Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากได้ทะเบียนรถสวยๆต้องใช้เงินเท่าไหร่ครับ

ผมอยากได้ทะเบียนเลขสวยๆ มาติดรถคันใหม่ครับ ไม่ทราบว่าที่ขนส่งเค้ามีขั้นตอนอย่างไรกัน และต้องใช้เงินประมาณไหนครับ เพื่อนๆท่านใดาประสบการณ์ช่วยแนะนำให้เป็นความรู้ด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปิติ

ที่ผมเคยประมูลก็คือระบบจะเริ่มนับเวลาถอยหลังไปทีละหมายเลข หรือนับที 3-4 หมายเลขแล้วจะค่อยๆ ไล่ปิดไปเรื่อยๆ เราต้องมาลุ้นหมายเลขที่เราเลือก ก็จะสู้กันเรื่อยๆ จนวินาทีสุดท้าย ถ้ามีการให้ราคาเพิ่ม จะมีต่อเวลาให้อีก 20 หรือ 30 วินาที ไปเรื่อยๆครับจนกว่าเวลานะหมด และระบบจะปิดหมายเลขนั้นพร้อมกับแจ้งผู้ชนะครับ

2020.01.24 7:35

watcharapong

ปัจจุบันมีหลายช่องทางครับ เช่นของที่ขนส่งจะมีแบบเคาะไม้ประมูล ประมูลออนไลน์ ประมูลทางโทรศัพท์ นอกจากนี้ยังมีพวกเว็บต่างๆเอามาเปิดประมูลกันเองอีกครับ แต่ผมว่าประมูลเองกับขนส่งทางออนไลน์ดีกว่าครับ สมมุติ xxyy ประมูลเองจบที่ 35,000 แต่ทาง web มักจะเอามาเริ่มตั้งราคา 55,000 ครับ ก็ลองตัดสินใจดูครับ

2020.01.24 7:35

พิมพ์ใจ

เลขทะเบียนรถสวยๆนี่ราคาแพงนะคะ ทำไมหลายคนชอบหรืออยากได้ทะเบียนรถที่เลขสวยๆ เราเห็นข้อดีอย่างเดียวคือจำง่าย แต่ถ้าเราต้องจ่ายเงินมากๆเพื่อจะได้เลขทะเบียนรถที่จำง่ายคงไม่เป็นไรเก็บตังค์ไว้ดีกว่า เพราะใช้ไปไม่นานยังไงก็จำเลขทะเบียนรถตัวเองได้แน่ๆ แต่คนมีเงินเขาก็ไม่ซีเรียสหรอกเนอะได้เลขทะเบียนสวยและจำง่ายด้วย

2020.04.18 6:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้ไม๊คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay สะดวกทั้งร้านค้าและคนจ่าย

เดี่ยวนี้เราเข้ามาสู่ยุคที่ไม่ต้องใช้เงินสดกันแล้วเหรอครับ ผมคิดว่าอีกหน่อยแบงค์ที่เรามีในกระเป๋าจะกลายเป็นแค่กระดาษธรรมดาแน่นอนครับ (เหมือนยังกะในหนังเลยครับ) เดียวนี้ใครๆก็ใช้mPay เพราะว่า หลายคนเลือกใช้อาจเป็นเรื่องของความปลอดภันแน่ๆ ร้านค้าไม่ต้องเก็บเงินสดไว้ ลูกค้าไม่ต้องถือเงินไว้ ความปลอดภัยดูแลง่าย มีที่มาที่ไปของเงิน

mPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

Rabbit LINE Pay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี