Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เคลมประกันอุบัติเหตุนี่ใช้ได้เฉพาะโรงพยาบาลเหรอครับ

อยากสอบถามเรื่องของการเคลมประกันอุบัติเหตุหน่อยครับว่า หากเราเกิดอุบัติเหตุแล้วเราไปเข้าสถานพยาบาลที่อยู่ใกล้ๆที่ไม่ใช่โรงพยาบาลนั้นจะสามารถเคลมได้ไหมครับ เอาใบเสร็จไปตั้งเบิกได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุดใจ

จริงๆแล้วก็สามารถเข้าได้ทุกที่ล่ะครับ แต่ต้องเป็นที่ๆมีการจดทะเบียนเป็นสถานพยาบาลอย่างถูกต้องตามกฎหมายนะครับ ส่วนถ้าเป็นโรงพยาบาลก็มักจะมีระบบที่เรียกกันว่าแฟกซ์เคลม ซึ่งตรงนี้เราก็ไม่ต่องสำรองจ่าย แต่ถ้าที่ไหนไม่มีแฟกซ์เคลมนี้คุณก็ต้องสำรองจ่าย และนำใบเสร็จรับเงินกับใบรับรองแพทย์ไปเบิกที่บริษัทได้ครับ

2020.01.24 7:35

ศิริรัตน์

ได้ครับ หากคุณสำรองจ่ายไปก่อนแล้วก็เอาใบเสร็จกับใบรับรองแพทย์ไปยื่นเอกสารเบิกที่บริษัทได้เลย แต่ตามสถานพยาบาลก็ต้องดูให้ดีนะครับ ว่ามีใบเปิดสถานพยาบาลถูกต้องไหม หรือถามเจ้าหน้าที่ในนั้นก็ได้ครับว่าเราเอาไปเบิกประกันได้ไหม ถ้าเค้าไม่ได้จดถูกต้องคุณก็จะเบิกไม่ได้นะครับ ให้ถามก่อนครับ

2020.01.24 7:35

ประสิทธิ์

มีด้วยเหรอครับเนี่ย สถานพยาบาลที่ไม่ได้ถูกต้องตามกฏหมายมันเป็นยังไงอะครับ ถ้าเกิดอุบัติเหตุฉุกเฉินจะทันได้ถามกันมั้ยละเนี่ย ถ้าไปผิดที่นี่แย่เลยนะครับ ตอนแรกผมคิดว่าแค่ขอเอกสารกับทางโรงพยาบาลพวกใบเสร็จหรือใบรับรองแพทย์ก็น่าจะเพียงพอแล้ว แต่ที่จริงยังไม่พอต้องดูสถานที่ที่เราไปรักษาตัวด้วย ขอบคุณที่บอกให้รู้นะครับ

2020.04.18 6:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี