ้มครองพวกภัยน้ำท่วมและอื่นอีกครับ

2020.01.24 7:35

อัญชลี

อย่าถามเลยครับว่าประกันซื้อดีไหม ตรงนี้มันก็แล้วแต่ความพอใจส่วนบุคคลครับ เอาเป็นว่าถ้ามันซื้อแล้วไม่ได้ลำบากอะไรมากไปมันก็ดีกว่าไม่ได้ซื้อแน่นอนอยู่แล้ว เพราะเกิดเหตุขึ้นมามันก็ยิ่งกว่าคุ้มค่าเบี้ยที่จ่ายซะอีก ทุกอย่างบนโลกมันไม่มีอะไรแน่นอน กันไว้ย่อมดีกว่าแก้ครับ

2020.01.24 7:35

Punyawong

ถ้าทำได้ก็ดีนะคะประกันเนี่ย ถึงบ้านคุณจะเป็นปูนแต่คำว่า อุบัติเหตุ ไม่มีใครคาดเดาหรือรู้ล่วงหน้าได้หรอกค่ะ เห็นข่าวอยู่บ่อยๆที่มีไฟฟ้าลัดวงจร จุดธูปจุดเทียวแล้วลืมดับ หรือแก๊สหุงต้มระเบิด อาจจะไม่ได้มาจากบ้านเราแต่เป็นบ้านข้างๆหรือบ้านติดกันก็ได้นะคะ ขอโทษค่ะ ไม่ได้ตั้งใจจะแช่งใครนะคะแค่นึกถึงข่าวที่เคยได้ยินได้เห็นมาน่ะค่ะ ถึงได้บอกว่าถ้าทำประกันได้ก็ดีนะคะ

2020.04.16 4:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี