Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครเรียนเล่นหุ้นดีไหมครับ

ผมเห็นโฆษณาในเฟสบุ้คเป๋นเพจสอนเล่นหุ้นอยู่เพจหนึ่งน่าสนใจและคนติดตามเยอะครับ ลงโพสว่าคนเรียนไปทำกำไรได้เท่าไหร่ๆกัน รู้สึกแต่ละคนจะสามารถสร้างรายได้ได้พอสมควรเลย จึงอยากลงสมัครบ้าง แต่ค่าคอร์สเรียนแพงจังครับ 55,000 บาทไม่รู้เรื่องลงเรียนซ้ำได้ฟรี เพื่อนๆคิดว่าจะได้ผลไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kongpob

อยากบอกจังเลยครับว่า คุณอย่าไปเชื่ออะไรพวกนี้เลยครับ การจะมีเทคนิคเพื่อหาเงินจากตลาดหุ้นนั้นมันต้องเกิดจากการเรียนรู้ด้วยตัวเองเท่านั้นครับ ไม่สามารถสอนกันได้หรอก แต่ถึงสอนได้จริงคนสอนเค้าก็คงไม่บอกคุณหรอกครับ ไอ้ที่เค้าเปิดสอนก็แค่เบื้องต้น ให้คุณรู้ว่าอะไรคืออะไรแค่นั้น ค่าเรียนแพงขนาดนี้หาหนังสือมาศึกษาเองจะถูกกว่าเยอะและได้ผลมากกว่าด้วยครับ

2020.01.24 7:35

บัณฑิตา

อย่าไปเชื่อ หรือคาดหวังอะไรเลยครับ สำหรับผมมองว่าถ้าผู้สอนสามารถทำเงินได้ตามราคาคุยไว้จริงๆนั้นจะมาเรียกค่าสอนแพงๆทำไมกันครับ เอาเวลาสอนไปเล่นไม่ได้เยอะกว่าเหรอครับลองคิดหลักเหตุผลดูเอาครับว่าผมพูดจริงไหม เก็บคนละ 55,000 คนลงเรียนสัก 10 คน ก็ 550,000 เข้าไปแล้ว ไม่ต้องไปเล่นหุ้นให้เสี่ยงเลยจริงไหมครับ อย่าไปหลงเชื่อเลยครับ

2020.01.24 7:35

Sopa

การศึกษาคือการลงทุน และการลงทุนมีความเสี่ยง การที่คุณจะใช้เงินที่มีอยู่ไปลงทุนเรียนในสิ่งที่คุณเองก็ยังไม่แน่ใจว่าจะทำให้คุณรวยได้หรือเปล่าเป็นการลงทุนที่เสี่ยงมากๆค่ะ คนที่เขาเล่นหุ้นแล้วรวยไม่ใช่เป็นเพราะไปเข้าคอร์สเรียนกันหรอกแค่เขาเป็นคนที่ขยันศึกษาหาความรู้ตลอดเวลาและมีเงินมากพอที่จะลงทุนและเป็นคนที่กล้ายอมรับความเสี่ยงที่ตามมาได้ด้วยถ้าเล่นแล้วขาดทุนหมดตัวเลยนะคะ

2020.03.14 15:56

Eliane

เคยได้ยินอยู่เหมือนกันเรื่องลงเรียนการเล่นหุ้น แพงอยู่นะ ใจจริงก็คิดว่าลงเรียนไปแล้วจะใช้ได้จริงมั้ย คุ้มค่ากับเงินที่ลงเรียนไปรึเปล่า แค่คิดเฉยๆนะผมไม่ได้อยากเรียนหรอก มันไม่ใช่ทางของผม ก็ยังว่าตัวเองว่าอคติอยู่เลย พอมาอ่านคอมเม้นท์ที่นี่ ไม่ใช่ผมที่คิดคนเดียวแล้วล่ะ ผมว่านะมันต้องอาศัยประสบการณ์จริงๆแหละกว่าจะเล่นหุ้นเก่งได้เนี่ยอะครับ

2020.04.16 15:15

Jackie

ส่วนตัวผมก็ไม่เชื่อเรื่องการเล่นหุ้นเหมือนคอมเม้นท์อื่นๆครับ เพราะมีน้อยคนที่เล่นหุ้นจนประสบความสำเร็จ บางคนเล่นหุ้นเก่งจนใช้เป็นอาชีพหลักได้ บางคนได้กำไรจากการเล่นหุ้นเดือนละหมื่น แต่ต้องลงทุนเกือบล้าน วันๆไม่ต้องทำอะไรคงเอาแต่นั่งดูข่าวหุ้น ผมว่าเอาเงิน55,000ไปลงทุนขายของดีกว่าครับ อาจจะได้กำไรไม่มากแต่มันก็พอเลี้ยงตัวเราได้นะครับ

2020.07.15 7:50

นาว

ถ้าจะเอาจริงด้านนี้เรียนเล่นหุ้นไว้ก็ดีค่ะ แต่ว่าไม่ใช่ทุกคนที่เล่นหุ้นแล้วจะรวยนะคะ โฆษณาก็เอาแต่ด้านที่ดีมาโชว์นั่นแหละค่ะ เราก็เห็นแต่คนที่เรียนหุ้นเล่นหุ้นแล้วก็รวย เพราะว่าโฆษณาไม่เคยให้เราดูคนที่เล่นแล้วเสีย คนที่เล่นแล้วหมดตัว คนที่เล่นหุ้นแล้วล้มละลาย โฆษณาไม่บอกเราด้านนี้หรอกค่ะ เพราะว่าไม่ใช่ทุกคนที่เรียนหุ้นแล้วจะเล่นหุ้นได้ โอกาสเล่นหุ้นได้มันไม่ใช่แค่เรียนแต่มันต้องอาศัยประสบการณ์ด้วยนะคะ

2020.07.20 8:0

อินธร b( ̄▽ ̄)d

ถ้าจะเล่นหุ้นต้องจ่ายเงินมากขนาดนี้ เรียนจบต้องเอาเงินไปลงทุนเล่นหุ้นจริงๆอีก รวมเบ็ดเสร็จใช้เงินเท่าไหร่ครับเนี่ย แล้วจะได้คืนหรือเปล่าก็ไม่รู้ เพราะคนไม่เคยเล่นน่ะ ลงทุนครั้งแรกจะคาดหวังว่าได้กำไรดีเลยคงไม่ได้หรอก เหมือนลงทุนขายของน่ะครับ วันแรกที่คุณออกไปขายคุณจะได้ทุนคืนทั้งหมดและได้กำไรมาด้วยเลยมั้ย..ลองคิดดูละกันครับ

2020.08.25 6:38

ปีใหม่

ถ้าสนใจอยากเรียนเล่นหุ้นจริงลองไปเรียนของ ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทยดูก็ได้ ที่นี่เขาให้เรียนฟรี (แบบเสียเงินก็มีนะ) เรียนอยู่กับบ้านสบายๆ และที่A - Academy channel ก็มีสอนฟรีเหมือนกัน  เป็นนักลงทุนและนักวางแผนการเงินมืออาชีพลงคลิปสอนผ่านยูทูปค่ะ เจ้าของโพสต์ไม่ต้องไปเสียเงินถึงครึ่งเเสนเพื่อไปเรียนเล่นหุ้นนะคะของฟรีก็มี

2020.09.15 10:7

Chol_lada

@ปีใหม่ จขกท คงจะเห็นคอมเมนต์นี้นะคะ จะได้ไม่ต้องเสียเงินตั้งเยอะเพื่อไปเรียนเกี่ยวกับการลงทุนในหุ้น ที่ตลาดหลักทรัพย์ก็มีให้เรียนฟรี ดีมากเลยค่ะ แสดงว่าจขกทอยากลงทุนอยากศึกษาเรื่องหุ้น แต่ว่าไม่ได้หาข้อมูลอะไรมากเลยใช่ไหมคะ ถ้าหาข้อมูลมากๆก็คงจะเจอ แต่ก็ดีค่ะที่มาตั้งกระทู้ ข้อมูลใน Comment ก็น่าจะช่วยให้คุณไม่ต้องเสียเงินแพงขนาดนั้นได้

2021.09.25 8:21

แก่น

ราคาแพงไปแล้วครับ เรียกกว่าคนที่สอน รวยเลยครับ แบบนี้ถ้าอบรมก็ต้องเป็นพี่เลี้ยงของเราแล้วละครับ อย่าลงเรียนเลย แพงเกินไป เก็บเงิน ที่จะเรียนไปทำอย่างอื่นก่อนดีกว่า เพราะช่วงโควิดแบบนี้เรียนไปก็เท่านั้นแหละครับ ตอนนี้หุ้นในบ้านของเราไม่ค่อยจะดีเท่าไร ถ้ามาลงทุนตอนนี้ นอกจากจะเสียค่าเรียนแล้วยังจะต้องมาขาดทุนอีก

2022.01.25 14:3

ภาสินี

เก็บเงินค่าเรียน ครึ่งแสนเลย นี่ถ้าเรียนจบแล้ว ต้องจ่ายเงินอีกเท่าไรในการซื้อหุ้นแต่ละตัว เอาง่ายๆเลยคนที่เปิดสอน คิดว่าไม่น่าจะลงเล่นหุ้นแล้วละ น่าจะทำธุรกิจสอนเล่นหุ้นเป็นหลักไปแล้วแน่นอน ได้เงินดีขนาดนี้ ถ้าเรามีเงิน ครึ่งแสนแบบนี้เราไม่เอ่หรอกคะ เอาไปลงทุนอย่างอื่นดีกว่าไหม น่าจะได้กำไรกลับคืนมาหลายบาทอยู่

2022.02.13 7:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุนหุ้น,All (การลงทุน),All (การเล่าเรียน),All (การลงทุน)

อยากเรียนหุ้นฟรี มีที่ไหนเปิดสอนลงทุนหุ้นฟรีบ้าง

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน),All (การวางแผนการเงืน)

ต้องการไปเรียนต่อต่างประเทศ

การมีลูก

อยากให้ลูกได้เรียนสูงๆ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

แบบไหนประหยัดไฟกว่าครับ

All (การเล่าเรียน),All (การวางแผนการเงืน)

ขอทราบเรื่องการไปเรียนต่อต่างประเทศ

การเกษียณก่อนกำหนด

วางแผน EARLY RETIRE เร็วต้องทำอย่างไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี