Forum
แก้ไขล่าสุด: 

IQ Optionคืออะไรครับ

IQ Option นี่คือแอพที่เล่นอะไร เล่นยังไงครับ แล้วสามารถทำกำไรได้เงินจริงอย่างที่เขาโฆษณาได้จริงไหม มีเพื่อนๆคนไหนเคยเล่นแล้วได้เงินจริงบ้างไหมครับ ขอความรู้ด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พรชัย

อยากเล่นแบบนี้ไปเล่นฟอเร็กซ์เถอะครับ มันไม่น่าเชื่อถือหรอกครับ แต่ผมเองก็ไม่เคยมีประสบการณ์เล่น IQ Option นี่นะครับ เพียงแค่เคยเห็นผ่านๆจากโฆษณาเท่านั้น ผมมองว่ามันเล่นยาก โอกาสได้มีน้อยมากครับ ผมเล่นฟอเรกซ์มา 6 ปีแล้วยังมองตรงนี้ว่าหากผมเล่นก็คงเสียอย่างเดียวครับ

2020.01.24 7:35

Golf

ยากครับ ผมเคยลองแล้ว มันเป็นการเดากราฟว่าจะขึ้นหรือหรือลงไปในทิศทางไหน แล้วก็จะจับเวลาเราด้วย จะต้องเป็นไปในทิศทางที่เราคาดและต้องตามกำหนดเวลาด้วย ซึ่งถามว่าได้กำไรจริงไหม ก็ตอบว่าได้จริงครับ แต่คุณเสียเยอะกว่าจะเอากำไรออกไปครับ ฝากเงินง่ายแต่ถอนยากครับ ไปหาอะไรที่มีมาตรฐานและคนเล่นกันเยอะๆดีกว่าครับ

2020.01.24 7:35

Rada

IQ Optionเป็นโบรกเกอร์ของ Binary Option แต่ไม่ใช่โบรกเกอร์แบบในตลาด Forex , IQ Option เป็นการลงทุนอย่างหนึ่งจะได้กำไรหรือขาดทุนก็ขึ้นอยู่กับความรู้ความสามารถ ประสบการณ์ในการวิเคราะห์ของเราเองมากกว่า มีคนที่เขาได้กำไรจริงๆแต่ไม่ง่ายครับ คนส่วนใหญ่จะขาดทุนมากกว่าส่วนใหญ่คนที่เล่นจะมีปัญญหาเรื่องการถอนเงินยากถ้าคิดจะเล่นต้องศึกษาข้อมูลให้ดีๆก่อนครับ

2020.03.14 16:20

วัลลภ

ุูเดี๋ยวนี้ก็มีอะไรใหม่ๆมาให้เราลองเล่นเยอะแยะ ไม่ใช่เล่นสิได้เงินได้กำไรด้วย แต่ก็นั่นแหละ เงินมันคือตัวการสำคัญที่ทำให้เราอยากลองเล่นดู แต่คุณก็ต้องฟังคนที่มาแนะนำหรือให้ข้อมูลด้วย ฟังหูไว้หูก็ได้อะ ของพวกนี้ต้องอาศัยความรู้และประสบการณ์จริงๆนะ เพิ่งเข้ามาสัมผัสจะให้ได้กำไรงาม ผลตอบแทนดีไม่ได้หรอก ค่อยๆศึกษาไปดีกว่าครับ

2020.04.16 15:19

ลัดดา

IQ open ก็เป็น application อย่างหนึ่งที่ช่วยให้เราต้องแลกสกุลเงินในการเทรดหรือการคาดการณ์เส้นกราฟ คือถ้าเราทายถูกเราก็จะได้รับผลตอบแทนที่สูง สำหรับฉันนะคะก็เป็นการคาดคะเนหรือการคาดเดาเท่านั้น เพราะว่าดูเหมือนว่าช่วงแรกๆจะมีการทำรายได้ที่ดีแต่ก็เล่นยากเหมือนกันค่ะ แต่พอหลังหลังก็จะเริ่มรู้สึกเลยค่ะว่าไม่ได้รับผลตอบแทนที่ดีต่อไป

2020.07.04 14:3

สมใจ

โฆษณาก็โชว์แต่คนที่ได้เงินจริงๆเท่านั้นแหละค่ะ ส่วนใหญ่โฆษณาพวกนี้ไม่ค่อยโชว์ด้านไม่ดีที่เราเห็นอย่างไม่ได้บอกข้อมูลกับเราว่ามีคนเท่าไหร่ที่เสียเงินหรือว่าหมดตัวไปกับแอพพวกนี้ แน่นอนว่าทุกการลงทุนมีความเสี่ยงค่ะ แต่เราเลือกได้ว่าจะเอาเงินของเราไปเสี่ยงกับการลงทุนแบบไหน ถ้ามั่นใจว่ามีความรู้ความสามารถในการคิดวิเคราะห์จริงๆ ลองดูก็ได้ค่ะ แต่เราไม่แนะนำนะ

2020.07.04 22:29

🧑ทองเอก

ดีนะครับที่เจ้าของกระทู้มาถามก่อนว่า IQ Option คืออะไร หากไปลองเล่นเลยอาจจะเสียเงินอย่างที่มีคนมาบอกก็ได้ ผมเองก็ไม่รู้จักหรอกแอพพลิเคชั่นนี้ เลยลองเข้ามาอ่านดู น่ากลัวมากกว่าน่าสนใจลองเล่นนะ ผมว่า ไปหาอย่างอื่นทำดีกว่า อยากจะเล่น อยากจะลงทุนอะไรต้องศึกษาให้ดีจริงๆ อย่างน้อยก็ควรจะเกรงใจเงินเก็บที่มีอยู่น้อยนิดของตัวเองอะครับ

2020.08.18 5:31

PM.

ผมว่าน่าจะเป็แอพการลงทุนแบบเล่นๆนะ เดี๋ยวนี้มีเยอะมากแบบสร้างขึ้นให้คนอยากลองอยากเล่นกับการลงทุนไปงั้นๆ สรุปก็คือหลอกเอาเงินเราแหละถึงจะน้อยแต่จำนวนมากก้ถือว่าเขาเอาไปได้เยอะนะ แม้จะแบบมีให้เริ่มการลงทุนแค่ 100 - 200 บาท หรือหลักพันต้นๆ คือบางครั้งเสียไปก็ไม่เสียเงินแค่นั้น แต่คนที่ส้รางโปรแกรมมาได้เงินไปเยอะแล้วเพราะหลอดคนมาเล่นได้เยอะมากไง

2020.08.31 17:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

การลงทุน Forex

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

Exness / เอกซ์เนสส์

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี