Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะเปิดร้านนวดแผนไทยดีไหมครับ

ผมอายุ 38 ปีครับ ตอนนี้กำลังมองหาธุรกิจที่น่าลงทุนอยู่ครับ ส่วนตัวนั้นมีความสนใจอยากจะเปิดร้านนวดแผนไทย เห็นแต่ละทีคนจะเข้าใช้บริการกันไม่ขาดเลย อยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆครับว่ามีความเห็นอย่างไรกับการเปิดกิจการร้านนวดแผนไทยบ้าง มันดีอย่างที่ผมคิดไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฉลวย

ผมว่ามันก็เป็นกิจการที่น่าสนใจนะครับ ลงทุนไม่มาก แค่มีเตียง เก้าอี้นั่งสบายๆ แล้วจัดร้านให้ดูแล้วผ่อนคลาย เปิดเพลงคลอไป แต่คุณเองก่อนจะเปิดร้านนี้คุณควรจะมีอาชีพนี้มีก่อนนะครับ เพราะหากคุณไม่เคยเป็นหมอมาก่อนเลย จะมานั่งกินหัวคิวอย่างเดียวมันก็จะลำบากหน่อย เพราะเกิดหมอที่จ้างเล่นตัวขึ้นมาคุณเองก็จะรับลูกค้าเองไม่ได้เลยครับ

2020.01.24 7:35

ป้อง

ดีครับ รายได้ดี ลงทุนก็ไม่มาก เพียงแต่คุณต้องมองหาทำเลดีๆสักหน่อยเพื่อเปิดร้านนะครับ รับรองคนเข้าไม่ขาดสาย สิ่งสำคัญอีกอันหนึ่งคือทีมงานน่ะครับ หมายถึงพวกหมอที่เราจะจ้างมาควรหาที่เค้ามีใบอนุญาต ผ่านการอบรมมาก่อนนะครับ จะได้ไม่เกิดปัญหาใหญ่ภายหลังครับ

2020.01.24 7:35

ชิด

สมัยนี้ร้านนวดแผนไทยเป็นที่นิยมมากขึ้น และเป็นอาชีพที่สร้างรายได้ดีมากเพราะผู้คนทำงานหนัก เครียด เลยต้องการผ่อนคลาย ก่อนที่คุณจะเปิดร้านนวดคุณต้องหาข้อมูล เรื่องกลุ่มเป้าหมาย ทำเล เงินลงทุนในการตกแต่งร้าน และขออนุญาติเพื่อจดทะเบียนที่กรมพัฒนาธุรกิจการค้า และขออนุญาติกระทรวงสาธารณสุข เตรียมหมอนวดที่มีความชำนาญและประสบการณ์ให้พร้อม และมีจำนวนเพียงพอ และหมอนวดต้องมีใบประกาศเพื่อยืนยันว่าเรียนมาจริงๆ

2020.03.14 13:43

Kittichat

สำหรับดิฉัน ร้านนวดแผนไทยต้องมีคนนวดที่เก่ง นวดตรงจุด แบที่ลูกค้าต้องการจริงๆ แล้วก็ต้องสะอาดด้วยค่ะ เพราะต้องมีชุดเปลี่ยนให้ พวกผ้าปูหรือผ้าที่ใช้อะไรๆก็แล้วแต่ ว่าแต่คุณเตรียมการไปถึงไหนแล้วคะ เปิดร้านไปหรือยัง เพราะอย่างที่รู้ตอนนี้ร้านนวดถูกปิดอยู่ ถ้าคุณเปิดร้านไปแล้วตอนนี้คงลำบากน่าดู สู้สู้นะคะ

2020.04.16 6:45

สมศักดิ์1024

ร้านนวดตอนนี้มีเยอะมาก ถ้าคิดจะลงทุนต้องคิดดีๆ นะ คู่เเข่งเพียบเลย ผมคิดว่าควรหาธุรกิจอื่นสำรองไว้นะครับ เป็นตัวเลือกหลายๆ อย่าง ถ้าอยู่ในที่ๆ ต่างชาติเยอะๆ ก็โอเคอยู่ เเต่ว่าถ้าอยู่ที่มีเเต่คนไทยเองก็ไม่คุ้มนะ ร้านนวดรายได้ส่วนใหญ่ก็มาจากต่างชาติอย่างเดียว ถ้าให้เเนะนำนะ ไปลงทุนเก้าอี้นวดเเล้วลงในห้างดีกว่า เเบบนั้นมีกำไรเเน่นอน

2020.07.28 13:42

Oneng

จะเปิดร้านอะไรตอนนี้ต้องคิดดีนะค่ะ เพราะว่าโควิดยังอยู่ ดังนั้นเรื่องร้านนวดอาจจะไม่ได้กำไรเยอะมาก อีกทั้งมีการลงทุนค้อนข้างสูง แถมต้องจ้างพนักงานด้วย ไม่แนะนำเท่าไหร่ค่ะ เพราะถ้าร้านไม่ครบวงจรก็มีลูกค้ายากนะค่ะ มีนวดหลายอย่างและยังมีอุปกรณ์ที่ต้องใช้ยิบย่อย ต้องมีการรักาาความสะอาดมากเป็นพิเศษ ดังนั้นลองหาธุรกิจอื่นเถอะค่ะ

2020.07.30 5:45

เรวดี

เป็นความคิดที่ดีใช้ได้เลย เพราะฉันเองก็สนใจงานแบบนี้ ฉันเคยไปเที่ยวที่กระบี่และได้ไปนวดแผนโบราณมา รู้สึกได้เลยว่าหลังนวดเสร็จ ฉันรู้สึกสบายตัวมาก มันรู้สึกผ่อนคลายจริงๆ ฉันเห็นว่าธุรกิจนี้น่าสนใจ การลงทุนก็ไม่เยอะด้วย แถมรายได้ดีด้วย ฉันอยากเปิดร้านนวดแผนโบราณที่บ้าน ฉันจึงได้ไปเรียนวิธีการนวดน้ำมันมา ตอนนี้ก็กำลังตกแต่งร้านอยู่ค่ะ

2020.08.19 14:59

<<ชงโค>>

จะเปิดร้านนวดต้องเปิดใกล้กับพวกสถานที่ท่องเที่ยวเนอะ ค่าใช้จ่ายเยอะด้วย ที่แถวนั้นแพงแน่นอน แค่ค่าเช่าก็เยอะแล้วอะ ต้องมีทั้งเงินทุนและเงินสำรองหากจะทำธุรกิจ เผื่อมีเหตุฉุกเฉินจะได้ไม่เดือดร้อนมากน่ะค่ะ ไม่รู้ว่าเปิดร้านนวดไปหรือยังนะเจ้าของกระทู้ ถ้าเปิดไปแล้วช่วงโควิด-19เป็นยังไงบ้างน้า หวังว่าตอนนี้คงดีขึ้นนะคะ

2020.08.29 15:9

Ma_Now

@ฉลวย คุณพูดง่ายไปนะ ลงทุนไม่เยอะได้ไง เราว่าเปิดร้านนวดเนี่ยลงทุนเยอะนะ สถานที่ เตียง อุปกรณ์การนวดต่างๆ น้ำมันต่างๆ ผ้าต่างๆ แล้วยังต้องจ้างหมอนวดมารอไว้อีก เพื่อรอลูกค้า ถ้าไม่ทำแบบนั้นเวลามีลูกค้าค่อยเรียกหาหมอนวดคงไม่ทัน เสียเวลาลูกค้าหมด อันนี้จากประสบการณ์จริงเลยค่ะ เคยพยายามทำธุรกิจนี้แต่ไม่ไหวจริงๆ ยิ่งตอนนี้มี Covid19 คือธุรกิจนี้จบค่ะ

2021.09.23 4:20

กุลธิดา

ถ้าเป็นเมื่อก่อนก็อยากสนับสนุนให้เปิดหลอกคะ ต่างชาติ และคนในบ้านเราชอบนวดมากๆ แต่อย่างว่า โควิด-19 ตอนนี้จะทำอะไรก็ลำบากแล้วคะ แถวบ้านของเรา ร้านนวดก็ปิดกันหลายร้านแล้ว เห็นว่าบางคนต้องกลับบ้านที่ต่างจังหวัดไปช่วยที่บ้านทำไร่ทำนาหก่อน แต่ก็อย่าเพิ่งหมดหวังนะคะเก็บเงินทุนของพี่เอาไว้ก่อนแล้วเราค่อยมาดูกันอีกทีคะ

2022.01.29 14:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน)

อายุเยอะแล้วตกงาน มีงานไม่จำกัดอายุไหม

All (เศรษฐกิจ)

การตลาดสมัยใหม่มีอะไรบ้าง

สินเชื่อรถ,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ซื้อรถตู้มาวิ่งรับส่งนักเรียนจะคุ้มไหมครับ

All (เศรษฐกิจ)

CEO คนใหม่ของนกแอร์เป็นใคร?

การพัฒนาตนเองและความสัมพันธ์กับคนรอบข้างจำเป็นต่อการทำงานแค่ไหน?

เปลี่ยนงาน

มีเหตุผลอะไรบ้างที่ไม่ควรเปลี่ยนงาน?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี